Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
e yên tâm là thị trường luôn có giao dịch và khi hưng phấn mọi ng thường hay quên
Sáng em có nghe chị bảo hít 640...em định hỏi là hit và sau đó như thế nào, vậy có mốc thời gian này thì 640 chỉ là ngưỡng tâm lý dễ vượt qua với lượng tiền vào TT như hiện nay phải ko chị ? :4:, hả hổng lẽ 700 trong tầm tay với cuối T7 đầu T8 :13:

Sáng em có nghe chị bảo hít 640...em định hỏi là hit và sau đó như thế nào, vậy có mốc thời gian này thì 640 chỉ là ngưỡng tâm lý dễ vượt qua với lượng tiền vào TT như hiện nay phải ko chị ? :4:, hả hổng lẽ 700 trong tầm tay với cuối T7 đầu T8 :13:
em nghĩ hôm nay vẽ được cái nến xanh vậy thì dù có xanh vỏ đỏ lòng . việc vượt 640 sẽ nhẹ nhàng như vượt 600 620 625 thôi chị

mới đc 637 điểm
640 ư - Vindex mất 1 năm để quay lại test đỉnh đấy

Nhìn thấy con gấu của bác namvietck là hãi cả người rồi !

Sau cây nến lững lự hôm qua, nến hôm nay quá đẹp, độ rộng cũng có k đến nỗi uất ức, tăng từ đầu đến cuối có thấy gì hụt hơi đâu.
BVH em đoán tới 99,9% là ngày mai sẽ đỏ. SSI, HCM đang chỉnh và chưa thuyết phục được em mua. MSN thì em cũng thấy yếu. Nếu vậy có lẽ lại dùng bank tiếp sao. Nhưng phải cho nó nghỉ thì mới có sức kéo chứ. Hoặc bọn rầu, bọn này chưa lên nên có khả năng sẽ khỏe. Nhưng riêng bọn này liệu vờ ni có BO được hay ko? Đó là cái nhìn của riêng em thôi. W&S :105:

Tình hình nhìn chart vờ ni hôm nay thì có đẹp thật nhưng có vẻ hụt hơi. Ngày mai liệu con bò nào được cho ra kéo xe đây? :105:
đoạn này bác thấy như vẻ hụt hơi là đúng roài, cây nến có vola (bóng chân & đầu) thể hiện rõ điều này: tiệm cận đỉnh cũ, đạt target LN nên chốt lãi. tiền cũ ra có tiền mới đối ứng, hiện tượng tấp nập ng lên kẻ xuống - thanh lọc cơ thể :D
gặp đỉnh cũ, xìu xìu ển ển, có chỉnh là hoàn toàn bình thường. lúc đấy lại căng phì phò ra đo :D

Đúng là có rất nhiều cách kiếm tiền từ TTCK,nhưng phải nói là có cách quá khổ luôn:
TT đi xuống -buồn vì đôi khi táy máy bị mất tiền,
TT đi ngang-buồn vì chẳng thể kiếm ăn,
TT đi lên -buồn vì con của mình nó chưa lên,
TT đi lên hàng của mình cũng lên -vẫn buồn vì lên không mạnh bằng con A,B,C... nào đó.
Bán rồi mong xuống để mua lại
Mua vào rồi mong nó lên ngay để đếm lãi
Chỉ có trường hợp không tưởng nhất mới có thể mang lại niềm vui cho trader thôi.
Liệu có thể sống 40-50 năm nữa trong một tâm lý như thế này không nhỉ?
Có mã mình giữ từ tháng 3 năm ngoái đến giờ mới lãi 25% mình cũng thấy bình thường mà.Có mã vẫn đang túc tắc mua vào và vẫn thích nó giữ được màu đỏ hàng ngày.Nếu nó thật sự tốt dòng tiền sẽ tìm đến hoặc mình có thể sở hữu trọn đời.Why not?

Đúng là có rất nhiều cách kiếm tiền từ TTCK,nhưng phải nói là có cách quá khổ luôn:
TT đi xuống -buồn vì đôi khi táy máy bị mất tiền,
TT đi ngang-buồn vì chẳng thể kiếm ăn,
TT đi lên -buồn vì con của mình nó chưa lên,
TT đi lên hàng của mình cũng lên -vẫn buồn vì lên không mạnh bằng con A,B,C... nào đó.
Bán rồi mong xuống để mua lại
Mua vào rồi mong nó lên ngay để đếm lãi
Chỉ có trường hợp không tưởng nhất mới có thể mang lại niềm vui cho trader thôi.
Liệu có thể sống 40-50 năm nữa trong một tâm lý như thế này không nhỉ?
Có mã mình giữ từ tháng 3 năm ngoái đến giờ mới lãi 25% mình cũng thấy bình thường mà.Có mã vẫn đang túc tắc mua vào và vẫn thích nó giữ được màu đỏ hàng ngày.Nếu nó thật sự tốt dòng tiền sẽ tìm đến hoặc mình có thể sở hữu trọn đời.Why not?
mỗi một trường phái 1 quan điểm nhỉ. Đầu tư giá trị thì sẵn sàng vào khi còn trong nôi, 5 năm ko biết nói ko biết đi, hoặc chậm thì cũng vào giai đoạn bỗng dưng biết nói rồi ăn uống mạnh :fishing:. Còn đầu cơ thì chỉ thích cái giai đoạn vươn vai hóa khổng lồ, ăn bột nở :gun_rifle::heo09:. Điểm tương đồng là ko trường phái nào thích mua khi thăng thiên về trời :dead:.

Status
Not open for further replies.
Back