Bình luận giao dịch hàng ngày 2014- More Gains

Status
Not open for further replies.
Vẫn kì vọng cao quá anh ah ... không thì tối đa hóa lợi nhuận được từ hôm qua rồi :D nhưng không sao ... muốn kiếm thêm vài lai thì cũng phải chuẩn bị mất vài lai :)

Chuẩn rồi, nghe Tú dê đoán mô hình W hôm nọ chưa ?

Hơ hơ, em lo ra bớt hàng đây, đóng cửa tính tiếp.
Dự là dự thế, nó ko được thế thì mình phải tùy cơ ứng biến chứ:emoticon-00169-dance:
Đợi xanh nhẹ lại rồi ra, trước khi giảm phiên chiều.

Chuẩn rồi, nghe Tú dê đoán mô hình W hôm nọ chưa ?
e không nghĩ là W ... mà đáy sau cao hơn đáy trước :D Tuy nhiên cứ mở ra nhiều phương án ... mô hình nào cũng được nhưng phải có dòng tiền tham gia ... e follow dòng tiền lớn đi , nó vào thì e vào ... đoán mô hình dễ phát sinh bắt dao lắm :D

làm sao để biết tiền lớn tham gia : ngoài việc coi volume theo TA thì cách nhìn bảng điện sẽ phát hiện ra nhanh nhất ... tuy nhiên sai số cũng khá lớn :D ví dụ hôm thứ 4 e có mua thêm hàng do thấy thấy 1 lệnh quét = 5% volume bình quân ,múc theo thế là dính :)

Thị trường xanh nhẹ trở lại, bác nào muốn bán thì có thể bán. Đầu tuần sau tính tiếp.

pvx nhìn ổn phết tiếc em không có. Hôm nay mà nuốt hết chỗ kia là ngon đấy

Các bác hay theo dõi con SHB cho e hỏi là nó thường xuyên du mua các mức giá nhiều thế hả?

Sent from my iPad using Tapatalk
Thế là ít đấy bác @uyendi, lúc nóng bỏng dư mua mỗi mức giá của em nó đến 2-3 triệu cổ cơ. Giao dịch mỗi hôm trên 10tr cổ là bình thường:69:

Óe, NVT hả bác, hôm qua em đặt lệnh y hệt bác, dưng mà bán:40::19:.
Bác đang chất lệnh ở 6.1, 6.2 đấy ạ?:38::38:
Em bán đa phần 6.9 và vài K @7 hôm trước, hôm qua cover 1/2 giá 6.5 và 6.4; nay lại chờ ATC xem có bác nào tốt bụng nữa; Kiểu gì thì con này vẫn khá ổn trong quý I, II mùa du lịch, hơn nữa vay nợ ko lớn như xưa.

Bác kỳ vọng nó còn nhào xuống nữa à mà bán; em giờ chơi kiểu cụ già, ko đua mua, ko đua bán; đã break out thì kiểu gì cũng tà tà chờ mua pullback; còn nếu oversold quá thể thì chờ hứng sàn.

Chỉnh cũng khó nhỉ, chiều mà tăng mạnh thì "Bây giờ em phải làm sao" :D
Múc lại chứ sao ... nhưng nhớ xem xét volume ủn giá nhé :D chiều nay khớp càng nhiều càng thích(theo chiều tăng )... lượng lự thì đợi vậy :D

TT điều chỉnh hả cả nhà ơi.

Đợt này khối bác ăn bằng nửa lần nhể...hiiiiiiiiii
Dự là vậy, nhưng ai cũng dự vậy nên ko biết thế nào, thị trường thường đỏng đảnh, hay đi ngược ý kiến chuyên gia:4:

Status
Not open for further replies.
Back