Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Thực ra em đã thoát CTG ngay cái hôm nó chia nhưng thấy vượt đỉnh đẹp quá và điều chỉnh mấy hôm rồi, vẫn chưa gẫy trend nên bắt lại
CTG vượt đỉnh 20.4 trừ cổ tức đi còn 19.4 là mức kháng cự cũ và hỗ trợ mới rơi gần về đó thì múc, cũng không ngờ là MMS lại đạp Bank mạnh thế này, còn về phân kỳ VCB rõ nét nhất, còn ngay cả BID thì phân kỳ cũng chưa thực sự rõ ràng, còn CTG và MBB chưa thấy phân kỳ.
Dù sao bút sa thì gà chết, giờ ngồi khấn vái sao cho hàng về từ hòa đến lãi thôi
Thứ 3 tuần sau chốt NAV vẫn còn thứ để bấu víu :((
NAV chốt có 2 kiểu:
1. nếu giá giảm mạnh trước đó thì xu hướng thông thường là đỡ NAV, tức mua đẩy giá lên làm đẹp sổ sách.
2. nếu giá tăng mạnh trước đó thì xu hướng thông thường là chốt NAV, tức bán ra chốt lãi làm đẹp sổ sách.
Với nhóm bank, và trong 3 năm nay, thì xu hướng thứ 2 xảy ra phổ biến hơn. Nhưng e nhắc lại cái này là ko đoán được.
KB tốt nhất với bank trước ngày hôm nay là lực chốt vừa phải, cầu hấp thụ được và thể hiện trên chart là giá giữ được những mốc support quan trọng. Cái này khỏi nói, quá tốt để hold và thậm chí canh vào thêm.
KB ko tốt là lực chốt lớn, mạnh theo cách bán MP ép giá giảm sâu. Cách bán này thì hoặc là do bank hết vẹo, hoặc là bên bán ra muốn đập xuống sau tiện cover lại. Theo cách nào đi nữa thì các loại support lúc này là muỗi đốt inox.
Diễn biến hôm nay thì nó theo cái KB xấu nên tốt nhất mình tránh ra đã.
Vài lời chia sẻ vì bác cũng cầm bank như e :cungly:.
Chiều về làm cốc beer, đang có thằng nó khuyến mại beer tươi 55k uống thoải mái, đi bù cho cú lỗ bank hôm nay thôi :cungly::cungly::cungly::cungly::cungly:

Không chắc cụ ơi, tùy từng trường hợp cụ thể. Ki nó cứ phi lên mà Ten yêu yêu cúi xuống hôn cái với tốc độ tương tự thì .... lên nóc tủ ngồi cũng nhanh lắm :71:
Thì trên cái chợ chứng này, có gì chắc chắc cụ ơi, xác suất cả thôi :1:. Về đến Kijun ta lại xem nến nhé :111:
Ps: Quan điểm của em vẫn giữ nguyên 02 chữ "Điều chỉnh" để tăng chứ không sợ rớt thẳng luôn.

Thì trên cái chợ chứng này, có gì chắc chắc cụ ơi, xác suất cả thôi :1:. Về đến Kijun ta lại xem nến nhé :111:
Ps: Quan điểm của em vẫn giữ nguyên 02 chữ "Điều chỉnh" để tăng chứ không sợ rớt thẳng luôn.
ít nhất là điều chỉnh, do đó như mình dang full margin thì ít nhất phải tháo hết margin ra rồi thích mầm gì thì mần tiếp :1:.

NAV chốt có 2 kiểu:
1. nếu giá giảm mạnh trước đó thì xu hướng thông thường là đỡ NAV, tức mua đẩy giá lên làm đẹp sổ sách.
2. nếu giá tăng mạnh trước đó thì xu hướng thông thường là chốt NAV, tức bán ra chốt lãi làm đẹp sổ sách.
Với nhóm bank, và trong 3 năm nay, thì xu hướng thứ 2 xảy ra phổ biến hơn. Nhưng e nhắc lại cái này là ko đoán được.
KB tốt nhất với bank trước ngày hôm nay là lực chốt vừa phải, cầu hấp thụ được và thể hiện trên chart là giá giữ được những mốc support quan trọng. Cái này khỏi nói, quá tốt để hold và thậm chí canh vào thêm.
KB ko tốt là lực chốt lớn, mạnh theo cách bán MP ép giá giảm sâu. Cách bán này thì hoặc là do bank hết vẹo, hoặc là bên bán ra muốn đập xuống sau tiện cover lại. Theo cách nào đi nữa thì các loại support lúc này là muỗi đốt inox.
Diễn biến hôm nay thì nó theo cái KB xấu nên tốt nhất mình tránh ra đã.
Vài lời chia sẻ vì bác cũng cầm bank như e :cungly:.
Chiều về làm cốc beer, đang có thằng nó khuyến mại beer tươi 55k uống thoải mái, đi bù cho cú lỗ bank hôm nay thôi :cungly::cungly::cungly::cungly::cungly:
chị vừa gởi lời chúc mừng thằng e thăng tiến lên phó phòng IB VPBS
mà nó ún tốn bia rượu lắm cơ, nhưng đc cái ko bùng sô :21::cungly:

Status
Not open for further replies.
Back