Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
:21:, lại thêm 1 bạn nữa rồi. Biến thể nhẹ của hội chứng thần kinh có tên Compulsive Liar, tên y khoa là pseudologia fantastica and mythomania, ( bệnh nhân mắc chứng nầy luôn luôn nói dối những người chung quanh rồi tự dối gạt luôn cả bản thân mình ) luôn bắt đầu từ những điều nhỏ nhặt vu vơ dạng này :1cool_byebye:
Chị Cỏ chả hiểu sao lại hiểu thành nói dối nhỉ?????Có nghĩa là hành động không giống như mình nói lúc đầu.Ví dụ như em nói em giữ BCI nhưng rồi em vẫn bán.Hay như không cắt lỗ CSM nhưng vẫn cắt...
Về cơ bản là rất nhiều lần em thấy chị hiểu sai điều em muốn nói.Còn bản thân em không bao giờ nói dối ai bao giờ dù là với đứa trẻ con chị nhé.

Chị Cỏ chả hiểu sao lại hiểu thành nói dối nhỉ?????Có nghĩa là hành động không giống như mình nói lúc đầu.Ví dụ như em nói em giữ BCI nhưng rồi em vẫn bán.Hay như không cắt lỗ CSM nhưng vẫn cắt...
Về cơ bản là rất nhiều lần em thấy chị hiểu sai điều em muốn nói.Còn bản thân em không bao giờ nói dối ai bao giờ dù là với đứa trẻ con chị nhé.
Rất nhiều bạn làm trong nghề CK có hội chứng này
ở đây e đừng hiểu chữ Nói dối theo nghĩa thông thường - chỉ tính cách

rất rất nhiều bạn làm trong nghề CK mắc hội chứng này
ở đây đừng hiểu nghĩa chuNói dối thông thường
Em không phải đứa trẻ để chị vuốt má thế đâu.Chị vừa nói câu bắt đầu nói dối người rồi tự gạt mình kìa.Em dám chắc chưa bao giờ lừa ai lại càng không lừa mình.Hãy tin rằng đâu đó trên đời này vẫn còn những người tin vào những giá trị khác nữa của cuộc sống ngoài bạc tiền,danh vọng chị ạ.

Vậy chắc khó nói chuyện ròi, vì cách hiểu khác nhau
Không sao đâu chị.Bữa nay em quen rồi,chỉ là giải thích để hiểu nhau hơn mà thôi.
Ngày trước chỉ cần thái độ nghi kỵ của ai đó là em đã không buồn tiếp lời rồi.Nói sai lại càng khinh bỉ.Còn nay thì dù gì cũng vui,xong rồi lại như chưa hề có cuộc chia ly hi hi hi...

..Và quan trọng nhất là rất rất nhiều khi em nói và em làm không giống nhau:10:

Ví dụ như em nói em giữ BCI nhưng rồi em vẫn bán.Hay như không cắt lỗ CSM nhưng vẫn cắt...

Xin phép chen ngang bác chút xíu nhé.
Vấn đề bác nêu thì có lẽ mọi trader cũng phải trải qua cả thôi. Điều quan trọng là mỗi người có sớm nhìn ra nó ko thì nó sẽ không còn "rất rất nhiều khi" nữa bác ạ. Khi tỉnh táo thì ta thấy mọi thứ rõ ràng và hành động chính xác hơn. Giả sử khi bác bán BCI hoặc ko cắt lỗ CSM thì bác có thấy điều gì thôi thúc bác ko? Có phải bác đang muốn tài khoản phục hồi nên phải chốt non, đang chối bỏ sự thật hay đang hy vọng thoát ra ở giá tốt hơn nên ko cắt lỗ... có phải nó cũng là nỗi sợ hãi, sân hận hay ko...
Hay khi bác mệt mỏi nhưng cứ vẫn muốn vào diễn đàn trao đổi, tranh luận thì cái gì thôi thúc bác vậy?
Rồi bác sẽ dần thấy rõ các post của mình và mọi người chứa đựng cảm xúc gì dù chúng có được che đậy vi tế như thế nào... và bác sẽ chỉ còn chia sẻ những gì phù hợp thôi.
Và tất cả vấn đề gây bức xúc đau khổ chỉ là do một kẻ giấu mặt trong mỗi chúng ta đang khống chế cả thôi...
Cũng chỉ là ảo thôi mà bác.
A fresh day nhé!

