Bình luận giao dịch hàng ngày 2014- More Gains

Status
Not open for further replies.
Phiên nay nếu thuận lợi, tui sẽ cố gắng tp GTT từ giá tham chiếu trở lên, còn nếu giảm thì chờ về 7-7.2 mua thêm một mớ gấp đôi mớ đang có

Theo dỏi bộ đội ITQ bác số dài ới, nghe có mùi hành phi nhưng chưa biết có đồ ăn không

Theo dỏi bộ đội ITQ bác số dài ới, nghe có mùi hành phi nhưng chưa biết có đồ ăn không
ITQ KSQ CTA đều đang theo dõi, có tín hiệu là bụp
Về mặt thanh khoản thì ITQ sáng nay giao dịch rất tốt, em câu kéo 1 ít giá 6.8 cho phát lộc

Có chuyện gì chẳng lành với DPM thế các bác ơi ?

Vincent: "mình thấy giang hồ đồn Gas tăng gần 20% giá khí đầu vào cho DPM, điều này sẽ ảnh hưởng rất mạnh đến lợi nhuận của DPM qua các năm sau. Mình hơi bất ngờ vì hình như năm 2012, Gas đã tăng gần 50% giá khí đầu vào của DPM. Mình có check lại PGS thấy giá khí của gas bán cho PGS chỉ dao động quanh 9 USD/mmbtu, trong khi đó giá khí thế giới nhập khẩu về Việt Nam hình như đang ở mức 17 USD/mmbtu. Mình cho rằng, nhiều khả năng kịch bản như PGS sẽ giống DPM. Doanh nghiệp tận dụng việc Gas giữ giá khí thấp để nhanh khấu hao, sau khi hấu khao xong, Gas sẽ tăng giá khí dần tiệm cận với thế giới. Mình thấy khó có khả năng PGS sẽ chia thưởng cổ phiếu vì DPM cũng na ná như vậy. Về lượng tiền mặt khủng mình thấy khả năng cao các công ty do PVN chi phối sẽ giữ lại để phục vụ nhu cầu đầu tư của ngành dầu khí trong tương lai"

Trích nguồn VFpress.vn

Phiên hôm nay nhún xuống ... rồi co lại từ từ sẽ rất đẹp :D Muốn nhanh thì cứ từ từ xếp hàng :D giặt giũ mạnh vào cho nhẹ tàu :D

Chuyện là em nó bị mất ... đáy !

Thực ra thì nếu nhìn kỹ chart DPM có hỗ trợ mạnh tại khu vực 38,6-39.
Nên em cứ phi vào oánh quả ngắn hạn cái đã,còn dài hơi tính sau,hy vọng em ko bị sứt đầu mẻ trán... :63::63::63:

@beck: chỉ câu PVA giá 5 trong phiên nay thôi, còn mai mốt nếu có thì vác cần đi chổ khác đấy, đây ứ thèm nữa :4:

Thực ra thì nếu nhìn kỹ chart DPM có hỗ trợ mạnh tại khu vực 38,6-39.
Nên em cứ phi vào oánh quả ngắn hạn cái đã,còn dài hơi tính sau,hy vọng em ko bị sứt đầu mẻ trán... :63::63::63:

Em thấy thiên hạ chán đến mức đạp em nó qua cả MA 200

Status
Not open for further replies.
Back