Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Câu trả lời ngay đây mờ.
Tiền chuyển đi mà không là dấu hiệu đổi chiều của nhóm cổ phiếu tăng trửong kỳ lạ sao :)
tự dưng ôm và nắm giữ là có lãi.
Ý bác là chỉ cần xách dép chạy theo chị ấy là có ăn ư? :21: Chị ấy đại diện cho dòng tiền, hay cho cái mà các bác vẫn hay gọi là BB hay MM à?

Ý bác là chỉ cần xách dép chạy theo chị ấy là có ăn ư? :21: Chị ấy đại diện cho dòng tiền, hay cho cái mà các bác vẫn hay gọi là BB hay MM à?
đâu có, chỉ là 1 cách giải thích tại sao các nhóm cổ phiếu tăng vừa qua tự dưng lăn ra ốm ý mà... cũng kiểu như bác Blue bẩu xang dòng banks đới.
Thị trừong confirm mọi ý tưởng :) từ thứ 6 tuần trứoc với SVC hôm nay một loạt các cổ khác... ngày mai mà nữa thì đúng rồi... nên cẩn thận thui, còn không thì lại có kế hoạch mới...2 hàng muôn năm

đâu có chỉ là 1 cách giải thích tại sao các nhóm cổ phiếu tăng vừa qua tự dưng lăn ra ốm ý mà... cũng kiểu như bác Blue bẩu xang dòng banks đới.
Thị trừong confirm mọi ý tưởng :)
Em không bảo thủ, tăng nóng là do tiền nóng vào, nó rút ra thì phải điều chỉnh là đương nhiên, có khi mất 2/3 số tăng vừa rồi cũng không lạ. Nhưng không vì thế mà em thay đổi kế hoạch của mình.

Em không bảo thủ, nhưng tăng nóng là do tiền nóng vào, nó rút ra thì phải điều chỉnh là đương nhiên, có khi mất 2/3 số tăng vừa rồi cũng không lạ. Nhưng không vì thế mà em thay đổi kế hoạch của mình.
Your decision your life, your life your decision :1cool_look_down: em nói rồi mờ, có cái gì chắc đúng đâu. Mọi ý kiến chỉ để tham khảo...

Em chém gió một là cho nó sướng, hai là để vui, chứ chém gió mà như cãi nhau... chán lắm.:1:
Không cãi nhau, không bực mình, thật đấy, chỉ là không hoàn toàn vui vẻ khi thấy ai đó bị che lấp bởi cái bóng của người khác thôi. TA, FA, hay tâm lý gỉ gì gi cũng được nhưng xin đừng vì 1 lý do lãng nhách là anh A hay chị B bảo rằng....

Không cãi nhau, không bực mình, thật đấy, chỉ là không hoàn toàn vui vẻ khi thấy ai đó bị che lấp bởi cái bóng của người khác thôi. TA, FA, hay tâm lý gỉ gì gi cũng được nhưng xin đừng vì 1 lý do lãng nhách là anh A hay chị B bảo rằng....
:1: em chuyên hóng mờ...

" Thu rất thật thu là khi chớm đông sang
Em rất thật em là lúc em hoang mang lựa chọn
Anh rất thật anh là lúc anh biết ra đi nhẹ gọn
Để bớt cho đời một chút gió lao xao
Và tránh cho em bớt một lời chào."

Khi người ta nói anh A chị B không có nghĩa là người ta nói về anh chị đó mà người ta nói về cái thông điệp mà anh chị đó đã gửi vào thời điểm đó để mình tham khảo bác ạ! vì sao người ta ra được quyết định đúng vào thời điểm đó đó cũng là cả một quá trình học hỏi và tích lũy kinh nghiệm của người ta. Không ai toàn vẹn cả muốn nâng cấp mình lên thì phải học hỏi, học hỏi thì phải khiêm tốn chẳng ai muốn chỉ cho một người muốn học mà lại không khiêm tốn. Nhất là mình lại cũng có tuổi rồi, đã kinh qua nhiều trong trường đời càng phải hiểu câu nói:
Lời nói không mất tiền mua
Lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau.

Thường thì chị hay bỏ qua các ví dụ về lựa chọn cổ phiếu trong sách vì không có dữ liệu để mình phân tích, cũng như mình không ở trong bối cảnh kinh tế, xã hội lúc ấy nên không thể đưa qua quan điểm riêng, cách đánh giá hoàn toàn đi theo chủ ý của người viết.
Nếu em thực sự quan tâm đến 1 công ty nào đó trên sàn và muốn nhìn nhận nó dưới góc độ những yếu tố cơ bản, chị sẽ bỏ thời gian đọc và nếu phù hợp với tầm hiểu biết của chị thì chị sẵn sàng bàn luận cùng em. Còn bàn về các công ty chỉ biết mỗi cái tên với vài ba dòng chú thích thì rất vô ích.
- Dạ, em hiểu ý chị rồi. Thks chị! :cute_smiley60:
- Công ty trên sàn thì hiện tại, em cũng có quan tâm thực sự vài mã, một số mã em cũng mua vào dưới góc độ FA là chủ đạo. Tạm thời em không bàn luận gì về các mã trên sàn niêm yết, em thích tự trải nghiệm với những phân tích cơ bản của em hơn, cứ xem như là học phí cho những điều mới mẻ vậy...hì hì... Thks chị lần nữa! :1:

Yêu em Vni - Sweet November :3D_11:

Status
Not open for further replies.
Back