Bình luận giao dịch hàng ngày 2014- More Gains

Status
Not open for further replies.
buồn ngủ quá :) tư duy bad news mà tt k giảm là tốt chỉ mang tính thời điểm ... vi nếu là series bad news thì sao ... là trader thấy risk là núp ngay ...kiếm ăn đâu phải 1-2 lần mà phải liều mạng :D
Tâm lý nhìn thăng hàng xóm ăn là rất nguy hiểm ...:)

Số mã ngành hí hửng khi oil và GAS giảm ngày càng nhiều. Em vẫn chưa vào được giá tốt, hichic
Bất động sản lên cũng được 3 phiên rùi đóa bác Linh
Mà không thấy bác nào nhắc KBC trong sóng Bđs lần này, anh Tâm không có uy với VCers?

Last edited by a moderator:
em thích ngành động đậy hơn, trực tiếp lao động có core tốt
Em cũng giống Bác, vừa nhảy vào APC thì có tin em nó bị thâu tóm. Có bác nào thạo về M&A cho em hỏi về trường hợp này cái. Liệu thương vụ có bị hít còi vì vi phạm luật chống độc quyền không khi hợp nhất 2 thằng cùng ngành và thống lĩnh thị phần tuyệt đối?

Em cũng giống Bác, vừa nhảy vào APC thì có tin em nó bị thâu tóm. Có bác nào thạo về M&A cho em hỏi về trường hợp này cái. Liệu thương vụ có bị hít còi vì vi phạm luật chống độc quyền không khi hợp nhất 2 thằng cùng ngành và thống lĩnh thị phần tuyệt đối?
Có mỗi 4 nhà máy 3 công ty . Giờ hợp nhất hai thằng thành một em thấy nó cũng thế . :D.

bác vovi pr khéo nhể :D

BVH mua giá 36.9 biên độ 5-10% ai dám chơi không ? Tin đã ra rồi:

http://tapchigiaothongvantai.vn/2014/11/bo-truong-thang-cam-bao-viet-tham-gia-cac-du-an-giao-thong/

Phát biểu của Bộ trưởng Thăng đăng tải trên Báo GTVT (hiện chưa rõ tính xác thực của thông tin trên mặt Báo GTVT) không chỉ gây sốc cho Bảo hiểm Bảo Việt, mà ghi nhận của ĐTCK cho thấy, nhiều chủ thể kinh doanh khác cũng hết sức bất ngờ với quan điểm "cấm cửa" này.

Luật Cạnh tranh, Luật Kinh doanh bảo hiểm hướng đến việc tạo môi trường kinh doanh mang tính thị trường cho các chủ thể, cấm các hành vi lợi dụng chức vụ, quyền hạn chỉ định, yêu cầu, ép buộc, ngăn cản tổ chức, cá nhân có liên quan tham gia bảo hiểm…

Luật Cạnh tranh quy định: Cơ quan quản lý nhà nước không được thực hiện những hành vi sau: buộc doanh nghiệp, cơ quan, tổ chức, cá nhân phải mua, bán hàng hóa, cung ứng dịch vụ với doanh nghiệp được cơ quan này chỉ định..; phân biệt đối xử giữa các doanh nghiệp; ép buộc các hiệp hội ngành nghề hoặc các doanh nghiệp liên kết với nhau nhằm loại trừ, hạn chế, cản trở các doanh nghiệp khác cạnh tranh trên thị trường;

Luật Kinh doanh bảo hiểm quy định: Nghiêm cấm các hành vi sau: các tổ chức, cá nhân can thiệp trái pháp luật đến quyền lựa chọn DNBH; lợi dụng chức vụ, quyền hạn chỉ định, yêu cầu, ép buộc, ngăn cản tổ chức, cá nhân có liên quan tham gia bảo hiểm…

Nghị định 98/2013/NĐ-CP: Phạt 40 - 50 triệu đồng đối với hành vi can thiệp trái pháp luật vào việc lựa chọn DNBH, lợi dụng chức vụ quyền hạn chỉ định, yêu cầu, ép buộc, ngăn cản tổ chức, cá nhân tham gia bảo hiểm; phạt 60 - 70 triệu đồng đối với hành vi cấu kết giữa DNBH với bên mua bảo hiểm nhằm phân chia thị trường, khép kín dịch vụ bảo hiểm.

http://www.baomoi.com/Bao-Viet-len-...tham-gia-cac-du-an-giao-thong/45/15328507.epi

Status
Not open for further replies.
Back