Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Thế lày là cụ chơi Candlestick patterns roài, gọi là Out khi thấy rủi ro, chứ có phải Stop đâu nhể ? Trailing stop, nó phải mang ý nghĩa là đã hit thì không quay trở lại, vậy nó mới đúng trò Follow trend như sách chứ cụ ?
vì theo thống kê thì khi xuất hiện trạng thái đấy, thường khá yếu, giá đi ngang hoặc giảm luôn. Nên quan điểm của e là có cái đấy tức là nó hết 1 nhịp, còn nó làm nhịp mới thì lại đu tiếp :gun_rifle:
Thứ 6, ngày 26/06, chính tay e bán sạch BID ở giá 22 và thứ 2, ngày 29/06, mua lại VCB, ngày 30/06 mua lại BID :dash:

:21::111:
Lúc thấy thị trường xảy ra như sách của các vị tiền bối thì nghi ngờ sách cũ... nhưng lúc giải thích sự đã rồi thì trích dẫn đầy đủ. Qủa thật là trò chơi tâm lý!:1:
Chí lý :21:

• Like
Reactions: Cdg
vì theo thống kê thì khi xuất hiện trạng thái đấy, thường khá yếu, giá đi ngang hoặc giảm luôn. Nên quan điểm của e là có cái đấy tức là nó hết 1 nhịp, còn nó làm nhịp mới thì lại đu tiếp :gun_rifle:
Thế thì cắt Margin ra thôi, việc gì phải bỏ luôn cả tiền thật nhỉ? Sáng nay thần tượng cú out margin của cụ, cả ngày không thấy hiện lên, đang vui vì tưởng cụ tắt bảng đi chơi rồi chứ :10:

Thế thì cắt Margin ra thôi, việc gì phải bỏ luôn cả tiền thật nhỉ? Sáng nay thần tượng cú out margin của cụ, cả ngày không thấy hiện lên, đang vui vì tưởng cụ tắt bảng đi chơi rồi chứ :10:
e sống gấp (vào nhanh), mần lâu, out ồ ạt (nên bị dính vụ out luôn cả BVH và BIC hôm nay, mãi chưa sửa được cái tính này :20:)

thế nghĩa là chả hiểu j về cách trading và đi tiền của Tungem ròi
em nó làm MG nên chỉ chơi tay không bắt giặc thôi @Rùa con ạ.
bạn này mới đúng là " thấy động là chạy " nè .Còn mơ mới châm tiền thật vào TK nha

e sống gấp (vào nhanh), mần lâu, out ồ ạt (nên bị dính vụ out luôn cả BVH và BIC hôm nay, mãi chưa sửa được cái tính này :20:)
Thôi em làm cái comment này nữa rồi off ạ!
Từ cái dạo em bị đá bay ra khỏi trend VNI bởi thằng cu Hy Lạp, em không nói nhiều nhưng vẫn ngồi xem cụ follow Bank + Bảo hiểm hấp dẫn cực kỳ, xem cái trade của cụ cũng như là cái trade của em vậy đó, theo dõi để học kinh nghiệm cho cá nhân em. Diễn biến tâm lý y chang, nhưng bỗng dưng hôm nay lại nghịch ý, nên hụt hẫng trong lòng.
Bye cụ nhé, có gì mạo phạm, xin cụ thứ lỗi và bỏ quá cho em !:thankyou:

Cứ chạc mà dịch... Nói nhiều mất hay, kém Dzui, tín đồ TA nhể :786:
Ngạc nhiên chưa... Tungneu là bốc cờ :O:
:omg:
Thôi té, chỗ này sắp oánh nhau to :21:
sao lại ngạc nhiên nhỉ? e chuyển nhiều vị trí lắm, từ ana tới invert, giờ làm br. Tóm lại, khi e nói e là Br, sếp nghĩ e đi khách, bạn bè nghĩ e là nđt tài ba, sự thật là e có nhiều time đi chơi :24::24::24::24::24::24:

Đang 1:9 thì ao ngay tắp lự chứ còn gì :)
Mình đã nói rồi, follow trend chỉ dễ khi điểm mua tốt ngay từ đầu khi BO lần đầu tiên, chứ còn mua vào theo các nhịp trong trend ( đặc biệt khi trend đã dài kha khá rồi) thì follow là không hề đơn giản, nếu MG cao càng khó. Lúc đó thì phản ứng chuyển từ chèo sang cải lương như @tungneu là điều dễ hiểu và hợp lý.

