Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Nhiều cụ lãi đậm từ đầu năm đến giờ khiến anh em nào mới vào thị trường mà thành tích kém 1 chút chắc không khỏi chạnh lòng. Em xin tổng kết các phi vụ mất tiền của em từ đầu năm đến giờ hầu các cụ ,chỉ tính tiền mất so với giá mua chứ không tính mất vì ngu không chốt lãi hoặc chốt rồi lại phải mua giá cao hơn đâu nhé, mấy vụ lẻ tẻ 1 vài triệu em không thèm tính :1:
Đầu tiên là số đã cắt :
1. CSM vào 15.000 nhảy nhót giảm giá vốn lung tung tổng thiệt hại : 71 tr
2. DCL vào 20.000 thiệt hại :19 tr
3. Las vào 10.000 thiệt hại : 12 tr
--------------------------
Cộng : 102 tr
Số lỗ còn đang ôm:
1. HMC 25.000 đang tạm lỗ : 22 tr ( gần 11%)
2.VCR 80.0000 đang tạm lỗ :61 tr (gần 24%)
-----------------------------
Cộng : 83 tr
Tình hình là em cứ cầm chắc cuối năm ít nhất cũng phải chốt lỗ ở con số 185 triệu này :9cool_too_sad:
Cụ nào thương em phím cho em con nào ngon ngon với ạ :7smiley_vn:

Last edited:
...Tình hình là em cứ cầm chắc cuối năm ít nhất cũng phải chốt lỗ ở con số 185 triệu này :9cool_too_sad:
...
Số lỗ này đáng là bao vì @TTN bảo là tổng lãi - tổng lỗ >> 0 và NAV vẫn tăng trên 25% yoy thì coi như 1 chút chi phí quản lý DN thôi. Đố bác nào xác nhận là chưa hề cắt lỗ lần nào từ đầu năm đến giờ đấy.

Theo chu kỳ thì tuần sau bùng lổ :1cool_look_down:
Đề nghị các thầy bình tĩnh chút cho cái BB nó thắt hẹp hơn tí nữa. Các thầy nhăm nhe cho nổ khi công tác chuẩn bị chưa chu đáo thì e nó nổ kg hiệu quả.
Mà ý thầy là nổ kiểu pháo hoa tung bay lên trời hay nổ kiểu bom rơi xuống đất vậy?:1cool_byebye:
Mong thầy chỉ dạy!

Đề nghị các thầy bình tĩnh chút cho cái BB nó thắt hẹp hơn tí nữa. Các thầy nhăm nhe cho nổ khi công tác chuẩn bị chưa chu đáo thì e nó nổ kg hiệu quả.
Mà ý thầy là nổ kiểu pháo hoa tung bay lên trời hay nổ kiểu bom rơi xuống đất vậy?:1cool_byebye:
Mong thầy chỉ dạy!
Bùng lổ chị ạ, bùng là chạy, lổ là..., đôi dòng hóng hớt ạ :1:

ban capella AC&M chạy từ 3,x lên 5,x trong bóng râm mà sao e biết
Chắc CP ruồi muỗi các thầy ý kg để ý thôi chị . Chứ nó gần ngay đầu bảng mà chạy rần rần xóc giựt liên tục.
hôm giữa tuần có chặng nghỉ ở 4.4-4.7 em cũng ngó nghiêng nhưng kg dám vào vì kg hiểu gì và đã quá 4 mã trong TK rồi.

!
Em nói bùng lổ về cảm xúc không chán như tuần vừa rồi, chứ xu hứong thì vẫn mâu thuẫn nên phải chờ thôi:1cool_look_down:
xuống rồi lên, hoặc lên rồi xuống... :1cool_byebye:

Last edited:
thay avar rồi hả, hết treo hình em siếc si cưỡi xe phân khối lớn :1cool_byebye:
ban capella AC&M chạy từ 3,x lên 5,x trong bóng râm mà sao e biết
Hi, chị tinh ý thật đấy, em đổi avatar này vì đang nuôi hope 1 chú
mô hình tương tự ACM nhưng chưa thấy chạy (90% TK), còn 10% vào ACM giá 4.0
Em show lên vì thử xem khi VC biết thì tàu sẽ chạy thế nào ? (có nặng hơn ko)
Tiếc vụ quote lại giá OGC 2.5 của chị lần trước, vậy mà ko dám theo
:1smiley_vn24:

Last edited:
Status
Not open for further replies.
Back