Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Công nhận mua bán mà phải quan tâm đến những dao động hẹp đến vậy thì mệt mỏi lắm nhỉ? Bình thường cổ phiếu vẫn giao động vài % trong phiên rồi mà.
Ăn xong, lại PR lùa gà này chị tay to...xin trân trọng giới thiệu đến chị tay to em PDB, không biết hợp khẩu vị chị không...:2004:

Qúa dữ... Thầy định nắm em nó bao lâu ạ? FAer gộc phỏng :111:
Nửa mùa bác ạ, nhưng em có thể cầm được hơn 1 năm. Tuy nhiên nếu một tháng có lời em có thể đã bán. Có thể em thiếu thông tin nhưng nếu HAG ko có bắt bớ gì thì nó vẫn là doanh nghiệp đang hoạt động. Hồi OGC em chỉ phải đợi khoảng nửa năm thôi, đầu tư rá trị giá 3 trở xuống đã chốt nãi.

Mấy năm trước em có bán rượu ngoại nhưng do 1 công ty trong Sài gòn nhập về và em phân phối ở phía bắc. Làm vài tháng em thấy mệt mỏi nên không tiếp tục nữa. Nhưng đại khái 1 chai rượu nhập từ nước ngoài về, đặt giá gỗ và hộp tại VN chuyển ra đến kho của em là 350.000, em xuất buôn cho các mối là 450.000, hàng vào triển lãm và lên quầy kệ các cửa hàng lẻ từ 850.000-1.000.000. Vào bàn tiệc thì tùy tâm ạ :109:
Hàng năm, vào khoảng tháng 11 mình thường nhập 2-3 công rượu ( khoảng 1200-1500 chai ) về để cty uống , để tặng khách, để biếu quà năm mới, tết âm. Mình nhập thẳng từ nguồn Châu Âu, nhà cung cấp Chivas thì đã ký thỏa thuận toàn bộ khách hàng châu á quay về Đại lý Molet tại Singapore. Vì vậy mình ko uống Chivas nữa, mình ko mua rượu trên thị trường nên ko để ý.

Hàng năm, vào khoảng tháng 11 mình thường nhập 2-3 công rượu ( khoảng 1200-1500 chai ) về để cty uống , để tặng khách, để biếu quà năm mới, tết âm. Mình nhập thẳng từ nguồn Châu Âu, nhà cung cấp Chivas thì đã ký thỏa thuận toàn bộ khách hàng châu á quay về Đại lý Molet tại Singapore. Vì vậy mình ko uống Chivas nữa, mình ko mua rượu trên thị trường nên ko để ý.
Nhập ủy thác à chị?

Nửa mùa bác ạ, nhưng em có thể cầm được hơn 1 năm. Tuy nhiên nếu một tháng có lời em có thể đã bán. Có thể em thiếu thông tin nhưng nếu HAG ko có bắt bớ gì thì nó vẫn là doanh nghiệp đang hoạt động. Hồi OGC em chỉ phải đợi khoảng nửa năm thôi, đầu tư rá trị giá 3 trở xuống đã chốt nãi.
Theo cái chart thì rõ ràng đáy của các thể loại đáy nằm ở 12.x, do vậy khả năng chạm phát bật lại ngay...nhưng mà em nó có hình thành mô hình đảo chiều hay không thì khó mà biết được. Mặc dù, P/B đang khá hấp dẫn, nhưng giang hồ hình như mất hẳn lòng tin với anh Đức rồi...anh nhảy nhanh và nhiều quá thể :18:
Ps: Em đã mất hơn 500k vì hai lần tẹt tẹt :20:

Theo cái chart thì rõ ràng đáy của các thể loại đáy nằm ở 12.x, do vậy khả năng chạm phát bật lại ngay...nhưng mà em nó có hình thành mô hình đảo chiều hay không thì khó mà biết được. Mặc dù, P/B đang khá hấp dẫn, nhưng giang hồ hình như mất hẳn lòng tin với anh Đức rồi...anh nhảy nhanh và nhiều quá thể :18:
Ps: Em đã mất hơn 500k vì hai lần tẹt tẹt :20:
Thích đánh counter trend này. Các quỹ còn nắm HAG nhiều lắm thì phải.

Status
Not open for further replies.
Back