Bình luận giao dịch hàng ngày 2014- More Gains

Status
Not open for further replies.
Tưởng một em chân dài hóa ra một anh chân to đen thui :24:
Thế thì lại sắp có một DCB rổi ( khoãng 545- nổ lực của harmonic lần 2). Thói quen gần đây thì hoãng loạn sẽ xảy ra vào thứ 3 và thứ 4. Còn DCB chắc có vào thứ 5 hoặc thứ 6, le lói một DCB với t+1.
Nhưng chung qui lại thì tiếp tục có 1 candle weekly xấu òm:111:
Be rít vãi ... nhưng cũng hợp lí ... chắc sẽ có 3 cái nến weekly xấu luôn ... và cái nến cuối cùng hi vọng ngắn nhất :D

Còn cái phụ lục của bản nghị quyết bác quên công bố... :4:

Xuống 540 xong sẵn trớn/ quán tính nhún thêm cái nữa xuống 520 rồi nghỉ ngơi bò lên dần lại 600 cho năm nay. :yahoo_108:
Theo phần FA thì về 500 cũng không khó, vì các bác đều biết sóng này là sóng bơm, sóng niềm tin....do vậy sẹp về 520 là phải nhờ BBs cứu giá

của chị hiện tại 35/65. Hôm nay là ngày chị mua nhiều cp trong danh mục của mình.
Chị chậm chân hơn em một tý em lên luôn 50/50 rồi. Quả này có khi đi viện vì tội vào sớm. Hôm nay em chính thức mở mua mà đã vào luôn 50/50 :nhieuchuyen:

Hôm nay một số cổ phiếu e quan sát có Close > low .. cho thấy lực bán tạm thời sẽ giảm lại vào ngày mai ... tuy nhiên đây chỉ là chiếu dừng chân đầu tiên của các cp này do nó rơi nhanh hơn TT chung :D ... Lúc này bàn về pull back sẽ là hơi sớm , chỉ hi vọng t3 bắt dao đỡ lõm :D ... giai đoán săp tới e nghĩ sẽ tiếp tục rơi xen kẽ cho đến khi tất cả cùng đồng thuận là quá rẻ or cung k bán nữa :D ... dấu hiệu xem xét bắt đáy là volume teo + volality thu hẹp lại trong 3 phiên liên tục :D luôn luôn có quà nếu biết chờ đợi :D

mấy hôm trước e có đề cập về vấn đề volume > 2k tỏi phiên sập hầm ... đo volume để đoán điểm pull back cũng hay :D e đoán 54x có pull back ... linh hoạt theo TT :D Nói luôn là volume HSX hôm nay lại tăng lên 95tr ... e không thích điều này :D

... giai đoán săp tới e nghĩ sẽ tiếp tục rơi xen kẽ cho đến khi tất cả cùng đồng thuận là quá rẻ or cung k bán nữa :D ... dấu hiệu xem xét bắt đáy là volume teo + volality thu hẹp lại trong 3 phiên liên tục :D luôn luôn có quà nếu biết chờ đợi :D
Xen kẽ là khả năng cao, nhưng vol teo thì em nghĩ không có ở trận này đâu, thằng anh khờ của em nó bảo độ dốc sườn phải nó thoai thoải mới sợ nó mà dựng đứng là không sợ, còn nếu anh sai thì chú xác định là chú không còn được gặp anh nữa...và cuối cùng em nghe lời anh em ... :1178:

Xen kẽ là khả năng cao, nhưng vol teo thì em nghĩ không có ở trận này đâu, thằng anh khờ của em nó bảo độ dốc sườn phải nó thoai thoải mới sợ nó mà dựng đứng là không sợ, còn nếu anh sai thì chú xác định là chú không còn được gặp anh nữa...và cuối cùng em nghe lời anh em ... :1178:
E thấy bản chất rơi nhanh or chậm đều về la mã hết ... còn volume thì e xây dựng theo quan điểm (để pull back thì cung phải giảm , cầu phải hăng )... trong quá trình rơi mà vol tăng thì khó pull back (quan điểm trading ngắn hạn T3- T10 )

E thấy bản chất rơi nhanh or chậm đều về la mã hết ... còn volume thì e xây dựng theo quan điểm (để pull back thì cung phải giảm , cầu phải hăng )... trong quá trình rơi mà vol tăng thì khó pull back (quan điểm trading ngắn hạn T3- T10 )
Em cũng chịu anh ạ, kiểu bốc thuốc dân gian ý mà :109: thấy quá khứ nó cũng kiểu thế thì người ta nói em tin. Còn em nói thật là sáng nay cũng không định mua, mua rồi thấy cũng áy náy lắm (sợ chết quá) hix. Nói túm lại là hôm nay em mua xong em cũng thấy sợ :12:

Em cũng chịu anh ạ, kiểu bốc thuốc dân gian ý mà :109: thấy quá khứ nó cũng kiểu thế thì người ta nói em tin. Còn em nói thật là sáng nay cũng không định mua, mua rồi thấy cũng áy náy lắm (sợ chết quá) hix. Nói túm lại là hôm nay em mua xong em cũng thấy sợ :12:
Kaka ... tâm lí chung , tuy nhiên hạn chế margin là được ... e sợ kiếu đúng T1 mà đi T3 lắm ... margin hay chết chổ này :D

Theo cảm nhận cá nhân thì em nghĩ đúng là chỉ sợ khi độ dốc thoai thỏai, bị ép cho ăn món bò tùng xẻo, nuôi dưỡng hy vọng của người khác để BBs tiếp tục thóat xong hàng.

