Bình luận giao dịch hàng ngày 2014- More Gains

Status
Not open for further replies.
DPM oversold kiểu gì cũng bật lại, tuy nhiên mình thích chờ phiên nữa cho chắc ăn... mất ăn thì thôi vậy...

DPM oversold kiểu gì cũng bật lại, tuy nhiên mình thích chờ phiên nữa cho chắc ăn... mất ăn thì thôi vậy...

Hôm nay bà con lại tiếp tục bắt đáy DPM. Nếu mà Bản Việt nhận định đúng thì :18.jpg:

Hôm nay bà con lại tiếp tục bắt đáy DPM. Nếu mà Bản Việt nhận định đúng thì :18.jpg:
Như GTT lúc 8.6 thôi, bà con hăm hở khởi nghĩa thì còn chờ dài dài mới có ăn. Oversold của RSI còn chụp vuột nói chi đến oversold của stochastic không có ý nghĩa lắm. Tất nhiên là có hồi nhưng sau đó ...

Có phải lúc nào over-sold cũng sẽ bật lên đâu anh? e thấy nhiều mã over-sold rồi điều chỉnh lên xíu, lại lao dốc tiếp mà?

Có phải lúc nào over-sold cũng sẽ bật lên đâu anh? e thấy nhiều mã over-sold rồi điều chỉnh lên xíu, lại lao dốc tiếp mà?

Chắc chắn sẽ có lúc bật, nhưng lúc nào , giá nào thì nếu biết được mới giàu.

Nó không có gì xấu lắm thì RSI<20 nhấp nhô 1 tý lại lên thôi mà... thằng khác thì oversold cả tháng cũng chả ngoi được nhưng thằng này kinh doanh không ảnh hưởng gì mấy thì cũng mong cửa thắng cao... Tuy nhiên mình thích support 35-36 hơn nên mình chờ, còn không về đến đấy thì cũng thôi, coi như bỏ

Nó không có gì xấu lắm thì RSI<20 nhấp nhô 1 tý lại lên thôi mà... thằng khác thì oversold cả tháng cũng chả ngoi được nhưng thằng này kinh doanh không ảnh hưởng gì mấy thì cũng mong cửa thắng cao... Tuy nhiên mình thích support 35-36 hơn nên mình chờ, còn không về đến đấy thì cũng thôi, coi như bỏ
yeah...e đặt gạch 34 chờ nó ;)

Chắc chắn sẽ có lúc bật, nhưng lúc nào , giá nào thì nếu biết được mới giàu.
DPM nếu thủng 39 thì còn mỗi vùng 37 hỗ trợ, em dự tới đó sẽ bật, bật ko qua được vùng 41 sẽ rơi về 30 luôn. Còn qua được 41 thì.... tới đó tính tiếp:4:

PS: nhìn cây nến với vol hơn 15tr tuần qua thì... tạch, chẳng có lý do gì để ngó DPM lúc này, rõ ràng bên bán rất dứt khoát:26:

SCL chị ạ... thằng này trong vòng 1 năm tăng giá 10 lần... giờ còn 5 lần thôi, làm tý....
không thể tin nổi là mới 1 năm trước, SCL có giá <2.6 suốt 10 phiên
giờ đây giá 19.x thì ae ta lăm lăm nhào dzô :p

Tin cổ tức:
Ngày 18/4/2014, SCL trả cổ tức 2011: 450 đ/cp
vậy là cổ tức 2012 + 2013 chưa biết ra sao... chắc là trả bằng giấy, hoặc chờ bán giấy xong sẽ trả ? :p

Last edited by a moderator:
DPM nếu thủng 39 thì còn mỗi vùng 37 hỗ trợ, em dự tới đó sẽ bật, bật ko qua được vùng 41 sẽ rơi về 30 luôn. Còn qua được 41 thì.... tới đó tính tiếp:4:

PS: nhìn cây nến với vol hơn 15tr tuần qua thì... tạch, chẳng có lý do gì để ngó DPM lúc này, rõ ràng bên bán rất dứt khoát:26:

Khi mà cái thằng bán rất dứt khoát nó hết hàng thì sao nhỉ ?

Giống như DB cùng nguyên bầy khoai tây bán HAG lúc trước cũng rất dứt khoát quanh 20-21 đấy.

Khi mà cái thằng bán rất dứt khoát nó hết hàng thì sao nhỉ ?

Giống như DB cùng nguyên bầy khoai tây bán HAG lúc trước cũng rất dứt khoát quanh 20-21 đấy.
Thì chờ thằng mua mới chứ sao. Chứ mấy thằng cũ nó đã mua rồi mà

không thể tin nổi là mới 1 năm trước, SCL có giá <2.6 suốt 10 phiên
giờ đây giá 19.x thì ae ta lăm lăm nhào dzô :p

Tin cổ tức:
Ngày 18/4/2014, SCL trả cổ tức 2011: 450 đ/cp
vậy là cổ tức 2012 + 2013 chưa biết ra sao... chắc là trả bằng giấy, hoặc chờ bán giấy xong sẽ trả ? :p

Cổ tức cam kết 2014 là 15%, cổ tức 2012,2013 chưa tìm hiểu, không biết có hay không...; chủ tịch HĐQT thì cam kết mua đến 20%; KH lợi nhuận 2014 cũng hoành tráng, EPS tầm 4,5k có thể thực hiện được... nhưng cú giảm 35 về 19.x này cũng khá khiếp, không rõ có gì xấu không... làm tý thử xem sao anh ạ hihi..

không thể hiểu tại sao có quá nhiều bác bắt đáy cp. Cứ tưởng có nhiều kinh nghiệm thì người ta không bắt đáy cp nữa. Hay các bác học WB nhằm mua cp giá trị bị quá bán. :D

không thể hiểu tại sao có quá nhiều bác bắt đáy cp. Cứ tưởng có nhiều kinh nghiệm thì người ta không bắt đáy cp nữa. Hay các bác học WB nhằm mua cp giá trị bị quá bán. :D
Thói quen xấu, nhưng chưa khắc phục được hehe... với cả nó cũng trong chiến thuật mua bán nữa, bán cao mua thấp... ngược với bán thấp mua cao...

Ai cũng biết là chơi ma túy thì thân tàn ma dại như thế nào, vậy mà tại sao vẫn có nhiều tay chơi mới nhỉ ?

:D

Các bác khác em ko biết lắm.Riêng em cũng thỉnh thoảng bắt đáy với volume nhè nhẹ... Âu cũng là 1 cái tật của em.
Ngoài ra thêm nữa em chỉ là TAer nửa mùa thôi bác ạ.
Em nghiêng về FA, thương hiệu, v.v v........ hơn.

Status
Not open for further replies.
Back