Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Đợt này có 1 điều lạ, ko thấy các bác nhắc , đó là trong quá trình đi xuống thanh khoản luôn ổn định trên 2k tỷ, nhưng đi lên lại dưới 2 k tỷ. Phải chăng là cạn cung ?
bạn nói đợt này là khung TF nào? nếu nói đoạn oil down thì tiền cash out đoạn đó, 1 phần đã ko quay lại, tiền bbs tay to nhảy vào đỡ ko phải để đánh T+, cung thì bạn yên tâm ko bao giờ lo hết. :D

bạn nói đợt này là khung TF nào? nếu nói đoạn oil down thì tiền cash out đoạn đó, 1 phần đã ko quay lại, tiền bbs tay to nhảy vào đỡ ko phải để đánh T+, cung thì bạn yên tâm ko bao giờ lo hết. :D
Không biết tay to là ai, nhưng nhìn kl mua hôm nay thấy gần như NN độc diễn ở các mã có vốn hoá lớn. Đặc biệt msn với vcb , dpm co thể nói chỉ có nn gd.

Không biết tay to là ai, nhưng nhìn kl mua hôm nay thấy gần như NN độc diễn ở các mã có vốn hoá lớn. Đặc biệt msn với vcb co thể nói chỉ có nn gd.
bình thường, các mã trụ cũng đã ít có gd của khối nội & nhỏ lẻ rồi
bạn nghĩ ai mua khi tây nó tháo điên cuồng như vậy? nhỏ lẻ như chúng ta cùng lắm bắt dao dc T3 là tháo khớp hết rồi. KL mua lúc TT down mạnh > KL bán lúc TT hồi, có nghĩa là ng chơi trò bắt dao T3 đang thoát, chỉ còn lượng nắm T+n còn giữ. họ nắm lâu dc hơn ta chắc tay họ phải nổi chuột cuồn cuộn hơn tay ta :D

bình thường, các mã trụ cũng đã ít có gd của khối nội & nhỏ lẻ rồi
bạn nghĩ ai mua khi tây nó tháo điên cuồng như vậy? nhỏ lẻ như chúng ta cùng lắm bắt dao dc T3 là tháo khớp hết rồi. KL mua lúc TT down mạnh > KL bán lúc TT hồi, có nghĩa là ng chơi trò bắt dao T3 đang thoát, chỉ còn lượng nắm T+n còn giữ. họ nắm lâu dc hơn ta chắc tay họ phải nổi chuột cuồn cuộn hơn tay ta :D
Tiện nói chuyện bọn nn bác cho e hỏi, sao bọn nn đợt trước bán như điên , giờ quay lại xúc như lấy được vậy?

Bên thớt PTKT em để target 570. Các cp (BVH, DPM, MSN) đều đến target trước VNI nên em out. Lý do là đoạn đường tiếp theo em chưa đủ cơ sở để dự báo, vậy thôi hà. No prolem :1:

Tiện nói chuyện bọn nn bác cho e hỏi, sao bọn nn đợt trước bán như điên , giờ quay lại xúc như lấy được vậy?
tui gộp chung cả etf nhé (hình thức pre/dis ko quan trọng) thì dòng tiền rẻ đầu cơ từ nửa cuối 2011 vào VN phải rút ra để chảy về chỗ trũng. dòng đầu tư ở lại. (cái tui ngại nhất là dòng này cũng rút luôn là phiền lắm). dòng tiền rẻ này sẽ dc thay thế bằng dòng tiền rẻ khác đến từ EU/nhật/Trung sau khi các nc này tung QE. và sự cơ cấu danh muc của dòng tiền đầu tư theo chu kỳ kinh tế.
Hiện tui chưa tổng kết dòng tiền rẻ từ EU là bao nhiêu liệu có cân đối lại dc với KL đã rút ra hay ko

theo quan sát của tui, sắp tới sang Q3, TT sẽ hấp dẫn hơn nhiều với các nhà đầu tư dài hạn khi dòng BCs đã dc discount kha khá xuống vùng giá hấp dẫn, PE của TTCKVN đã xuống mức 11.x, dự GDP 6.5%, đó là mức rất hấp dẫn trong khu vực, ngoại trừ Phil. dòng đầu tư sẽ từ từ đổ thêm vào.
Tui khoái dòng tiền này hơn vì nó bền dù ko đưa TT xoáy trôn ốc đi lên như mũi tên, mà dìu em nó theo từng nhịp đều đặn, đưa từng sectors lên mặt bằng cao mới. và khi chúng rút, luôn có dòng tiền backup vì cách rút cũng khác dòng đầu cơ.

Last edited:
Status
Not open for further replies.
Back