Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Báo cáo ra hết tất cả thể loại hàng họ. Chúc các bác kì nghỉ lễ vui vẻ. :1::cungly:
Cụ @dash177 chơi hẳn cái avatar này
ra thì .... rồi :cungly::cungly:

Cụ @dash177 chơi hẳn cái avatar này
ra thì .... rồi :cungly::cungly:
chúc bác nghỉ vui vẻ, mình còn 1/4
năm nay oải quá ạ, nav chỉ bùng lên ở tháng 1; đoạn sau thì công làm thủ phá, nav tạm kết... y như cuối th1 >>> đánh giá sai tt, chọn cổ cũng có vấn đề nên phải rút quân chờ thời vậy. :rss_small:

năm nay oải quá ạ, nav chỉ bùng lên ở tháng 1; đoạn sau thì công làm thủ phá, nav tạm kết... y như cuối th1 >>> đánh giá sai tt, chọn cổ cũng có vấn đề nên phải rút quân chờ thời vậy. :rss_small:
Bác đừng buồn. Q1 vừa qua vẫn trong đao chen của VNI nên trade mà không lỗ, vẫn lãi là OK rồi, còn nhớ đại ca/sư phụ của bác @DeGioCuonDi nói gì không: traders năm nay mà đến cuối năm có lãi là mừng rơi nước mắt đó :1: :omg:

Bác đừng buồn. Q1 vừa qua vẫn trong đao chen của VNI nên trade mà không lỗ, vẫn lãi là OK rồi, còn nhớ đại ca/sư phụ của bác @DeGioCuonDi nói gì không: traders năm nay mà đến cuối năm có lãi là mừng rơi nước mắt đó :1: :omg:
đi làm cốc beer tổng kết sớm nhịp correction này, được mất, khôn dại tại tay thôi bác nhỉ. Downtrend vẫn bền vững lắm :cungly:

em cũng thoát CTG hết từ hôm qua, lõm phí giao dịch, sóng Bank năm nay lởm nhất mọi thời đại, mọi tính toán đều đi sai hướng hết, hy vọng ông kẹ CTG từ từ hãy niêm yết cái đống 2 tỷ kia lên ko index chìm mất

vầng, thanks cụ chim, e ko buồn mà hơi ức chế tý. Số là con phá hoại nó giao dịch bearish sờ sờ trên bảng hằng ngày lại ko cut sớm (cả TA cũng bear), thành ra e để profit run, nhưng loss nó cũng đua theo luôn. :24:

Từ sau tết AL đến nay e gần như ko trade, đổi style ngồi im đóng phí lưu ký cả 2 tháng :21:; nav ko phình được nhưng cũng may là đỡ nhảy lung tung, sóng này trật nhịp phát là ăn mày.:dash:

Last edited:
Tháng 4 này mình thấy vất vả quá , mà ăn chả đc bao nhiêu. Hoặc có thể cách tư duy, bày binh bố trận của mình đã ko còn phù hợp với cuộc chơi với dòng tiền hiện tại.
nên nói chung năm 2015 mình xác định vào thế khó khăn để biết căn cơ hơn .
Hết nhịp này sẽ phải đóng cửa để nghĩ cách thay đổi
ơ, em thấy chị oánh đâu thắng đấy, toàn mua thấp bán cao.... em đã lạy chi kêu chị oánh chứng như thần...... giờ lại bẩu ăn chẳng bi nhiêu nà thế lào ???? :106: anh Táo chả bẩu chị đang vào vận đỏ....... em GATO vãi ...
chị .....giỡn em đó hử ? :16: đừng chọc quê em nha :26: giỡn hoài !

Last edited:
  • Like
Reactions: Cdg
ơ, em thấy chị oánh đâu thắng đấy, toàn mua thấp bán cao.... em đã lạy chi kêu chị oánh chứng như thần...... giờ lại bẩu ăn chẳng bi nhiêu nà thế lào ???? :106: anh Táo chả bẩu chị đang vào vận đỏ.......
chị .....giỡn em đó hử ? :16: đừng chọc quê em nha :26:
tui đoán là chị ấy vẫn ăn đều nhưng mệt đầu hơn mọi lần. 1 phần là khó đoán định nền KT trong tương lai trung hạn do cả TG bất ổn và khó lường. dòng tiền thì đa luồng ngược xuôi, dòng vốn nội thì tạm khóa van, phần nữa vì size vốn lớn nhưng đánh ngắn hạn giống như chở tàu to mà đi vào vùng nước cạn mà lại còn có đá ngầm nữa. vì vậy mà chiến lược & chiến thuật cần thay đổi, nên đau đầu.
Đánh trong downtrend Nav vẫn dương là ngon roài ! tùy khúc mà đánh chén thui, đừng nghĩ nhiều ! khúc quanh thì ăn mảnh, khúc rộng thì phóng tay. ko có gì phải lo nghĩ nhiều cho nặng đầu.

PS: tuy nhiên, qua khúc này, nhìn tới 1 chút (chắc tầm Q3), câu truyện tăng vốn & ipo vẫn còn, nên vẫn có lý do để dìu TT lên 1 mức nhất định

Last edited:
tui đoán là chị ấy vẫn ăn đều nhưng mệt đầu hơn mọi lần. 1 phần là khó đoán định nền KT trong tương lai trung hạn do cả TG bất ổn và khó lường. dòng tiền thì đa luồng ngược xuôi, dòng vốn nội thì tạm khóa van, phần nữa vì size vốn lớn nhưng đánh ngắn hạn giống như chở tàu to mà đi vào vùng nước cạn mà lại còn có đá ngầm nữa. vì vậy mà chiến lược & chiến thuật cần thay đổi, nên đau đầu.
Đánh trong downtrend Nav vẫn dương là ngon roài ! tùy khúc mà đánh chén thui, đừng nghĩ nhiều ! khúc quanh thì ăn mảnh, khúc rộng thì phóng tay. ko có gì phải lo nghĩ nhiều cho nặng đầu.

PS: tuy nhiên, qua khúc này, nhìn tới 1 chút (chắc tầm Q3), câu truyện tăng vốn & ipo vẫn còn, nên vẫn có lý do để dìu TT lên 1 mức nhất định
ờ chả nghĩ :) việc ai lấy làm !
GT & GL :)

Status
Not open for further replies.
Back