Bình luận giao dịch hàng ngày 2014- More Gains

Status
Not open for further replies.
Em cũng đang nghĩ BVH là minh chủ thống nhất các bang phái đợt này sau khi đã clear sạch sẽ lùm xùm
tôi cũng nghĩ BVH đang ở điểm mua đẹp.
Chỉ là góc nhìn thuần TA rừng, em thấy PPC sắp hay rồi đó :)
PPC hay, nhưng tôi thấy có vẻ khó tăng mạnh như nhiều cp khác trên TT...
@chim_non kg dang tay đỡ em NH (REE) sao ? Con nhà lành gặp lúc sa cơ... thương quá ! :)

Như thường lệ, các BCs lớn sẽ cầm máu rồi hồi phục đầu tiên, nhưng chưa ảnh hưởng tới chỉ số,
vì đa số midcap và smallcap vẫn còn bị bán mạnh. Vài phiên sau, khi số này cầm máu thì chỉ số chung hồi phục, trong khi một số pennies và microcap vẫn chưa hết đà rơi...

Last edited by a moderator:
Điểm vô lý của thị trường là vĩ mô có cải thiện, hoặc ít nhất chưa thấy xấu hơn. Kết quả kinh doanh của doanh nghiệp cũng tốt hơn, trong khi giá cổ phiếu giảm về ngang với đáy.
Nhưng dù sao đi nữa, khi có trend thì giá có thể giảm tới mức phi lý mà chả ai ngờ tới

Lên chả có lý do thì xuống cần gì. BBs đánh lên thì bà con hồ hởi, đánh xuống thì quăng dép guốc chạy thôi =))

SSI lại sàn căng đét với nửa triệu cổ.
Tuy nhiên các Bcs khác có xanh có đỏ chứ không lăn quay ra sàn lũ lượt như hôm qua
Em dự, ý đồ của các tay to là; phân hóa CP, diệt hàng nóng, hàng margin cao
Những chú hàng nóng bỏng 1 thời được tung hô như DLG HAR VHG CCL HUT.... đang nằm sàn 1 cách rất bền vững

oải quá, chẳng lẽ lại bị call. nản toàn tập. có ai như em?
Chia buồn
Giầu nghèo nó cố số roài, muốn ăn ngon ngủ kỹ thì ko nên margin bác ợ
Đợt tới em sẽ chơi margin nhưng chỉ là margin với số lãi phát sinh thôi

TT yếu quá ... e cũng yếu theo ... nói k nổi rồi ... cung cái éo gì mà vội thế ... chết đ éo đâu mà bán như phá mã :(

Chia buồn
Giầu nghèo nó cố số roài, muốn ăn ngon ngủ kỹ thì ko nên margin bác ợ
Đợt tới em sẽ chơi margin nhưng chỉ là margin với số lãi phát sinh thôi
Chẳng nhẽ giảm mãi, mà doanh nghiệp nó vẫn làm ăn bình thường có sao đâu hả giời

Chẳng nhẽ giảm mãi, mà doanh nghiệp nó vẫn làm ăn bình thường có sao đâu hả giời
2007-2008 những câu nói thế này vang mãi không ngừng bác ạ
Thị trường có cái lý riêng của nó, lí sự với nó là mình die

SSI lại sàn căng đét với nửa triệu cổ.
Tuy nhiên các Bcs khác có xanh có đỏ chứ không lăn quay ra sàn lũ lượt như hôm qua
Em dự, ý đồ của các tay to là; phân hóa CP, diệt hàng nóng, hàng margin cao
Những chú hàng nóng bỏng 1 thời được tung hô như DLG HAR VHG CCL HUT.... đang nằm sàn 1 cách rất bền vững
Trong khi con gấu nó hung dữ thế này, nhóm CP tài chính là mệt mỏi nhất, thằng sản xuất dù gì nó cũng còn nhà xưởng, hệ thống này kia.

Status
Not open for further replies.
Back