Bình luận giao dịch hàng ngày 2014- More Gains

Status
Not open for further replies.
Tởm nhỉ, thị trường mới xuống 2 hôm tổng cộng có 5% mà Cp con con nhiều thằng mất 20%...
Cũng bình thương mà bác, đợt vừa rồi nhiều con thượng vàng hạ cám ăn theo cũng tăng bằng lần rồi nên đợt này có đứt 50-60% cũng là bình thường mà bác. Nó phải có những quả đạp mạnh thì mới có đà để đi lên chứ. Em nghĩ sang tuần sau lại có đất diễn võ cho dân TA rồi :).Em dự về vùng 560 trùng với đợt kết quả kinh doanh của một số công ty tốt ở quý 1 lộ ra thì lúc đấy chính là cơ hội thôi :)
PS: Hôm nay dòng chứng khoán mạnh nếu bác nào vào giá tốt em nghĩ vẫn đủ T+ để ăn (HCM,BVS) có dấu hiệu cầu vào bắt đáy rồi :)

Last edited by a moderator:
Cũng bình thương mà bác, đợt vừa rồi nhiều con thượng vàng hạ cám ăn theo cũng tăng bằng lần rồi nên đợt này có đứt 50-60% cũng là bình thường mà bác. Nó phải có những quả đạp mạnh thì mới có đà để đi lên chứ. Em nghĩ sang tuần sau lại có đất diễn võ cho dân TA rồi :).Em dự về vùng 560 trùng với đợt kết quả kinh doanh của một số công ty tốt ở quý 1 lộ ra thì lúc đấy chính là cơ hội thôi :)
Tay to đang đứng ngoài xem thị trường tự vận động, ý của các anh tay to thế nào phải tới gần phiên ATC mới biết được
Không ủng hộ mua hay bán phiên sáng và nửa cuối phiên chiều

Dòng chứng khoán đang được kỳ vọng mạnh ở KQKD Q1, dòng BDS cũng được kỳ vọng nhiều
2 dòng này ko die thì TT cực khó xuống

cái này bác sai quá, sáng sớm ra thật không phải khi nói thẳng điều này...

Không bao giờ được bắt đáy chân dài thời điểm này nhé... 1. nếu thị trường đi xuống + tháo margin bọn chân dài bị bán trước; 2. Bác nghĩ chân dài mà bị sell off là vì sao? thằng đang ôm nó giờ phải nhả ra nó không biết là chân dài chắc?

Giờ chỉ có vào hàng hot giá rẻ do lớp trước ăn đủ rồi chốt lãi nhả ra, làm con sóng sau thôi. Bọn này vừa được cả thị trường chú ý (TT đỏ mà giá nó đến hôm qua vẫn xanh hoặc trần); vừa là dòng tiền tươi, chứ không phải tiền ảo

Tks anh, vì vậy nên HCM của e nó bật dậy ngay khi tt có dấu hiệu hồi sức :)

Sóng hồi thường thường được 20% không anh?
Mình nghĩ những con chứng khoán mạnh(quý 1 kết quả kinh doanh tốt ) chắc sẽ được thôi bác. Còn những hàng sida mà đợt vừa rồi tăng nóng quá thì em chịu :). Có thể nhìn HCM, ở HO và BVS ở HNX làm chỉ báo vì 2 con này quý 1 kết quả kinh doanh tốt mà do khối lượng giao dịch đợt này rất lớn nên bọn đấy là bọn hưởng lợi nhất.Khả năng sóng chứng khoán xong thì có thể thị trường đi về nơi xa :)

Last edited by a moderator:
Tay to đang đứng ngoài xem thị trường tự vận động, ý của các anh tay to thế nào phải tới gần phiên ATC mới biết được
Không ủng hộ mua hay bán phiên sáng và nửa cuối phiên chiều
Thể hiện sự đứng ngoài quan sát của tay to ở chỗ các mã đầu bảng MSN, GAS, FPT, PVD... đều vàng.
Em mong có thêm cú sụt tày đình để thỏa chí mua được các hoa hậu giá bèo. Các bác đừng đánh em nhóe

Mình nghĩ những con chứng khoán mạnh(quý 1 kết quả kinh doanh tốt ) chắc sẽ được thôi bác. Còn những hàng sida mà đợt vừa rồi tăng nóng quá thì em chịu :). Có thể nhìn HCM,SSI ở HO và BVS,VND ở HNX làm chỉ báo vì 4 con này quý 1 kết quả kinh doanh tốt mà do khối lượng giao dịch đợt này rất lớn nên bọn đấy là bọn hưởng lợi nhất.Khả năng sóng chứng khoán xong thì có thể thị trường đi về nơi xa :)
Anh chị có kinh nghiệm đánh cú hồi kinh điển biên vài đường học tập.

E đã shopping hết tiền hôm nay .. lại chờ ngày mai múc tiếp :DSJS chắc CE trùng trục ... về 3x trong tháng 4 và 4x trong tháng 5 :heo09:

Dòng chứng khoán đang được kỳ vọng mạnh ở KQKD Q1, dòng BDS cũng được kỳ vọng nhiều
2 dòng này ko die thì TT cực khó xuống
Em chỉ e kết quả kinh doanh tốt của dòng chứng đã bị tạm ứng cho đợt tăng vừa rồi, nên đầu quí II ra báo cáo chưa chắc còn hiệu ứng mạnh nữa. BĐS thì may ra đang được bề trên ưu ái dành cho vài lời chém gió...

Status
Not open for further replies.
Back