Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Làm một cái so sánh:
- ACB trả cổ tức 7% tiền mặt, đại gia đình Trần chủ tịch có thêm 72 tỷ VND, nếu muốn đỡ giá, với kl tb như hiện nay thì mua ròng được hơn 30 phiên.
- HAG trả cổ tức 10% nhưng bằng cổ phiếu, Đoàn chủ tịch và bộ sậu tuyên bố gom 15tr cổ phiếu, nhưng với kl tb hiện nay thì chỉ cần 5-6 phiên là hết quota. Giá như anh có tiền mặt trả cho cổ đông thì có phải mỗi người góp 1 tay cứu giá cp không :24::24::24:

Đã có 52X... Nhanh thật... Hồi đầu năm chẳng có mấy ai nghĩ đến kịch bản này... Giờ thì đa số ai cũng nghĩ đến kịch tệ hơn... Chuẩn bị súng ống đi săn... :gun_rifle::gun_rifle:
Đừng nhìn quá xa và quá lâu. Dự báo của mình đợi hoài không thấy xảy ra --->nghi ngờ bản thân ---->làm ngược lại----> lên đọt

Làm một cái so sánh:
- ACB trả cổ tức 7% tiền mặt, đại gia đình Trần chủ tịch có thêm 72 tỷ VND, nếu muốn đỡ giá, với kl tb như hiện nay thì mua ròng được hơn 30 phiên.
- HAG trả cổ tức 10% nhưng bằng cổ phiếu, Đoàn chủ tịch và bộ sậu tuyên bố gom 15tr cổ phiếu, nhưng với kl tb hiện nay thì chỉ cần 5-6 phiên là hết quota. Giá như anh có tiền mặt trả cho cổ đông thì có phải mỗi người góp 1 tay cứu giá cp không :24::24::24:
vấn đề có " có tiền mặt " , riêng cái chuyện lấy tiền trốn cổ đông mua bds Myanmar là đủ thấy ko ổn rồi , cty của anh ấy chứ ko phải của cổ đông

giá giảm cùng vol tăng nghĩa là bên bán thắng, sao lạc quan đc cụ ơi
Nhìn cách bán thẳng vào Cầu Bcs ( điển hình PVD GAS ) thì chỉ có thể là Tây ETfs táng mạnh để chuẩn bị giai đoạn tái cấu danh mục quý 2.
P/s: Mình có 1 lấn cấn là thị trường đang ở điểm "mù" góc chết nhất mà sao các "cá nhỏ" lại muốn mạo hiểm giai đoạn này nhỉ :105:

vấn đề có " có tiền mặt " , riêng cái chuyện lấy tiền trốn cổ đông mua bds Myanmar là đủ thấy ko ổn rồi , cty của anh ấy chứ ko phải của cổ đông
làm kinh doanh đôi lúc cũng phải quyết đoán, nếu deal ấy sai hãy đổ lên đầu bác ấy, nhưng nếu deal ấy đúng thì nên vỗ tay, cá nhân mình đánh giá, quyết định của bầu Đức ở Myamar là đúng, không chớp thời cơ sau này ngậm ngùi...vấn đề là làm sao đưa được lợi nhuận về. Thấy bác Đức đi đi về về, xoay tua đủ ngành hàng để giải quyết một đống nợ mới phục bác ấy. Gặp người khác là buông xuôi rồi.

làm kinh doanh đôi lúc cũng phải quyết đoán, nếu deal ấy sai hãy đổ lên đầu bác ấy, nhưng nếu deal ấy đúng thì nên vỗ tay, cá nhân mình đánh giá, quyết định của bầu Đức ở Myamar là đúng, không chớp thời cơ sau này ngậm ngùi...vấn đề là làm sao đưa được lợi nhuận về. Thấy bác Đức đi đi về về, xoay tua đủ ngành hàng để giải quyết một đống nợ mới phục bác ấy. Gặp người khác là buông xuôi rồi.
Sai rồi anh ơi , thực tế nền kinh doanh thời hiện đại ko còn chỗ dành cho gia đình trị hay gia trưởng thời xưa .
Nếu anh ấy càng như thế càng cho thấy năng lực lãnh đạo kém . Cái này em nói thực , làm ông chủ ko phải cứ quân quật là hay đâu ,

Nhìn cách bán thẳng vào Cầu Bcs ( điển hình PVD GAS ) thì chỉ thể là Tây ETfs táng mạnh để chuẩn bị giai đoạn tái cấu danh mục quý 2.
P/s: Mình có 1 lấn cấn là thị trường đang ở điểm "mù" góc chết nhất mà sao các "cá nhỏ" lại muốn mạo hiểm giai đoạn này nhỉ :105:
thanks chị, mờ GAS nó có trong etfs nào đâu, ngoài các etf quen thuộc (vnms db msci) còn etf nào vậy chị?
"cá nhỏ", sức thì ko có nhưng lại ham ăn mà chị. :21:

Status
Not open for further replies.
Back