Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Liều hay không chưa thể đánh giá vì khả năng chấp nhận risk mỗi người khác nhau ... như e thấy -5p có thể bet được nhưng có người -15p mới bet :D Tại sao chọn VCB vì VCB là leader ... VCB giảm mạnh thì khả năng hồi mạnh ăn nhiều hơn :)
VCB 02 phiên gần đây tạm không còn là leader nữa, nó đã cho thấy dấu hiệu là thằng yếu nhất trong nhóm Bank nhà nước từ ngày hôm qua (em đã note bên nhà lá của em rồi). Hôm nay nó cũng lại là thằng cắm đầu xuống FL đầu tiên :106:

VCB 02 phiên gần đây tạm không còn là leader nữa, nó đã cho thấy dấu hiệu là thằng yếu nhất trong nhóm Bank nhà nước từ ngày hôm qua (em đã note bên nhà lá của em rồi). Hôm nay nó cũng lại là thằng cắm đầu xuống FL đầu tiên :106:
:4:
thằng nào gây sòng cầm bom ba càng dúi index chạm 600, thằng nào bợ đế khiến index hit 630

Leader không phải một vài phiên ... mà cả quá trình bác rùa :D e nói thật là cổ đông VCB cô đặc đó ...kéo nó CE rất dễ nha :D

:4:
thằng nào gây sòng cầm bom ba càng dúi index chạm 600, thằng nào bợ đế khiến index hit 630
Leader không phải một vài phiên ... mà cả quá trình bác rùa :D e nói thật là cổ đông VCB cô đặc đó ...kéo nó CE rất dễ nha :D
Vẫn học hỏi là chính, em yếu lắm, VOL to thế này chả dám theo Bank nữa, ngồi xem các lão làng biểu diễn kung-fu thôi ạ !!!
Thấy Tây Lông hôm nay gom em ý nhiều nhất, để xem cuối giờ nó có tay trái - tay phải hay không? :105:

theo kinh nghiệm, nếu còn uptrend (cửa cao hơn) thì bank vẫn là trụ. Giờ mà đảo trụ thì xác định tt đi viện 3 tới 6 tháng :bangin:
Vịt high 56, hôm nay low 50.5 thì ai theo trường phái buy on dip, vào hàng dần là ngon rồi. Mức correction của cp khỏe chỉ khoảng 10-15%, trong một nhịp giảm mạnh nhất cũng chỉ khoảng 20%.
Với Vịt chiên như thế là 50.5-48-46 :gun_rifle:

theo kinh nghiệm, nếu còn uptrend (cửa cao hơn) thì bank vẫn là trụ. Giờ mà đảo trụ thì xác định tt đi viện 3 tới 6 tháng :bangin:
Vịt high 56, hôm nay low 50.5 thì ai theo trường phái buy on dip, vào hàng dần là ngon rồi. Mức correction của cp khỏe chỉ khoảng 10-15%, trong một nhịp giảm mạnh nhất cũng chỉ khoảng 20%.
Với Vịt chiên như thế là 50.5-48-46 :gun_rifle:
03 phải như em, thì VCB về vùng 45 may ra mới xem xét Buy on dip, còn không thì cho nó tăng lên 100 nuôn cũng được, kiếm em khác mà mần cho khoẻ :21:. Nhưng nếu vị thế là người đang cầm Bank follow trend, hôm nay em cũng éo bán, dù FL :111:

03 phải như em, thì VCB về vùng 45 may ra mới xem xét Buy on dip, còn không thì cho nó tăng lên 100 nuôn cũng được, kiếm em khác mà mần cho khoẻ :21:. Nhưng nếu vị thế là Bank follow trend, hôm nay em cũng éo bán, dù FL :111:
:21::24:

03 phải như em, thì VCB về vùng 45 may ra mới xem xét Buy on dip, còn không thì cho nó tăng lên 100 nuôn cũng được, kiếm em khác mà mần cho khoẻ :21:. Nhưng nếu vị thế là người đang cầm Bank follow trend, hôm nay em cũng éo bán, dù FL :111:
đang khóc đây, nhưng cái stop đã đặt rồi thì phải theo nó, mần xong thì lần sau cân chỉnh lại sau :dash:

Lúc thấy thị trường xảy ra như sách của các vị tiền bối thì nghi ngờ sách cũ... nhưng lúc giải thích sự đã rồi thì trích dẫn đầy đủ. Qủa thật là trò chơi tâm lý!:1:
tần suất chửi bậy tăng rồi đấy nhé
chọn style Rùa đòi ung dung đút tay túi quần phong lưu, mà nói năng cục súc VL :lol1:
Em đang thần tượng cú Bank follow trend của cụ @tungneu quá, đang hồi hộp xem phim follow trend, dưng đọc cái báo cáo, hụt hẫng ghê nuôn...:20:
Ps: Sori cụ tungneu nhá, chơi với nhau lâu rồi, nên mới dám phang mấy câu đầy cảm xúc mà không ngại ngần, đắn đo :sorry:

Status
Not open for further replies.
Back