Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Đối với cá nhân em thì chơi ngâm dấm phù hợp hơn.Em sợ cách đánh quay như chong chóng của mọi người lắm,mệt mỏi lúc nào cũng lo T+3.
Mọi người chơi đủ kiểu đó bác, món quay thường là MG hoặc là cơ cấu lại tỷ trọng từng cổ nhằm mục đích đỡ rủi ro hoặc tiềm năng tăng giá tốt hơn. Giỏi TA như các bác ấy thì cũng k đến nỗi lo T+3 lắm.

Thị trường chung thì đang chịu áp lực đ/c thấy rõ nhưng may mà trụ vẫn chưa gãy, BH vẫn trụ được với sự trợ giúp của Ctg, mbb. Một điều đáng mừng là 1 số midcap đã vượt được tâm lý phải theo vni như Cii, dxg...
Nếu tuần sau có vic, vnm, msn đứng lên hỗ trợ banh càng và bh thì hội ck và bds + midcap sẽ múa tiếp, còn không thì phải xem bank leader làm gì. Pv không nhờ được đâu vì giá oil vẫn đang đi tìm đáy nên chỉ hỗ trợ tương đôi nhẹ khi cần ở 1 vài thời điểm thôi. Đang trong giai đoạn uptrend under pressure nên áp lực hơi lớn tí, nên hạn chế nhảy nhót trừ khi em tìm được các cp vừa tích luỹ xong đang chờ (risk thấp hơn) cho lượt sau.
ngắn mà cực súc tích chính xác !
anh ấy perfectman rùi còn gì nhỉ. :1:

Thị trường chung thì đang chịu áp lực đ/c thấy rõ nhưng may mà trụ vẫn chưa gãy, BH vẫn trụ được với sự trợ giúp của Ctg, mbb. Một điều đáng mừng là 1 số midcap đã vượt được tâm lý phải theo vni như Cii, dxg...
Nếu tuần sau có vic, vnm, msn đứng lên hỗ trợ banh càng và bh thì hội ck và bds + midcap sẽ múa tiếp, còn không thì phải xem bank leader làm gì. Pv không nhờ được đâu vì giá oil vẫn đang đi tìm đáy nên chỉ hỗ trợ tương đôi nhẹ khi cần ở 1 vài thời điểm thôi. Đang trong giai đoạn uptrend under pressure nên áp lực hơi lớn tí, nên hạn chế nhảy nhót trừ khi em tìm được các cp vừa tích luỹ xong đang chờ (risk thấp hơn) cho lượt sau.
Nghe như bài binh bố trận.Quá sợ,quá nguy hiểm.

Em toàn tính bo lại 10%-15% TK kể từ đỉnh luôn,vậy mới ngồi lâu được.Đã ra thì xác định là còn lâu mới vào lại,cứ nhấp nhổm thì thoát đỉnh này lại mắc đỉnh sau thôi.Ấy xác định thế chứ nhiều lúc hên cũng ra ngay tại đỉnh nhé.Như PSB hôm nọ em ra 8.6 em nghĩ có khi là đỉnh của đỉnh rồi ấy chứ.
tại bác ko xài Margin nên ko care đến chuyện cất bớt lãi vào lọ

chắc bác gái lại là bạn của chị Đinh Hoa hay anh Trung Hà giỏi toán?
chị Đinh Hoa mời thầy mở lớp tập Thiền tại nhà đấy, mấy e nhân viên bên Thiên ngân đến tập đều lắm

• Like
Reactions: Cdg
Bác Chim cho chữ rồi, đề nghị bác @Cdg cho vài chữ với
Em xin bác! Bác làm em tự tin với "tài" chém của em quá :1:
Em đang chờ hiệu lệnh từ chị Cỏ May. Đợt này chị ý chuẩn từng mm (hãi quá). Hôm nay lúc chị ý không nhảy mà bịt khẩu trang cười khúc khích đến cuối giờ HCM đuối luôn.
cá nhân em thì banks chưa gãy thì chưa có gì :1:... bao giờ gãy trend thì nhờ anh Chim hô to.

Em đang chờ hiệu lệnh từ chị Cỏ May. Đợt này chị ý chuẩn từng mm (hãi quá). Hôm nay lúc chị ý không nhảy mà bịt khẩu trang cười khúc khích đến cuối giờ HCM đuối luôn.
cá nhân em thì banks chưa gãy thì chưa có gì :1:... bao giờ gãy trend thì nhờ anh Chim hô to.
Nhất trí với thầy

Hôm nay là sự hoảng loạn của đầu cơ . Một số sau khi nằm im quá lâu ngỡ đâu sóng đã quên mình .
Nhìn Vnindex vẫn đẹp như mơ nào ai ngờ toàn tiếng ai oán [emoji23]
Tâm phải tĩnh . Thị trường đang vận động rất chuyên nghiệp , ko thể sử dụng mãi cái bỉm cũ . BVH có ai còn nhớ con sóng ngày xưa kéo từ 2x lên 60 ???

chị Đinh Hoa mời thầy mở lớp tập Thiền tại nhà đấy, mấy e nhân viên bên Thiên ngân đến tập đều lắm
Chị ấy bỏ bê Paris deli làm tài chính thiếu trước hụt sau chán vậy.Chi này cũng là người mua phần kinh doanh của baodatviet đúng ko ạ?

Last edited:
Em toàn tính bo lại 10%-15% TK kể từ đỉnh luôn,vậy mới ngồi lâu được.Đã ra thì xác định là còn lâu mới vào lại,cứ nhấp nhổm thì thoát đỉnh này lại mắc đỉnh sau thôi.Ấy xác định thế chứ nhiều lúc hên cũng ra ngay tại đỉnh nhé.Như PSB hôm nọ em ra 8.6 em nghĩ có khi là đỉnh của đỉnh rồi ấy chứ.
Cách này là cách Follow trend khá chuẩn rồi còn gì nữa ạ :105::105::105:.
Không đoán đỉnh mà bán bên kia đỉnh.

Hôm nay là sự hoảng loạn của đầu cơ . Một số sau khi nằm im quá lâu ngỡ đâu sóng đã quên mình .
Nhìn Vnindex vẫn đẹp như mơ nào ai ngờ toàn tiếng ai oán [emoji23]
Tâm phải tĩnh . Thị trường đang vận động rất chuyên nghiệp , ko thể sử dụng mãi cái bỉm cũ . BVH có ai còn nhớ con sóng ngày xưa kéo từ 2x lên 60 ???
mình ko nhớ quãng 2x lên 6x, nhưng mình nhớ từng mm từ 39 lên 85

hic chị vừa đi tiếp đón PCT về
hôm nay mình chị thay mặt phe tóc dài VC tả xug hữu đột giữa đám quần đùi đó em
Chủ tịch, MR và các cựu mem VC hội ngộ mừng Đại Bàng phá dớp mua đc nhà nhờ CK mà chỉ đúng 3 mã PVC , BVH và BSI

Chị ấy bỏ bê Paris deli làm tài chính thiếu trước hụt sau chán vậy.Chi này cũng là người mua phần kinh doanh của baodatviet đúng ko ạ?
mình bắt đầu thấy chán chị í ròi khi dấu hiệu giống Minh Hương VNDS rõ nét
Trong mắt mình có 3 người phụ nữ khiến mình luôn ngắm nhìn và khoái tìm đọc thông tin update: Chị Nga BRG; Madam Mai Thanh (REE ) và e Phượng ớt

Status
Not open for further replies.
Back