Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
lộ diện cuộc chơi, dấu giày voi đi ròi:
cắt hàng in giấy, hight beta hạ MG để đẩy vào bank càng
dự là tuần sau bank rất vui
hôm nay mua bank thì ok
chứ chứng thì nhìn VIX với BVS thoi
bank bán kiểu chốt đập bẹp cuối quý thế này, thì theo thông lệ là hết quý sẽ ok. Nhưng điều đó lại có cái rủi ro là 2 ngày cuối cùng đập còn kinh hoàng hơn hôm nay. Như CTG là ví dụ, hôm đầu cho đi 0.3, hôm sau cho đi 0.4, hôm nay cho đi 0.7, cái đà này thì thứ 2 chắc đo sàn.
e vẫn trọn cách tránh voi ko xấu mặt nào, té đã, ít ra giờ này thấy giá tốt hơn giá mình bán rồi :rss_small:

lộ diện cuộc chơi, dấu giày voi đi ròi:
cắt hàng in giấy, hight beta hạ MG để đẩy vào bank càng
dự là tuần sau bank rất vui
Chị ơi tờ gợt Vi Ít Xờ là bao nhiu vậy chị cho em xin định hướng được hông ạ. Hôm rồi không ra gặp được chị tiếc quá lần sau chị cho thư thả cái thời gian cho em góp vui với nhé, hihi

bank bán kiểu chốt đập bẹp cuối quý thế này, thì theo thông lệ là hết quý sẽ ok. Nhưng điều đó lại có cái rủi ro là 2 ngày cuối cùng đập còn kinh hoàng hơn hôm nay. Như CTG là ví dụ, hôm đầu cho đi 0.3, hôm sau cho đi 0.4, hôm nay cho đi 0.7, cái đà này thì thứ 2 chắc đo sàn.
e vẫn trọn cách tránh voi ko xấu mặt nào, té đã, ít ra giờ này thấy giá tốt hơn giá mình bán rồi :rss_small:
hic có tiền thật bỏ vào túi là ok ròi

Chắc cụ không đọc vụ tranh luận negative divergence của banh càng trong nhà @Phát Lộc mấy hôm trước rồi :1:
Thực ra em đã thoát CTG ngay cái hôm nó chia nhưng thấy vượt đỉnh đẹp quá và điều chỉnh mấy hôm rồi, vẫn chưa gẫy trend nên bắt lại
CTG vượt đỉnh 20.4 trừ cổ tức đi còn 19.4 là mức kháng cự cũ và hỗ trợ mới rơi gần về đó thì múc, cũng không ngờ là MMS lại đạp Bank mạnh thế này, còn về phân kỳ VCB rõ nét nhất, còn ngay cả BID thì phân kỳ cũng chưa thực sự rõ ràng, còn CTG và MBB chưa thấy phân kỳ.
Dù sao bút sa thì gà chết, giờ ngồi khấn vái sao cho hàng về từ hòa đến lãi thôi
Thứ 3 tuần sau chốt NAV vẫn còn thứ để bấu víu :((

Thị trường điều chỉnh như cảnh báo Thầy ợ, giừ cứ Ichimoku mà chơi, Tenkan gãy thì chờ xem Kijun thế nào? Gãy Kijun thì ta lại chờ Kumo :113:
OK, thầy ah, nhưng vẫn thắc mắc : Bán 22-23/6 ở trendline kháng cự ( nến 26), chưa về đến ngưỡng hỗ trợ nào tại sao các thầy lại có hàng bán hôm nay?

Hôm nay tự dưng em vào S99 ủng hộ bác Lý, xác định kẹp lâu dài với ẻm :4:. Còn lại cuối phiên các mã ngắn hạn trong danh mục em mang thanh lý ATC hết, chỉ giữ lại mấy con cất tủ. MM các anh muốn xô đẩy ra sao thì ra.

Toi thế éo nào được thần tượng, em ạ thần tượng ạ...Cùng lắm mất tí da, gọi là có qua có lại, bụng đầy ruồi thế kia cơ mờ, khóc thật to nhoé :21::21::21:
Biết đâu tuần sau hàng đầu cơ lại dậy sóng thần tượng nhở, sys cùi của em nó báo vài em chổng mông vào vạch xuất phát rồi, chờ em các anh có vỗ hay không mà thôi, tùy duyên :63::63::63:

Thị trường điều chỉnh như cảnh báo Thầy ợ, giừ cứ Ichimoku mà chơi, Tenkan gãy thì chờ xem Kijun thế nào? Gãy Kijun thì ta lại chờ Kumo :113:
Ps: Kijun nó thẳng đứng thế kia lo gì không có nhịp bật lên ạ ! :1:

Không chắc cụ ơi, tùy từng trường hợp cụ thể. Ki nó cứ phi lên mà Ten yêu yêu cúi xuống hôn cái với tốc độ tương tự thì .... lên nóc tủ ngồi cũng nhanh lắm :71:

Status
Not open for further replies.
Back