Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Thật mà, em học được bác rất nhiều 2-3 năm trước đây, cái hồi bác nói về cảng. Từ đó quan điểm trading (in general) của em thay đổi đáng kể.
Có một quỹ nước ngoài mới vào bên SSI đang lùng mua cảng rất mạnh, nhưng ko hiểu sao em ko thích cảng nữa vì mức độ cạnh tranh của nó ngày càng khốc liệt nhưng khoản ăn chắc mặc bền thì nó chắc vẫn ok.

BO nên có volume thì thuyết phục....
không có vol thì nhìn cho lành ....
mà BO + vol thì có khi false BO :21:
CK thật quái rị :4:
cái deal được cho là ngon khi và chỉ khi TP có lời.... còn không chỉ là đếm cua trong lỗ

Ps: tin tỉ gía +1% mà tốt sao ? Bọn Lông nó có bán CP để quy ra $ không ????? lạc quan tếu
Kiếm tý cafe trên hàng dài thôi. Chờ đợi thầy ơi, bẻ ngoặt được xu hướng đang vào đà đâu có dễ

Nhìn GD thì thấy sector Cảng biển khá hấp dẫn thời gian tới. Bật mí là bác @BlueDiamond chuyên gia về lĩnh vực này đó :1:
à anh Chym , nhân tiện xin thông báo với anh trong tháng này ae VC trong room có 1 ngày xuống Hải Phòng trước là thăm Blue sau là tìm hiểu doanh nghiệp vận tải biển rồi cuối cùng là thị trường tiêu thụ cao su thành phẩm ạ :yahoo:tất nhiên không quên màn ăn nhậu là tẹt ga :cungly:.
Nói dậm dạp trước như vậy để anh chym ng/c cùng đi với ae cho vui, ngày giờ cụ thể mình sẽ thông báo sau
:4:

Kiếm tý cafe trên hàng dài thôi. Chờ đợi thầy ơi, bẻ ngoặt được xu hướng đang vào đà đâu có dễ
aai bẻ hả thầy ? :1: em nào dám vọng tưởng :4:
các thầy có ăn thì em vui thôi, rồi cũng tới lượt em, có Up trend thì có trade..., không thì chơi range bound.... sao chả được....
phải xem dòng tiền thế nào đã, em không tin vào các chỉ báo tâm lý cảm tính mang nặng tính xoa dịu, làm mềm lòng traders :21: , em chỉ dựa vào số liệu và chaart :)
nghe những lời thuận tai, vui đấy, nhưng nhiều lúc nhìn NAV mà đắng :1:
GT & GL các thầy

Status
Not open for further replies.
Back