Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Kính cẩn nghiêng mình ngả mũ kính phục anh Q, tiền nhiều mà hàng cũng lắm
Đã phải sử dụng đến võ mồm là tiền không nhiều lắm đâu. Nhưng tổ chức gặp mặt công phu thế kiểu gì chả gây ra chút nghi ngờ rằng có khi nó đàng hoàng tử tế, rồi mồi chút tiền vào là các con giời lao theo, nhiều người theo không phải vì tin mà vì tát nước theo mưa, có cơ hội lao vào kiếm tý :1:

Hội chứng không chấp nhận thiệt hại
Hội chứng không chấp nhận thiệt hại, hay sự phân vân khi chấp nhận tổn thất, có thể nói là sai lầm chết người. Chẳng hạn, giá trị một trong các khoản đầu tư của bạn bị giảm 20%. Trong trường hợp này, quyết định khôn ngoan nhất có lẽ là ghi nhận thiệt hại và tiếp tục bước tới. Nhưng bạn không thể ngừng nghĩ về việc những cổ phiếu đó có thể tăng trở lại ...

Hội chứng không chấp nhận thiệt hại
Hội chứng không chấp nhận thiệt hại, hay sự phân vân khi chấp nhận tổn thất, có thể nói là sai lầm chết người. Chẳng hạn, giá trị một trong các khoản đầu tư của bạn bị giảm 20%. Trong trường hợp này, quyết định khôn ngoan nhất có lẽ là ghi nhận thiệt hại và tiếp tục bước tới. Nhưng bạn không thể ngừng nghĩ về việc những cổ phiếu đó có thể tăng trở lại ...
Đã là tâm lý thì nói ngược nói xuôi đều có lý hết. Cá nhân em cho rằng thị trường không thuận lợi nhưng không phải bong bóng nguy hiểm đến mức cần cảnh báo. Em tôn trọng quyết định và sự lụa chọn chiến lược của người khác ngay cả khi họ có vị thế ngược và có thể ở mức độ nào đó gây bất lợi trước mắt đối với em.

Đã là tâm lý thì nói ngược nói xuôi đều có lý hết. Cá nhân em cho rằng thị trường không thuận lợi nhưng không phải bong bóng nguy hiểm đến mức cần cảnh báo. Em tôn trọng quyết định và sự lụa chọn chiến lược của người khác ngay cả khi họ có vị thế ngược và có thể ở mức độ nào đó gây bất lợi trước mắt đối với em.
cuộc chơi của mình chỉ hấp dẫn khi 1 mình khai phá đc đường riêng, khi nhiều ng nhận diện đc thì thông thường mình tạm vênh được 30% giá .

Status
Not open for further replies.
Back