Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
tui gộp chung cả etf nhé (hình thức pre/dis ko quan trọng) thì dòng tiền rẻ đầu cơ từ nửa cuối 2011 vào VN phải rút ra để chảy về chỗ trũng. dòng đầu tư ở lại. (cái tui ngại nhất là dòng này cũng rút luôn là phiền lắm). dòng tiền rẻ này sẽ dc thay thế bằng dòng tiền rẻ khác đến từ EU/nhật/Trung sau khi các nc này tung QE. và sự cơ cấu danh muc của dòng tiền đầu tư theo chu kỳ kinh tế.
Hiện tui chưa tổng kết dòng tiền rẻ từ EU là bao nhiêu liệu có cân đối lại dc với KL đã rút ra hay ko
Em phản biện lại bác mấy ý này:
-Thế tại sao dòng tiền rẻ moi lại không chảy vào chỗ trũng giống dòng tiền cũ đang rút ra tìm kiếm.
-Tại sao phải chảy vào vnm (etf) trong khi chart đang trong dơntrend.
-Rủi ro tỷ giá vẫn hiện diện đó, nhnn tuyên bố chưa tăng chứ không phải là không tăng. Lấy mức tb các đồng tiền các nước mất giá so với usd từ 10-20% thì liệu trong 1 năm đầu tư vào vn thì khả năng tỷ giá tăng 20% cao hay lợi nhuận được 20% cao?

Vậy là chương trình lá rách đùm lá nát đã được sự đồng thuận rất cao từ Mr. Market. Dường như tin tức đã được phản ánh hết vào giá... :106::106:

Tin xấu không còn là xấu nữa mà trái lại giống như chất xúc tác làm Mr. market thêm hứng tình, ve vãn nàng VNI nhiệt tình hơn... Tiền tây lông cũng khá dồi dào, cứ nhè trụ mà phập rất đều tay (Hy vọng đây là tiền từ lông thật chứ không phải lông đểu... ). Giờ chỉ còn chờ dòng tiền nội confirm nữa là đẹp bọt. :4:

Nói ra đúng nhuc... Công sức mai phục, gom xong bán 6.6 - 6.7... :dash::dash:. Con đấy lên tới 9 - 10 là kịch kim rồi... Hàng này chắc ít ai chơi... penny sàn hà bác ợ.

Thôi các bác cứ tập trung vào chuyên môn, xơi cho lồi mồm đi... Em đúng dưới ga vỗ tay khích lệ cho...:41::41:
mua 73-75 bán 66-67 có nhầm kg pilot nhỉ.

theo quan sát của tui, sắp tới sang Q3, TT sẽ hấp dẫn hơn nhiều với các nhà đầu tư dài hạn khi dòng BCs đã dc discount kha khá xuống vùng giá hấp dẫn, PE của TTCKVN đã xuống mức 11.x, dự GDP 6.5%, đó là mức rất hấp dẫn trong khu vực, ngoại trừ Phil. dòng đầu tư sẽ từ từ đổ thêm vào.
Tui khoái dòng tiền này hơn vì nó bền dù ko đưa TT xoáy trôn ốc đi lên như mũi tên, mà dìu em nó theo từng nhịp đều đặn, đưa từng sectors lên mặt bằng cao mới. và khi chúng rút, luôn có dòng tiền backup vì cách rút cũng khác dòng đầu cơ.
Đến chết thói ngứa miệng vẫn ko chừa :D phải chạy vào like cái .
- trong chưa đầy 6 tháng các dự báo GDP đc nâng dần từ 6.1 lên 6.5 bởi vô số tổ chức nhưng tựu chung giống Mẽo năm trước . Các số liệu cứ tốt dần lên nhưng nghi ngờ là việc của bầy cừu .
- ngân hàng ko tốt lên nhưng cũng chưa xấu đi , tín dụng đen đang hoành hành thì sớm muộn van chính thống sẽ lại mở .
- vẫn ý trên Hsbc nâng dự báo tăng trưởng tín dụng lên kịch kim 18% . Nền kinh tế tăng trương nhờ tín dụng quả là tin giá ngàn vàng .
- cái cuối ko biết là nên vui hay buồn . Dòng vốn ngoại đổ vào tt gần đây rất cáo già . Từ FA TA thậm chí thói quen của ndt chúng đều bắt bài đc hết . Tt vẫn lên trong nghi ngờ và đa số đều ko kiếm đc tiền :(