Last edited:
Cảm ơn @TTN, mình theo nhiều phong cách mà. Hiệu quả thì chưa được như ý.
Anh em mình mới có 5 -10 năm tham gia TTCK,đang phải loay hoay tìm kiếm phong cách phù hợp là đương nhiên,nhất là trong môi trường thông tin đã thiếu minh bạch lại còn bị nhiễu vì các đội hoành hành.EM cũng vậy mà.Đã biết rất rõ là con đường duy nhất kiếm được tiền phù hợp với mình là mua và nắm giữ mà anh thấy đấy em vẫn như cào cào đấy thôi.
Thế nào là ưng ý?Đừng tự cho mình là một tài năng thì anh sẽ thấy vẫn kiếm được tiền đã là may mắn lớn.

Xin phép chen ngang bác chút xíu nhé.
Vấn đề bác nêu thì có lẽ mọi trader cũng phải trải qua cả thôi. Điều quan trọng là mỗi người có sớm nhìn ra nó ko thì nó sẽ không còn "rất rất nhiều khi" nữa bác ạ. Khi tỉnh táo thì ta thấy mọi thứ rõ ràng và hành động chính xác hơn. Giả sử khi bác bán BCI hoặc ko cắt lỗ CSM thì bác có thấy điều gì thôi thúc bác ko? Có phải bác đang muốn tài khoản phục hồi nên phải chốt non, đang chối bỏ sự thật hay đang hy vọng thoát ra ở giá tốt hơn nên ko cắt lỗ... có phải nó cũng là nỗi sợ hãi, sân hận hay ko...
Hay khi bác mệt mỏi nhưng cứ vẫn muốn vào diễn đàn trao đổi, tranh luận thì cái gì thôi thúc bác vậy?
Rồi bác sẽ dần thấy rõ các post của mình và mọi người chứa đựng cảm xúc gì dù chúng có được che đậy vi tế như thế nào... và bác sẽ chỉ còn chia sẻ những gì phù hợp thôi.
Và tất cả vấn đề gây bức xúc đau khổ chỉ là do một kẻ giấu mặt trong mỗi chúng ta đang khống chế cả thôi...
Cũng chỉ là ảo thôi mà bác.
A fresh day nhé!
Thanks anh Bro! Em thực sự mến mộ anh đấy.Chúng ta đều hiểu cái phần vô thức đấy chính là con quỷ điều khiển chúng ta mà.

Nếu có thể trở thành một bông hoa
Xin được hóa thân thành hoa cúc trắng
Khép nhẹ rèm mi khi hoàng hôn tĩnh lặng
Và nhờ dương đánh thức lúc ban mai
Ta đón chào tia nắng sớm khoan thai
Và đón cả những long lanh nước mắt

Last edited:
1 ngày chị ngủ từ 2h30 - 5h45 sáng, cùng lắm là tới 6h buổi trưa là thông luôn. Từ khi hoc cấp 3 đến h là như vậy
:3D_51: woh ! nếu có những đợt thế này sau đó có nhưng ngày ngủ nhiều hơn đã là bá đạo còn nếu trường kỳ chỉ ngủ 3,5 h mỗi ngày thì chị là số ít trường hợp hiếm có trên TG nhu cầu ngủ quá it mà vẫn giữ được thể trạng và tâm sinh lý bình thường.
Khiếp.Chả hèn khó tính thế.Em cứ phải đủ 8 tiếng mới vui vẻ được còn không dễ nổi điên lắm.
kg phải đâu chị, do nhu cầu ngủ khác nhau. em cũng ngủ 5 h mỗi ngày nhựng kg bao giờ cáu gắt , kể cả những đợt làm mẫu em còn ngủ ít hơn cũng vậy. Nhưng chồng con em ngủ kg đủ 8 h là gắt gỏng. mỗi lần vậy là em bảo ox em , đua với bạn lắm vào rồi lại sắp sửa gắt ngủ đấy, thế mới thôi.

hôm qua bác Cdg bảo em nghiện nên hôm nay em sẽ test xem thực sự chứng nghiện của em nó có nặng kg
đầu giờ, cuối giờ GD vào VC vấn an ACE
chỉ nhỉn bảng Gd mỗi phiên 3 lần để nắm CP của mình
nếu kg làm đươc thế thì quả là đã nặng rồi
Chúc ACe một ngày trading hiệu quả
pai pai , see VC at 3 PM

Status
Not open for further replies.
Back