Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
@Cào Cào@ngamison: Các thầy định không cho em tham gia VC nữa à mà cho đi tàu bay giấy thế. Làm sao mà cá con như em có thể so với các FM lừng lẫy kia được :(. Vẫn đang học tướt bơ đây, chưa chết toàn nhờ May mắn thôi. So với các VCers thôi vẫn còn thua kém nhiều lắm, nói gì cao thủ xứ khác :(
Anh nhận đi cho nó Bò Kho:1:

Thầy @ngamison rất chính xác ạ, anh em thường đùa vui là bám càng này kia, nhưng thật ra ai cũng có hệ thống trading riêng biệt. Phải là chính mình may ra còn tồn tại được trên thị trường, mô phỏng / bắt chước người nổi tiếng một cách rập khuôn thì sẽ khó mà thành công được.
Nếu vẫn chưa tin thì cứ xem cách đánh của các lão làng như colaido, chim_non, bluediamond, 11.12.13,...; hoặc bên VF thì có giadinhbeo, comaogaotien, shadow, cuoivo,....họ đều có những nét rất riêng và đặc sắc. Nhìn rộng ra tầm thế giới, các đại ca/đại tỷ tầm cỡ, ai cũng có tuyệt chiêu của riêng mình! [emoji108]
Riêng Cào em, và 02 cậu xBuu, Tuấn Minh vẫn đang trong giai đoạn học việc, không thể gọi là giỏi được đâu!!!
thật ra sys của e là ... bám càng :1:
helo ngày mới cả nhà :57:

Last edited:
Tuần tới và 2 tuần sau nữa chúng ta đối mặt với kỳ review ETfs quý 2/2015. theo mình lần này khá khoai và cuộc chơi lần này mình chọn cách đứng ngoài hoàn toàn -là người quan sát.
Từ hôm nay tới giữa tuần sau ( muộn nhất là thứ 4 ) mình sẽ lần lượt cash out, và giành thời gian nghiên cứu , đánh giá xem các bạn quản lý quỹ sẽ xoay sở với game ETfs lần này vì 2 trọng số OGC và HAG đều khá nan giải.

Last edited:
Tuần tới và 2 tuần sau nữa chúng ta đối mặt với kỳ review ETfs quý 2/2015. theo mình lần này khá khoai và cuộc chơi lần này mình chọn cách đứng ngoài hoàn toàn là người quan sát.
Từ hôm nay tới giữa tuần sau ( muộn nhất là thứ 4 ) mình sẽ lần lượt cash out, và giành thời gian nghiên cứu , đánh giá xem các bạn quản lý quỹ sẽ xoay sở với game ETfs lần này vì 2 trọng số OGC và HAG đều khá nan giải.
OGC thì nan giải thật, nhưng HAG có gì nan giải với 2 quỹ ETF review vậy bác, theo cách tính tỷ trọng của em thì tổng mua bán cho 2 quỹ này vào HAG vẫn là mua ròng, bên cạnh đó từ 10/6 đến 9/7 sẽ mua 10 triệu cổ phiếu quỹ???

Bác BlueDiamond cho đánh giá về dự án Cát bà amatina cái nhỉ? dân HP lại làm về BĐS chắc sẽ có cái nhìn chính xác hơn.
Cát bà xa quá chị ơi em không biết tẹo nào! Đợt này có cậu em làm nhà phân phối cho Vincom nên em mới quan tâm trở lại thôi, được cái là cô cũng thương nên cũng có vẻ thuận lợi.:1:

Status
Not open for further replies.
Back