Bình luận giao dịch hàng ngày 2014- More Gains

Status
Not open for further replies.
- Có ai theo dõi PPC không? liên tục mấy tuần rồi NN mua trong phiên >= 1/3 KL giao dịch....sao lại thế nhi :(
P/S: ai có báo cáo phân tích cho em với :)

- Có ai theo dõi PPC không? liên tục mấy tuần rồi NN mua trong phiên >= 1/3 KL giao dịch....sao lại thế nhi :(
P/S: ai có báo cáo phân tích cho em với :)
Thật ra em thấy TT đang có một "thế lực" nào đó đang nâng đỡ, các lệnh "câu" theo chiều "xanh" với giá trị 10CP rất nhiều mỗi khi TT down trong VNI30, và luôn có xu hướng "xanh". Theo em đợt này sẽ không giảm hơn nữa, hy vọng là như thế...

Last edited by a moderator:
Thật ra em thấy TT đang có một "thế lực" nào đó đang nâng đỡ, các lệnh "câu" theo chiều "xanh" với giá trị 10CP rất nhiều mỗi khi TT down, và luôn có xu hướng "xanh". Theo em đợt này sẽ không giảm hơn nữa, hy vọng là như thế...
Cái này dân gian gọi là "Xanh" cưỡng bức. Còn trader gọi là "Forced blue"... :4:

Cái này dân gian gọi là "Xanh" cưỡng bức. Còn trader gọi là "Forced blue"... :4:
Hiii kiểu gì thì cũng là "xanh" mà cụ, nhưng như thế có nghĩa là tay to không muốn "rơi" nữa, mà khi đã vào đúng "phom" em chắc là dòng tiền sẽ nhảy vào ngay (tiền đang dình con mồi bên ngoài kìa). Khéo lúc đó lại xanh mơn mởn...

Hiii kiểu gì thì cũng là "xanh" mà cụ, nhưng như thế có nghĩa là tay to không muốn "rơi" nữa, mà khi đã vào đúng "phom" em chắc là dòng tiền sẽ nhảy vào ngay (tiền đang dình con mồi bên ngoài kìa). Khéo lúc đó lại xanh mơn mởn...
Yeap... Kiểu gì cũng là màu xanh. Vấn đề là màu xanh lại có đến 2 bản chất và 2 cái bản chất này lại đối nghịch và khác nhau rất nhiều.

Mọi người muốn thấy nó xanh 1 cách bền vững, tự nhiên.... Còn xanh giả tạo, gượng ép thì chắc khó mà thuyết phục được mọi người xuống tiền chơi tiếp... :4:

Ông VNM vẫn đủng đỉnh mua theo số share phát hành nhỉ, hôm trước 50K, hôm qua thêm 100K, cũng đỡ cho bà con muốn cut thì cut được giá tốt

Thời buổi khó khăn, hàng về 5% thì cứ cầm tiền trong túi đã cho yên tâm. Chẳng biết ngày mai thế nào nên hôm nay có cái ăn là cứ ăn đã, he he.
Chắc cú thế là ổn nhưng PVX đổ bê tông thế kia thì chốt phiên tăng khá đấy.
Đến kháng cự lại có em khác thay là ổn đới.

Yeap... Kiểu gì cũng là màu xanh. Vấn đề là màu xanh lại có đến 2 bản chất và 2 cái bản chất này lại đối nghịch và khác nhau rất nhiều.

Mọi người muốn thấy nó xanh 1 cách bền vững, tự nhiên.... Còn xanh giả tạo, gượng ép thì chắc khó mà thuyết phục được mọi người xuống tiền chơi tiếp... :4:

Khổ... nhiều khi gượng ép lại sướng ấy chứ, bác nhìn "chân dài" thấy bên ngoài ngon choét có sướng không, mặc dù bên trong khéo toàn ghẻ lỡ hắc lào ấy chứ hiiiii

Xanh vỏ đỏ lòng ... nhiều bác lại lăn tăn nhỉ :D Tình hình này thì nên giảm danh mục ... chốt lãi or cutloss đều nên làm:)

Sáng giờ ae chém ít nhỉ ... có vài trang ah ... phương án có rồi thì cứ action thôi ... nhưng nhớ ghi lòng tạc dạ là không thằng nào xung phong làm liệt sĩ đâu :D

Khổ... nhiều khi gượng ép lại sướng ấy chứ, bác nhìn "chân dài" thấy bên ngoài ngon choét có sướng không, mặc dù bên trong khéo toàn ghẻ lỡ hắc lào ấy chứ hiiiii
Kakakaka... Cổ phiếu thì dân ngọai đạo như em nhiều khi thấy nó trìu tượng, cao siêu, khó hiểu quá... Còn chân dài hắc lào với ghẻ lở thì em thấy nó gần gũi, dễ hiểu hơn... Cái ví dụ của bác làm em ngộ ra thêm được nhiều điều khi trade. Like mạnh cái ý tưởng của bác.. :21::19::24:

Sáng giờ ae chém ít nhỉ ... có vài trang ah ... phương án có rồi thì cứ action thôi ... nhưng nhớ ghi lòng tạc dạ là không thằng nào xung phong làm liệt sĩ đâu :D
Chắc các cụ ấy đang lo cái T+ nên không rảnh chém gió, từ khi em bỏ "T+" chuyển sang "tuần+" và "tháng+" chém "kinh cực" cụ ah

lại bù volume rồi, chủ tịch hôm qua không lại với giá xăng tăng, nhưng hôm nay phản công ngay, không chịu kém một li nào

Status
Not open for further replies.
Back