Lần này có vẻ thế trận sẽ khác. Độ dốc dựng đứng đợt này nó có vẻ không giống những lần trước. Dốc đứng nhưng volume lại giảm mạnh, chưa thấy fear cực độ của nhà đầu từ nên có lẽ đợt lao dốc này sẽ khác những lần trước, có lẽ sẽ không có được 1 phiên pull back ra hồn trong quá trình rớt.

Đợt leo dốc trong mấy tháng vừa qua cũng không có nhiều phiên điều chỉnh, xây nền mà nó làm thẳng 1 lèo, bất chấp mọi kháng cự thì lần lao dốc này em nghĩ thị trường cũng sẽ rớt bất chấp hỗ trợ... Hình như em bearish quá... :102:

Kaka ... tâm lí chung , tuy nhiên hạn chế margin là được ... e sợ kiếu đúng T1 mà đi T3 lắm ... margin hay chết chổ này :D
Thôi cứ lớp này vào thay chỗ cho lớp trước kiểu gì chẳng có lớp ăn may đớp trúng đáy, chẳng nhẽ ngồi ngoài nhìn múa bên trăng mà không đành lòng. Mỗi ông làm đá chặn một đoạn vậy, đoạn này tới phiên em thay chỗ cho bác trước, khi nào em ra thì các bác lại vào thay chỗ cho em nhá.

Lần này có vẻ thế trận sẽ khác. Độ dốc dựng đứng đợt này nó có vẻ không giống những lần trước. Dốc đứng nhưng volume lại giảm mạnh, chưa thấy fear cực độ của nhà đầu từ nên có lẽ đợt lao dốc này sẽ khác những lần trước, có lẽ sẽ không có được 1 phiên pull back ra hồn trong quá trình rớt.
Bôi đậm cái super like ... viết chuẩn quá ,e cũng nghĩ như vậy nhưng k biết viết sao :D Cái FEAR cực độ là cái e vẫn chưa thấy ... trong các điều chỉnh trước e thấy có sự hoảng loạn chỉ sau 1-2 phiên FL ... đến hôm nay chưa thấy FEAR dù TT đã có khoảng 4phien FL rồi ... ai có kinh nghiệm chổ này chia sẽ ... chứ nếu k có FEAR thì chắc không có ăn :(

Theo cảm nhận cá nhân thì em nghĩ đúng là chỉ sợ khi độ dốc thoai thỏai, bị ép cho ăn món bò tùng xẻo, nuôi dưỡng hy vọng của người khác để BBs tiếp tục thóat xong hàng...
Lúc có vài em gãy MA60 em đã phải té sạch rồi, hi vọng giờ mới có số ít em gãy MA120, một số đẫ gãy MA 200 (sợ vãi) mình ra tay vào điểm này hi vọng là ok nói túm lại nếu nó mà gãy đồng loạt MA120 và thêm một số gãy MA 200 thì em lại trả dép về các anh. Kỳ vọng của em vùng này ok.

Đây là câu hỏi của em ... ae cảm giác thế nào reply phát nhé :D
E chưa thấy có FEAR xuất hiện ... sợ mình bị vô cảm nên hỏi cho chắc :D
Em chẳng biết nhưng tóm lại tháng 3 mấy anh Peter anh ý bán ròng, tính đến hôm nay 21 tháng 4 mấy anh Peter lại đang mua ròng. lẽ nào các anh ý lại hết sợ nhanh thế? hay quá sợ đâm ra lại phải vào chiến??

Em chẳng biết nhưng tóm lại tháng 3 mấy anh Peter anh ý bán ròng, tính đến hôm nay 21 tháng 4 mấy anh Peter lại đang mua ròng. lẽ nào các anh ý lại hết sợ nhanh thế? hay quá sợ đâm ra lại phải vào chiến??
Tây nó trade dài hạn + vốn lớn ... ae theo nó sao được :) Fear hay không chỉ nhà đầu tư ca nhân ... vì BBs nó chỉ hốt được nhiều khi bà con sợ hãi phọt sạch :D giờ e toàn thấy mấy a BBs các size từ lớn đến bé canh me múc vào ... mà không fear thì không có ăn là sure :D

Đây là câu hỏi của em ... ae cảm giác thế nào reply phát nhé :D
E chưa thấy có FEAR xuất hiện ... sợ mình bị vô cảm nên hỏi cho chắc :D
Tham gia thị trường thì khúc dễ kiếm tiền nhất là lúc fear cực độ. Lúc fear thì hiệu ứng lan tỏa rất nhanh và đại đa số sẽ hành động theo cảm tính nên dễ phạm sai lầm... Đi săn lúc đó vừa an tòan, vừa an nhàn... :4:

Nói thì nghe dễ, nhưng thực tế thì đợt vừa rồi kiếm được bao nhiêu em trả lại hết cho người rồi. May là chưa thâm vào vốn.... :102:

Last edited by a moderator:
Status
Not open for further replies.
Back