Bình luận giao dịch hàng ngày 2014- More Gains

Status
Not open for further replies.
úi xời, có hớn hở tý nào ko ??? :D
Tạm thời thì chưa giảm tiếp mà sw 590-610 để anh em VC nhà mình kiếm thêm cơm thịt đã :)
Hàng đẹp - chạy thanh thoát thế này, các cp đc VCers bắt đáy 2 hôm nay đều bật tăng tốt chủ tịch cũng nên mừng cho anh e mới phải :21:

Ơ thế này có nghĩa là nó hơi cưng cửng 1 chút là nó lại sỉu à bác? vậy không biết có kịp sướng không bác nhỉ?

Em hôm nay mới biết forum mở cửa trở lại. Em test thử xem còn nick không. Em là em chào các bác ạ. Chúc các bác lúc nào cũng kiếm được nhiều xèng nha.
Ui,dạo này con lớn lắm rồi nhỉ-có còn cho con bú ko?hay là cho bố nó bú?

mình lính mới, welcome back
Thank you bác nha, em là em rất vui vì mới quay lại mà đã được bác welcome. Em gia cát dự bác là người cũ nhưng không biết là ai. Lâu lắm em không tham gia vào sòng trứng nên không biết thông tin gì mấy. Nay lãi suất tiết kiệm xuống thấp quá, với lại em cũng không biết nên đầu tư vào đâu nên mới định quay lại sòng trứng. Em đang có chút chút xèng muốn mua, bác biết cổ nào hay bác bẩu em với nha.

Ui,dạo này con lớn lắm rồi nhỉ-có còn cho con bú ko?hay là cho bố nó bú?
Con em đi học rùi bác ạ. Dạo này cũng đỡ phải chăm con như ngày trước. Em là em đang muốn đầu tư nên đang ngâm cứu lại 2 sòng, các bác thông thạo 2 sòng bẩu em với nha. Em giờ lười phân tích thị trường lắm.

Thank you bác nha, em là em rất vui vì mới quay lại mà đã được bác welcome. Em gia cát dự bác là người cũ nhưng không biết là ai. Lâu lắm em không tham gia vào sòng trứng nên không biết thông tin gì mấy. Nay lãi suất tiết kiệm xuống thấp quá, với lại em cũng không biết nên đầu tư vào đâu nên mới định quay lại sòng trứng. Em đang có chút chút xèng muốn mua, bác biết cổ nào hay bác bẩu em với nha.
Chờ bác Namsaigon và đại tướng trở về nữa thì đủ bộ nhỉ hí hí
Tú à,văn phong này ko phải Tramy trước đây?!

Mặc dù lãi suất huy động đã được các ngân hàng (NH) giảm từ ngày 18/3 theo quyết định của Ngân hàng Nhà nước (NHNN). Tuy nhiên, lãi suất cho vay vẫn chưa được giảm. Vì sao vậy?

Các phân tích cho thấy, nợ xấu các NH công bố có xu hướng ngày càng giảm nhưng các khoản lãi và phí phải thu lại tăng cao. Điều này có thể suy luận là nợ xấu đã được cơ cấu lại thành nợ trong hạn. Tuy vậy, bản chất của nó vốn là nợ xấu, dù đã được xử lý thành nợ trong hạn thì lãi vẫn không có để thu. Chính vì vậy mà các khoản lãi bị treo rất nhiều, khiến cho doanh thu, lợi nhuận của NH giảm. Đây có lẽ là lý do chính buộc các NH tiếp tục phải giữ lãi suất cho vay cao dù đầu vào đã giảm.
...
http://vietnamnet.vn/vn/kinh-te/167424/bi-an-khien-lai-suat-cho-vay-khong-ha.html
Nợ cơ cấu, nợ treo, lãi treo, cù nhầy còn nhiều lắm bác ơi. Tình hình có vẻ đỡ xấu hơn tí nhưng để giải quyết hậu quả em nghĩ phải mất vài ba năm. Không hoãn cái 02 thì một mớ nh, dn đi nạng. Cái tốt ai cũng thấy là không còn rủi ro thanh khoản như trước đây nữa, còn nợ xấu thì khó đánh giá lắm

Em hôm nay mới biết forum mở cửa trở lại. Em test thử xem còn nick không. Em là em chào các bác ạ. Chúc các bác lúc nào cũng kiếm được nhiều xèng nha.
Em cũng lính mới, ra xếp hàng chào chị :emoticon-00111-blush:

Cái truyền thống "âu sầu về tối" của VC mãi ko thay đổi nhỉ

Khi nào vụ ép sex trở lại được thì mới sôi động về đêm được anh.
Giờ anh cứ đè db ra bắt lượn vòng về vĩ mô là ngon, thêm anh Arrow, Caco, Giailang nữa càng ngon lành :D

Được thế thì tốt quá. Chỉ sợ nó break up thôi.
Theo dự của anh, điều chỉnh này chỉ cốt để giảm áp margin, còn xu hướng tăng là dài hạn. Vậy nếu margin đã ở mức an toàn thì nó lại tăng, càng an toàn thì tăng càng mạnh. Sau các đợt giảm mạnh, có thể bắt đáy chưa kéo cầu lên cao đủ để trả về mặt bằng trước, thậm chí có thể do dư chấn mà đà rơi có quán tính thêm vài phiên. Tuy nhiên, một khi đã là trend dài hạn thì kể cả chỉ số có rơi mạnh đến đâu, nó vẫn quay lại xu hướng dài hạn đang có. Và đương nhiên là rơi càng sâu thì sức bật lên sẽ càng mạnh.

Nên anh đánh giá diễn biến thị trường tuần này là diễn biến lành mạnh của một thị trường bull.

Được thế thì tốt quá. Chỉ sợ nó break up thôi.

breakup chắc khó đấy bác. chẳng nhẽ bà con quên 2p trước nhanh thế. có cái hay là hiện tại các cty ck cũng chia 2 phe rõ rệt. chứng tỏ thị trường phân hóa --->sidewayup. chắc các bác cao thủ ở đây chỉ thích thế. :D

Status
Not open for further replies.
Back