Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
@tungneu xét ra thì trend chưa gãy, các chỉ báo xu hướng cũng đã cho tín hiệu bán đâu nhỉ.
bán vì đoán đỉnh, thế nên e thấy follow trend mới khó. Đứng tấn chịu lãi cực khó chịu. Trong uptrend mạnh thfi cp vẫn có thể vòng xuống 5-10%. Nhìn lãi mình giảm xuống, nhìn tiền mình giảm đi, nó khó chịu lắm.
Nhưng khó hơn nữa là xong ko dám mua lại, hoặc thường dám mua lại cũng là mua đuổi giá cao hơn. Kết cục toàn bộ trend là ăn từng đoạn và lãi ko thể bằng hold hàng tới lúc thật sự hết trend.
khi thật sự hết trend, thậm chí có thể bán dưới đỉnh > 10% :dead:

Năm nay trường phái úp bô phổ biến nhỉ, nhưng kể từ khi tin nới room và TPP ra thì rất nhiều CP hưởng lợi nhìn chung là tăng giá, bất chấp nỗi sợ úp bô theo em là khả quan, còn bây giờ trông chờ nhất vẫn là tin tức về chuyến thăm của tổng bí thư sang Mẽo

:77::77::77:. Em lạy anh, nghe cứ như là bạo hành gia đình :786:
2 lai cũng làm được nhiều việc.
Giả sử nhân với 100k là 20 củ chứ đâu phải ruồi muỗi.
Việc đầu tiên lúc vào nhà, sau khi cởi giày là phải cất vào tủ giày và đóng chặt cửa tủ, rồi bác nhớ phải hít thở thật sâu nghe chưa!
Mai gặp lại bác nha (hy vọng thế) :63:

bán vì đoán đỉnh, thế nên e thấy follow trend mới khó. Đứng tấn chịu lãi cực khó chịu. Trong uptrend mạnh thfi cp vẫn có thể vòng xuống 5-10%. Nhìn lãi mình giảm xuống, nhìn tiền mình giảm đi, nó khó chịu lắm.
Nhưng khó hơn nữa là xong ko dám mua lại, hoặc thường dám mua lại cũng là mua đuổi giá cao hơn. Kết cục toàn bộ trend là ăn từng đoạn và lãi ko thể bằng hold hàng tới lúc thật sự hết trend.
khi thật sự hết trend, thậm chí có thể bán dưới đỉnh > 10% :dead:
Để làm được điều đó thì giá mua phải tốt ngay từ đầu trend cơ, chứ mua cao vào gần cuối trend giá cao, lúc quay đầu bán dưới đỉnh 10% có khi là hòa.
Cố tìm các con có trend mới vào thay thế là 1 giải pháp không tồi đâu.

Để làm được điều đó thì giá mua phải tốt ngay từ đầu trend cơ, chứ mua cao vào gần cuối trend giá cao, lúc quay đầu bán dưới đỉnh 10% có khi là hòa.
thế nên khẩu quyết của e là: sống gấp (khi thấy điểm mua), làm chậm (từ từ hold trend), xuất quyết liệt (khi có điểm bán)

Anh ơi cái dòng bôi đậm ấy ý là nếu lúc đầu mà ko vào kịp con ưng ý thì thì tìm con khac có trend vào phải ko ah?

Status
Not open for further replies.
Back