Bình luận giao dịch hàng ngày 2014- More Gains

Status
Not open for further replies.
Cần thời gian để Indexes điều chỉnh điểm một vài ngày, hút tiền mới rồi mới Run được...
Nếu giả thiết HNX tạo triangle là đúng thì sẽ còn một nhịp giảm rất nhỏ. Ngày thoát khỏi mô hình triangle tối đa là (23-28)/6, nếu không xảy ra thì mô hình này fail

Nếu giả thiết HNX tạo triangle là đúng thì sẽ còn một nhịp giảm rất nhỏ. Ngày thoát khỏi mô hình triangle tối đa là (23-28)/6, nếu không xảy ra thì mô hình này fail
Thì cứ đợi đến lúc nó xảy ra hẳn tính...Ko cầm đèn chạy trước oto làm gì...

Hôm nay giá trần của STB là target, tui đặt chờ bán nhưng chắc khó có trong hôm nay
Dù sao thì cũng được nhìn thấy target trên bản điện . Anh em ta cứ liệu cơm gắp mắm

vnindex uptrend nhưng cổ phiếu tăng rất vòng vèo, rất hiếm cổ phiếu tăng đủ T+. Đa số tăng 1-2 phiên rồi lại èo èo ển ển
Khá là khó nhằn, em quất LCG lãi hẳn 1 lai sau khi nắm giữ T+10 :big_boss:

vnindex uptrend nhưng cổ phiếu tăng rất vòng vèo, rất hiếm cổ phiếu tăng đủ T+. Đa số tăng 1-2 phiên rồi lại èo èo ển ển
Khá là khó nhằn, em quất LCG lãi hẳn 1 lai sau khi nắm giữ T+10 :big_boss:
Có khi nào vừa bán xong nó phọt lên luôn ko cụ :big_boss:

Có khi nào vừa bán xong nó phọt lên luôn ko cụ :big_boss:
Del nó ra khỏi list ngày nếu nó chơi mình như thế :big_boss:
Thu gọn ranh mục, tích lũy xèng chờ thời cơ mới. Index tăng từ 508 tới 574 mà lợi nhuận được có 2%, tủi nhục vô cùng :44.jpg:

Del nó ra khỏi list ngày nếu nó chơi mình như thế :big_boss:
Thu gọn ranh mục, tích lũy xèng chờ thời cơ mới. Index tăng từ 508 tới 574 mà lợi nhuận được có 2%, tủi nhục vô cùng :44.jpg:
Tại em thấy con LCG nó đang có cái "Tam giác quỷ", em chờ nó break xem thế nào :)

Khéo thằng FIT hôm nay có thêm một chàng lính nữa nhỉ. Tiền Tây nó không chấp chới như mấy BBs khoai ta

Thường thấy ở chứng Vịt là sau chàng ngự lâm thứ 3 là hết vẹo
Rất khó nhằn, toàn bull 1 phiên
Thị trường kiểu này các bác có cao kiến gì để thắng không? Em hay chơi hàng nóng nhưng thích ăn theo trend chứ ko thích ăn T+

Thị trường kiểu này các bác có cao kiến gì để thắng không? Em hay chơi hàng nóng nhưng thích ăn theo trend chứ ko thích ăn T+
Ăn theo trend thì theo dỏi STB đoạn này đi, trend đang rất đẹp. 22 là em dự theo mô hình flag thôi.

Thấy hôm nay có tay to bảo mua PVD đó các bác.
TT chung hôm nay nhìn sáng giờ thấy ăn hàng không hà. Toàn tranh thủ wc bà con chán là thu gom.

Các bác bị VNI (bị kéo) nó làm ảo nhiều nên nghĩ là up trend chứ nhìn HNX thật hơn thì nó vẫn side way (biên độ hơi rộng) là chính ấy chứ. Up trend gì với ADX của VNI loanh quanh 20.5 còn HNX vẫn ~ 19.

Em nghĩ là 2 sàn vẫn đang trong giai đoạn tích lũy thôi, nên bác nào mấy hôm vừa rồi tất tay + full margin ngay là hơi vội.

Thống kê rồi đó bác. Chỉ có 40 mã ăn được trên 5% đợt rồi thôi. Giờ chắc chỉ ăn 5% là lướt sang mã khác.

Các bác bị VNI (bị kéo) nó làm ảo nhiều nên nghĩ là up trend chứ nhìn HNX thật hơn thì nó vẫn side way (biên độ hơi rộng) là chính ấy chứ. Up trend gì với ADX của VNI loanh quanh 20.5 còn HNX vẫn ~ 19.

Em nghĩ là 2 sàn vẫn đang trong giai đoạn tích lũy thôi, nên bác nào mấy hôm vừa rồi tất tay + full margin ngay là hơi vội.

Do đi ngang tích lũy nên % ăn ít. Full margin để tăng lợi nhuận. Oánh full trong tt sidew vẫn an toàn chứ bác!?

Status
Not open for further replies.
Back