Từ cái dạo em bị đá bay ra khỏi trend VNI bởi thằng cu Hy Lạp, em không nói nhiều nhưng vẫn ngồi xem cụ follow Bank + Bảo hiểm hấp dẫn cực kỳ, xem cái trade của cụ cũng như là cái trade của em vậy đó, theo dõi để học kinh nghiệm cho cá nhân em. Diễn biến tâm lý y chang, nhưng bỗng dưng hôm nay lại nghịch ý, nên hụt hẫng trong lòng.
Yêu cái style mới này của Cào quá cơ
Thoắt khóc thoắt cười, chửi um lên nhưng lại cực dịu dàng ngay sau đó
Chỉ 1 câu thôi rồi e hãy đi: Bay ra khỏi cai ma trận bung xung này đã rồi làm lại từ đầu. Vứt hết các loại tích phân bá láp đi vì hiện tại bị em bị mission ròi :21:

Mình đã nói rồi, follow trend chỉ dễ khi điểm mua tốt ngay từ đầu khi BO lần đầu tiên, chứ còn mua vào theo các nhịp trong trend ( đặc biệt khi trend đã dài kha khá rồi) thì follow là không hề đơn giản, nếu MG cao càng khó. Lúc đó thì phản ứng chuyển từ chèo sang cải lương như @tungneu là điều dễ hiểu và hợp lý.
:113::41::thankyou:

cụ chắc đọc sách nhiều, các bậc tiền bối theo e thấy thế này, mỗi người ra một cách trading cho họ. Cái cách họ dùng là đúc kết ko phải chỉ từ kinh nghiệm đầu tư chứng khoán mà phần lớn trong đó lại tới từ kinh nghiệm sống. Cụ thấy mấy ông thầy như Gann, Darvas, elliot, thằng Cis sát thủ Nhật (thằng này kinh nghiệm chơi game online vào đánh chứng)... đều là kẻ ngoại đạo, ngay Soros từng nói rằng kinh nghiệm từ những năm tháng trốn phát xít tạo nên phong cách đầu cơ của ông.
Từ đó e kết luận: một sys và cách đi tiền phải là tổng hợp những cái gì riêng nhất đã đem lại thành công chứ ko thể dập khuôn, bê nguyên một sys của bất kỳ ai về dùng. Một người ngoại đạo thậm chí có cơ hội thành công hơn 1 kẻ được đào tạo bài bản, vì họ có vốn sống phong phú hơn nhiều dân chuyên môn (mấy con mọt như e) :dash:. (nói ra cái này là hơi bị cay cú, vì nó hạm tới lòng tự kiêu của chính dân được đào tạo chuyên môn)
P/S: nói thêm về cái CBL, trong khoảng 6 phiên tới, điểm CBL của VCB sẽ đẩy lên tầm 50.5. Việc bán sớm cũng có thể nói là đi sớm 1/2 bước so với CBL.

Dạ, kiểu như chị Cỏ có acc dài hạn nằm vùng Bank từ thuở sơ khai, kiểu như anh chimnon nằm SKG vùng 4x, kiểu như Thầy Cdg Beep Beep từ cái thời gieo hạt giống, kiểu như Thầy Ngamison ôm ấp Bảo hiểm trước khi cả làng thầm thương trộm nhớ.
Đấy mới là con đường Trend following em theo đuổi. Margin được dùng để phụ đẩy BO hoặc hứng PB. Level em còn thấp, nên đang cố tự sửa sai và quan sát mọi người để trau dồi thêm kinh nghiệm anh ạ!

Yêu cái style mới này của Cào quá cơ
Thoắt khóc thoắt cười, chửi um lên nhưng lại cực dịu dàng ngay sau đó
Chỉ 1 câu thôi rồi e hãy đi: Bay ra khỏi cai ma trận bung xung này đã rồi làm lại từ đầu. Vứt hết các loại tích phân bá láp đi vì hiện tại bị em bị mission ròi :21:
Dạ, chị cứ an tâm, đến thời điểm là em tự xem lại history và loại ngay mấy cái ba láp ấy mà. Bỏ cũng là quá trình, chị nhỉ?!

Status
Not open for further replies.
Back