Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
[OTE="Colaido, post: 188698, member: 34"]hic chị vừa đi tiếp đón PCT về
hôm nay mình chị thay mặt phe tóc dài VC tả xug hữu đột giữa đám quần đùi đó em
Chủ tịch, MR và các cựu mem VC hội ngộ mừng Đại Bàng phá dớp mua đc nhà nhờ CK mà chỉ đúng 3 mã PVC , BVH và BSI[/QUOTE]
Vãi thật, bái phục bác Đại Bàng

Mình thấy trong up trend cổ phiếu thường discount lại 10% - 15% lại đi tiếp, vậy làm sao đoán được đỉnh là chặng nào!:102:
Từng cổ phiếu riêng lẻ thì có thể như thế nhưng Nav của tk ít khi lùi lại đến 10% trong up trend lắm anh ạ.Cac anh chị thử kiểm tra xem có đúng không trừ phi tk của anh chị chỉ có 1,2 cổ phiếu đánh kiểu bạch thủ.Vậy mới cần có danh mục đủ đa dạng dù là cá nhân.Em không có cổ phiếu nào chiếm quá 20% tk cả.Nếu tk em bay 10% thì tt chắc phải mất trên 20%,lúc đó nguy cơ bước vào down trend cao rồi anh.
Đối với cổ phiếu riêng lẻ theo loại mù TA như em thì nên áp dụng mức hỗ trợ gần nhất ,hoặc cổ phiếu thể hiện kiệt sức hoặc vượt quá giá kỳ vọng...cái này tùy tâm tùy phúc nhỉ?

Last edited:
Mình thấy trong up trend cổ phiếu thường discount lại 10% - 15% lại đi tiếp, vậy làm sao đoán được đỉnh là chặng nào!:102:
Bán đúng lúc, mua lại đúng lúc kiếm 5-10% bỏ túi cái đã, đúng nhịp thì đi tiếp, không thì thôi có gì đâu mà sợ ?
Mất 10-15% tiền lời cũng chẳng khác gì lỗ 10-15% tiền vốn, cố cầm cự chờ hết điều chỉnh lỡ mà đảo trend thì mất nhiều lắm.

Bán đúng lúc, mua lại đúng lúc kiếm 5-10% bỏ túi cái đã, đúng nhịp thì đi tiếp, không thì thôi có gì đâu mà sợ ?
Mất 10-15% tiền lời cũng chẳng khác gì lỗ 10-15% tiền vốn, cố cầm cự chờ hết điều chỉnh lỡ mà đảo trend thì mất nhiều lắm.
Tùy cách chơi mà anh Tý,em đang nói làm thế nào để không mất hàng trong up trend cũng như không bị nhảy vào thị trường trong những giai đoạn phục hồi giả tạo hoặc tệ hơn lao vào đúng đỉnh tiếp theo thôi.Giữ cổ phiếu trong trường hợp của em là để tránh sai lầm chứ không phải là cầm cự.Khi trong em có nỗi lo sợ em sẽ bán ngay bất kể giá nào,nhưng nếu chỉ vì muốn kiếm thêm vài % lợi nhuận thì em lại cho qua được.

Cách trade của anh Tí từ đầu năm đến giờ rất hợp với tt giai đoạn này, chứ mấy năm trước bị bà con góp ý, khuyên bảo dữ lắm :21:
Tt cứ như thế này, anh Tí còn kiếm tiền dài dài :4:

Last edited:
Hai trường phái đập nhau chan chát:4: Đây là chủ để mở mỗi người phải tự trả lời cho câu hỏi về tính hiệu quả cho phương pháp của mình vì liên quan đến túi tiền.
"Mọi con đường đều dẫn tới Roma" anh nhỉ.
Hy vọng không phải là mọi con đường đều dẫn tới tha ma ha ha ha...

Last edited:
Chào ngày mới,chúc 1 ngày tốt lành
images

Status
Not open for further replies.
Back