Bình luận giao dịch hàng ngày 2014- More Gains

Status
Not open for further replies.
Sử gia viết nó khác đầy tính hàn lâm, ngạo nghễ, dí dỏm, tiếc nuối, ... trên khuôn mặt hằn sâu vết chân chim :big_boss:

bao nhiêu tâm huyết không thấy chỉ nhìn thấy vết hằn chân chim là như nào...

Em dự TT bật lại khi HCM chạm 30.1.
Mốt mới bây h là xem bảng điện tử nhưng k xem những mã CP mình đang có kê kê, vứt đó hết năm 2014

Thị trường xuống tới ngưỡng này không phải ngưỡng để bán đối với các cụ không đòn
Xuống bất ngờ thì tăng cũng bất ngờ, uptrend vẫn còn nguyên với Monthly, có chăng nó so giật vài tháng trước khi tăng dựng đứng
Anh em lướt sóng chuẩn bị súng ống :hunt1:

cứ cuốn vào vòng xoáy ăn thua thế này là không nên... vẫn khuyên anh em như cũ, không nên mó máy... nếu không làm được thì thực hiện các bước sau: 1. chuyển tiền gửi Nh (đa số các công ty CK bây giờ đều chấp nhận chuyển tiền điện tử nên chỉ bấm nút là xong). không làm được bước 1 chuyển qua bước 2. Mua 1 ít nhưng giới hạn, quyết không phá vỡ tỷ lệ tiền/ cổ. Không làm được chuyên qua bước 3 Mua CP NH...

bao nhiêu tâm huyết không thấy chỉ nhìn thấy vết hằn chân chim là như nào...
Ku Mr nó là Giáo sư ngăn sét cản mây, giải tán đám đông không cần phương tiện hỗ trợ, bức xúc nó làm gì hả chú.

Em đang ráng luyện cách trade của bác, nhưng để đạt được mức trầm tỉnh và kiểm sóat được tâm tư, tình cảm của mình trước mọi biến động của thị trường như bác thì chẳng dễ chút nào. :102:
Cái này không cần phải ráng, sau khi bị TT quần cho lên bờ xuống ruộng mà vẫn không dứt bỏ TT, rồi sẽ có lúc thản nhiên như vậy.

cứ cuốn vào vòng xoáy ăn thua thế này là không nên... vẫn khuyên anh em như cũ, không nên mó máy... nếu không làm được thì thực hiện các bước sau: 1. chuyển tiền gửi Nh (đa số các công ty CK bây giờ đều chấp nhận chuyển tiền điện tử nên chỉ bấm nút là xong). không làm được bước 1 chuyển qua bước 2. Mua 1 ít nhưng giới hạn, quyết không phá vỡ tỷ lệ tiền/ cổ. Không làm được chuyên qua bước 3 Mua CP NH...
TT luôn chứa đựng bất ngờ, em tự hỏi có j xấu để lao với độ dốc lớn thế? Hỏi mãi mà chẳng ai hay nên đã trót ôm thì cứ để đó xem vậy, bán ra là mất tiền thật. Mà khó nhất là cut xong thì mua lúc nào và giá nào? Ai tư vấn đê vì chắc nhiều người giống em hiện nay.

TT luôn chứa đựng bất ngờ, em tự hỏi có j xấu để lao với độ dốc lớn thế? Hỏi mãi mà chẳng ai hay nên đã trót ôm thì cứ để đó xem vậy, bán ra là mất tiền thật. Mà khó nhất là cut xong thì mua lúc nào và giá nào? Ai tư vấn đê vì chắc nhiều người giống em hiện nay.
Không đòn thì để đó thôi, hiện tại không phải lúc cắt lỗ
Xuống thẳng đứng thì khả năng cũng tăng thẳng đứng, good luck

Cứ sai thì cut bác ạ, vì case mua đó đã sai. Còn chuyện mua con nào, giá gì sau đó thì lại là case khác. Cứ bán trước cho cái tâm nó tĩnh đã, tâm tĩnh thì case sau mới lựa chọn đúng được:emoticon-00100-smile:

Cứ sai thì cut bác ạ, vì case mua đó đã sai. Còn chuyện mua con nào, giá gì sau đó thì lại là case khác. Cứ bán trước cho cái tâm nó tĩnh đã, tâm tĩnh thì case sau mới lựa chọn đúng được:emoticon-00100-smile:
Thanks Anh, em cũng đã kịp cut 1/3 còn 2/3

Cái này không cần phải ráng, sau khi bị TT quần cho lên bờ xuống ruộng mà vẫn không dứt bỏ TT, rồi sẽ có lúc thản nhiên như vậy.
Hôm nay anh xuất hiện cái thị trường khởi sắc ngay. Anh cho anh em cái chủ trương từ đây đến hết tháng đi ạ? Tình hình hiện giờ là anh em.... vô cảm hết roài:4:

Cung rat ki luat va trat tu ... bao gio cho den hoang loan :)

Ko hẳn sẽ có uptrend trở lại, nhưng có những mã không giảm nữa rồi và thậm chí vào 1 chu kỳ tăng nhỏ. Việc có tham gia hay không là tùy quan điểm đầu tư từng người nhưng nên khách quan với thị trường chứ nhìn 1 chiều sẽ rất dễ bị sập hầm...

Status
Not open for further replies.
Back