Bình luận giao dịch hàng ngày 2014- More Gains

Status
Not open for further replies.
quan điểm cá nhân iem thì là sideway up...
cơ mà rất khó chịu vì không phải mã nào cũng tăng mà phân hóa rất tinh vi, khéo chọn lạch nước thì có ăn... không thì chả có cái gì bỏ vào mồm :(

ps: cái em hỏi để chọn CP có khả năng tang mạnh nhất là dựa trên ý tưởng của VND bác ạ, không phải em hỏi chơi đâu ;)
https://www.vndirect.com.vn/portal/y-tuong-dau-tu/power-ratings.shtml

Vâng, em cũng đoán thế nên cùng với mọi người ở đây đóng góp nhiệt tình, chỉ hơi đùa dai bác 1 tí thôi :)

Nhìn bãng P/E thì thấy trong mắt anh Tây, em VNI không được hấp dẫn bằng các em gái láng giềng :1:
Chỉ có trong ngày breakout giá mới đi mạnh, còn breakout xong rồi em nào cũng xìu xìu ển ển hết

Em ko care về giá, care dấu hiệu để mua thôi
Hiếm khi sóng tăng mà ko măm, cờ bạc đận này khó khăn quá
em thấy trường phái đu trần của bác chỉ thích hợp trong thị trường nóng chứ thị trường tăng nhẹ nhàng hoặc sideway thì ko nên đua trần

em thấy trường phái đu trần của bác chỉ thích hợp trong thị trường nóng chứ thị trường tăng nhẹ nhàng hoặc sideway thì ko nên đua trần
Tăng nhẹ hoặc sideway mới là chuẩn chứ bác, chỉ là thời gian vừa rồi không chuẩn thôi
Khi 1 cổ phiếu tích lũy đủ lâu bỗng dưng bật CE với khối lượng lớn, đương nhiên đi sau cái dấu hiệu đó là 1 thông tin mà mình chưa biết (nhỏ lẻ mà), là em chiến.

chuẩn mà khó chỉnh hiiiiiiii
mỗi người 1 sys tem..nếu nhiều sys tem thì nhiều khi đồng nghĩa là shadow trade hiiiiiii

Tăng nhẹ hoặc sideway mới là chuẩn chứ bác, chỉ là thời gian vừa rồi không chuẩn thôi
Khi 1 cổ phiếu tích lũy đủ lâu bỗng dưng bật CE với khối lượng lớn, đương nhiên đi sau cái dấu hiệu đó là 1 thông tin mà mình chưa biết (nhỏ lẻ mà), là em chiến.

Giai đoạn này là giai đoạn quan sát kỹ, soi, múc dần & tích lũy có chọn lọc các CP ngon. Các bác đừng mong các em nó phi ầm ầm ngay trừ vài trường hợp cá biệt. Chỉ khi nào đêm hội hoa đăng đủ điều kiện bắt đầu thì lúc ấy mới bắn pháo hoa được :)

Kéo mà không chịu tăng, để e táng cho tt xuống đỡ ngứa mắt:)
a cũng có PET (về dần từ hôm nay) nhưng kg muốn hô vì ngại làm ae nản :D
giờ đàng nào ae cũng lên tàu rồi, nhưng chắc em kg cần phải xuống tàu bớt để PET chạy cho nhẹ đâu :)
có vẻ em nó đang tăng vững vàng, lướt lát kiếm lai khéo lại mất hàng

Tuần này hàng chất chưa phải đua nhưng em e tuần sau muốn sở hữu phải đua lệnh còn không thì vơ bèo vạt tép hí hí

Một trà, một bóng (bóng đá), một đàn bà
Ba cái lăng nhăng nó hại ta
Trừ được cái nào hay cái ấy
Có chăng trừ rượu với trừ bóng
trừ được rượu và đá bóng thì đủ điều kiện để bác Giailang thâu nhận rùi hiiiiiiiii

chán nản với DPM..thôi thì dứt áo cho em nó đi thôi :(
Hì hì, đừng vội nản lòng người ơi. 2014 phá được cả dớp WC lẫn thứ sáu ngày 13 nhóe vì vậy em lại lựa nhịp điều chỉnh của thị trường để đi tiền
(Lần này eim ngắm SAM cùng Uyển Di)

a cũng có PET (về dần từ hôm nay) nhưng kg muốn hô vì ngại làm ae nản :D
giờ đàng nào ae cũng lên tàu rồi, nhưng chắc em kg cần phải xuống tàu bớt để PET chạy cho nhẹ đâu :)
có vẻ em nó đang tăng vững vàng, lướt lát kiếm lai khéo lại mất hàng
Được bác trợ lực là hôm nay VNi tăng thêm điểm hiiiiiii :D:D:D

trừ được rượu và đá bóng thì đủ điều kiện để bác Giailang thâu nhận rùi hiiiiiiiii
hiiiiiiiiii....
dạo này rảnh rang... em hay vào VC Thiền quán đọc.... công nhận các huynh thật cao thâm.. cái chòi lá của em bên VFPress lâu lâu được các bác ghe thăm chỉ điểm mà lại không biết :)
các hành giả đại xá cho em :)

Hì hì, đừng vội nản lòng người ơi. 2014 phá được cả dớp WC lẫn thứ sáu ngày 13 nhóe vì vậy em lại lựa nhịp điều chỉnh của thị trường để đi tiền
(Lần này eim ngắm SAM cùng Uyển Di)

Bác đã kiểm tra xem liệu có phá được dớp chung thuyền chưa mà máu thế :21:

Bác đã kiểm tra xem liệu có phá được dớp chung thuyền chưa mà máu thế :21:
Úi ùi, cứ nghe tên là em đoán người thanh thoát, dễ bốc, dễ thoát---> totaly là nhẹ vía
Anyways, em cùng thuyền với bác Linh một mã, thấy cũng ổn áp mừ

Status
Not open for further replies.
Back