Bình luận giao dịch hàng ngày 2014- More Gains

Status
Not open for further replies.
Ngồi trông chừng cái bảng điện suốt ngày mất sức khỏe thật. Quyết định noi gương WB không thèm coi bảng điện một ngày thử xem sao. Bắt đầu từ ngày mai :103:
Bắt đầu từ ngày mai em cũng nghỉ, ko thèm xem bảng điện cho tới 9h sáng ngày kia

Đàn voi bảo kê cho em VNI 1 cái là các loại vị thành niên nhẩy loạn xạ hết cả lên, vui phết :D Tay lái nội lại được dịp múa vô lăng và dồn số :21:

chôm văn bác Caco phát: volum thái quá ở vùng đỉnh hay đáy đều không có khả năng đi xa
Đúng vậy, bạn ạ.
Volume khủng trong uptrend có 2 trường hợp:
1. sau quá trình tăng nhiều và kéo dài: khả năng cao là phân phối và tạo đỉnh
2. chạm lại đỉnh vừa rồi, và tăng chưa nhiều: thường là vét hàng lỏng lẻo, để phá ngưỡng (break out)

Trong downtrend thì ngược lại.
với V khủng hôm nay, đúng là GTT sẽ không có khả năng đi xa xuống phía dưới. (vì GTT đang trong downtrend mà)
Nên có thể khẳng định GTT sẽ kg thể rơi được nữa, mà chỉ có tăng (thậm chí tăng mạnh) từ đây
Bạn sẽ thấy câu trả lời của TT trong vài phiên tới.

P/S: thật ra không phải chờ đến lúc Kl đạt trên 6tr mới khẳng định được GTT đã tạo đáy xong. Ngay từ lúc khớp được 2 tr mà giá không rớt khỏi tham chiếu, dấu hiệu đã rõ ràng rồi.

Last edited by a moderator:
Đúng vậy, bạn ạ.
V khủng trong uptrend có 2 trường hợp:
2. chạm lại đỉnh vừa rồi, và tăng chưa nhiều: thường là vét hàng lỏng lẻo, để phá ngưỡng (break)

với V khủng hôm nay, GTT sẽ kg có khả năng đi xa xuống phía dưới. (vì GTT đang trong downtrend)

Có thể khẳng định GTT sẽ kg thể rơi được nữa, mà chỉ có tăng (thậm chí tăng mạnh) từ đây
Bạn sẽ thấy câu trả lời của TT trong vài phiên tới.

bác nói đúng tâm lý tt. còn gtt thì em ko biết. ko bắt đáy bao giờ.

@Bac Caheo: e dự trên tâm lý đám đông thôi, càng nhiều người bắt được đáy thì áp lực chốt lời càng lớn, bác nhìn lại volum tại những đáy tạm gần đây của GTT thì thấy.
E cũng vào 7.2 hồi nãy thôi, lúc đó không nghĩ hơn 4tr cp còn lại được trao tay ở 7.6 -.7.7 nên lăn tăn
anyway, bao giờ e cũng tôn trọng Mr Market. Cứ để cho Mr hành xử thôi

Đúng vậy, bạn ạ.
Volume khủng trong uptrend có 2 trường hợp:
2. chạm lại đỉnh vừa rồi, và tăng chưa nhiều: thường là vét hàng lỏng lẻo, để phá ngưỡng (break out)

Bác Cá heo cho em hỏi trường hợp mà đang sideway bỗng đột ngột có vol khủng trong 1 phiên, xong lại sideway tiếp. Thì thường là thế nào ạ?
(Em nói trường hợp thằng NLG, nó cừ lững lờ rồi phiên 31/3 giật piu 1 phát lên CE với vol khủng gần 1 triệu - gấp 3-4 lần bình thường - rồi lại tiếp tục lờ lững với vol bình thường).

Ngồi trông chừng cái bảng điện suốt ngày mất sức khỏe thật. Quyết định noi gương WB không thèm coi bảng điện một ngày thử xem sao. Bắt đầu từ ngày mai :103:
Rồi mốt lại quay về hả a :D

càng nhiều người bắt được đáy thì áp lực chốt lời càng lớn, E cũng vào 7.2 hồi nãy thôi, lúc đó không nghĩ hơn 4tr cp còn lại được trao tay ở 7.6 -.7.7 nên lăn tăn

À, tôi hiểu rồi ! :D Bạn lăn tăn cũng phải.
GTT ắt sẽ dao động mạnh ngày T3 tới, nhưng tôi đoán sau đó sẽ vững vàng vượt tiếp lên 10.x
Cho dù thế nào đi nữa, sẽ có phần thưởng ngọt ngào cho ae ta, đúng kg ? :emoticon-00167-beer:

Đợt roài em cũng bắt GTT nhưng thấy khả năng ăn cao hơn vì khi đó em nó giảm 1 mạch và chất sàn liên tục nhìu phiên, nên khả năng T3 sống sót là cao. Đợt này em thấy GTT khó đi xa với KL khớp hôm nay!

Chỉ có traders chân chính mới thấy giá trị của những ngày nghỉ.
Chân chính có nghĩa ko full xèng cũng chẳng full cổ, sau nghỉ lễ muốn tăng giảm thế nào cũng được
:harp:
Nghĩa là nửa nạt nửa mỡ hả a :D

Last edited by a moderator:
Status
Not open for further replies.
Back