em lại đang ngờ ngợ thế này, nhịp này là nhịp hồi của Blue, Bank thì lên dần dần, điểm số cũng lên dần. Lúc này chưa cần đến Bank để kéo chỉ số vì chưa tới những mốc quan trọng, vì vậy Bank cứ lừ lừ đi lên thật chậm rãi cái đã
Đợi deal CTG niêm yết 2.4 tỷ xong ,điểm số về các mốc quan trọng ở trên Bank mới ra mặt,kết hợp với nhiều tin tốt về GDP, room, TPP có thể có sóng lớn.
Có thể em hơi lạc quan chút nhưng em nghĩ sẽ rất vô lý khi GDP tăng tốt mà chứng khoán lại cắm đầu về 500 được
Mọi năm ra tết có sóng và thường giảm vào tháng 4,5 2011 2012 2013 2014, thế nên mới có câu sell in May and go away, có thể năm nay ngược lại chăng.
Tây vẫn mua ròng rã VCB BID+CTG suốt 3 tháng trời, tây nào thì không biết, dù giá có biến động nhưng nhanh chóng hồi lại, có điều tất cả đang quá sợ hãi những đỉnh cũ của nó.
Sóng sinh ra trong ảm đạm, lớn lên bằng hoài nghi và xuống vì thỏa mãn, sóng bắt đầu bằng hàng cơ bản và kết thúc bằng hàng đầu cơ, những triết lý nghe đến mòn tai đã tồn tại hàng trăm năm qua nhưng lại rất hợp lý vào thời điểm này.
Blue lên trước vậy tìm con Blue nào đang ở đáy tháng 12 giao dịch ảm đạm mà múc, ít nhất là cũng không thua nhiều, cửa ăn cao hơn, trước mắt em đang nhìn thấy vài con.

Hế nô các thày VCers
hôm nay tăng nhiều vậy, nên vui hay nên buồn hả các Thầy ? :)
Em không phải thầy nhưng cũng nhảy vào chém dzó phát. :4::4:

Vui... Phải vui trong mọi hòan cảnh cụ ợ. Tăng or Giảm., Mạnh or Nhẹ gì cũng phải vui hết... Tựu trung mọi việc AE ta làm cũng chỉ để mưu cầu, tìm kiếm niềm vui, hạnh phúc... :4::4:

Hế nô các thày VCers
hôm nay tăng nhiều vậy, nên vui hay nên buồn hả các Thầy ? :)
Vui chứ, vì ở VN thì chỉ tăng mới có cơ hội kiếm tiền :1:
Hello sư phụ. Có xiền là vui, k có tiền thì buồn :1:
Em phải login để like thầy, quá chuẩn luôn :41:
Rụng hết hàng thật, toàn hàng ngon.
Thường thì 80% lợi nhuận lại ở đoạn chạy nước rút.
Trade đã closed thì không nên buồn bác ạ, dành năng lượng tìm kiếm các em hàng mới cho next round. VNI mà đi lên thực sự thì đầy cơ hội kiếm tiền, sectors rotate, lúc ấy mình lại :heo09: :tungxen::banana105:

em lại đang ngờ ngợ thế này, nhịp này là nhịp hồi của Blue, Bank thì lên dần dần, điểm số cũng lên dần. Lúc này chưa cần đến Bank để kéo chỉ số vì chưa tới những mốc quan trọng, vì vậy Bank cứ lừ lừ đi lên thật chậm rãi cái đã
Đợi deal CTG niêm yết 2.4 tỷ xong ,điểm số về các mốc quan trọng ở trên Bank mới ra mặt,kết hợp với nhiều tin tốt về GDP, room, TPP có thể có sóng lớn.
Có thể em hơi lạc quan chút nhưng em nghĩ sẽ rất vô lý khi GDP tăng tốt mà chứng khoán lại cắm đầu về 500 được
Mọi năm ra tết có sóng và thường giảm vào tháng 4,5 2011 2012 2013 2014, thế nên mới có câu sell in May and go away, có thể năm nay ngược lại chăng.
Tây vẫn mua ròng rã VCB BID+CTG suốt 3 tháng trời, tây nào thì không biết, dù giá có biến động nhưng nhanh chóng hồi lại, có điều tất cả đang quá sợ hãi những đỉnh cũ của nó.
Sóng sinh ra trong ảm đạm, lớn lên bằng hoài nghi và xuống vì thỏa mãn, sóng bắt đầu bằng hàng cơ bản và kết thúc bằng hàng đầu cơ, những triết lý nghe đến mòn tai đã tồn tại hàng trăm năm qua nhưng lại rất hợp lý vào thời điểm này.
Blue lên trước vậy tìm con Blue nào đang ở đáy tháng 12 giao dịch ảm đạm mà múc, ít nhất là cũng không thua nhiều, cửa ăn cao hơn, trước mắt em đang nhìn thấy vài con.
Chưa có gì để nói đến 1 uptrend trung hạn.Bác tin vào những số liệu vĩ mô? ae đa phần cũng có nhận định sóng này có thể lên 57x chẳng qua đến tầm này giữ tỷ trọng cổ ít hay nhiều thôi. Vượt 60x thì tôi mới đổi cách chơi. Trừ một số mã chơi theo trend của nó k tính.

Status
Not open for further replies.
Back