Bình luận giao dịch hàng ngày 2014- More Gains

Status
Not open for further replies.
Đợt này em tham gia tt với hai mã là VCG va STB là muốn đu theo ETF ăn uống chút đỉnh, còn main account thì đã về trạng thái stand by bởi em nghĩ ở giai đoạn WC, đêm các chứng binh đã hết mình với bóng đá, thì ngày khó còn sức cống hiến cho thị trường, kể cả có BB thì VNI cũng khó ồn ào.
Bác Bangtam cho xin tý phản biện để tăng nhuệ khí nào

Full MG khi rõ up trend mạnh thôi chứ full khi SW là đánh bạc 50/50 à?
Hoàn toàn đồng tình về HNX đang sideway, ko nên full MG. Nhưng có những mã CP đã break khỏi mô hình, giờ nó chờ HNX test về cạnh dưới, nếu ổn mà bật lên trở lại thì bọn này chạy trước. Do vậy, dù Index có điều chỉnh, nhưng mình nghĩ vào mấy em dạng này thì cùng lắm vẫn còn mạng để chạy ra khi diễn biến xấu hơn dự kiến.

đỏ thật đấy bác ạ:4:đã nên mua chưa bác
E có cảm nhận gì đâu mà mua ... chỉ sợ nhìn lướt k chính xác :D nên hỏi cho chắc ... mà ảnh hưởng WC 2014 mới chỉ bắt đầu :D e ít coi đá banh còn k muốn nhìn bảng ...mệt :D

Chẹp chẹp!
VNi hay HNX đều tăng trên 10%/30 ngày mà gọi là sideway hả trời hiiiiiiiiiiiiii
các cụ chính thức mất hàng, giao dịch phiên sáng rất tuyệt 900 tỏi mà VNi không thay đổi đúng là cá mập ăn có khác
:gun_rifle::gun_rifle::gun_rifle:

Chẹp chẹp!
VNi hay HNX đều tăng trên 10%/30 ngày mà gọi là sideway hả trời hiiiiiiiiiiiiii
các cụ chính thức mất hàng, giao dịch phiên sáng rất tuyệt 900 tỏi mà VNi không thay đổi đúng là cá mập ăn có khác
:gun_rifle::gun_rifle::gun_rifle:
Bác nói em mới để ý tới khối lượng, nhưng nói chung vẫn hơi oải
uptrend vni thì quá rõ ràng nhưng cực ít CP có trend, rất khó nhằn. Em đang đợi 1 cú hích mạnh cho em nó tèo hoặc tăng mạnh rồi ngâm cứu tham chiến. Giờ túc tắc bán khi hàng về nếu vẫn cứ tình trạng này

HAP hnay hàng về vừa đẹp, LCG e vẫn chung tình, chưa thấy lý do phải out. Có ITA là oải, định cơ cấu sang FCN thế nhưng ngại nhảy nhót khi TT thế này, sợ mất lợi the T+, haizzz! Ngồi im!!!

HAP hnay hàng về vừa đẹp, LCG e vẫn chung tình, chưa thấy lý do phải out. Có ITA là oải, định cơ cấu sang FCN thế nhưng ngại nhảy nhót khi TT thế này, sợ mất lợi the T+, haizzz! Ngồi im!!!
Thị trường đã cho thấy lực yếu hẳn, em vẫn chung tình với DHM và HAR, hị vọng tuần này ETFs giữ được nhịp tt.

TT này múc con nào có lãi thì bán ... sang nuôi con chưa có lãi ... tạm thời chắc chỉ giật gấu vá vai thế thôi các anh ah :D

Hôm nay nhiều ae nóng ruột đã được mua như ý muốn ... mới mua đừng chán vội nhé :D TT này chủ yếu bán vì chán chứ k phải vì lỗ :D E dự tình hình giảm từ từ này sẽ kéo dài ... cho đến 1 hôm giá giảm mạnh đủ rẻ để mua ngâm dấm:D

Hôm nay nhiều ae nóng ruột đã được mua như ý muốn ... mới mua đừng chán vội nhé :D TT này chủ yếu bán vì chán chứ k phải vì lỗ :D E dự tình hình giảm từ từ này sẽ kéo dài ... cho đến 1 hôm giá giảm mạnh đủ rẻ để mua ngâm dấm:D
không phải bán vì chán, mà là bán vì danh mục hôm nay lãi, mai lại lỗ :((

Status
Not open for further replies.
Back