Bình luận giao dịch hàng ngày 2014- More Gains

Status
Not open for further replies.
MMs cố lên, nếu hôm nay làm follow through với 2 cây nến xanh tù đầu áp đảo cây nến dài đỏ hôm thứ 2 thì sẽ khá tích cực đấy :)
Bác ko thêm câu là: sẽ xem xét vào hàng à. Ngắm lâu thế, còn chờ gì nữa?

ASA bá đạo. Từ 21 về 12.3 thì có làm 3 cây CE thì cũng chỉ lên 16 thôi. Em cầm ít chứ như bác @caheo chắc chốt xong đi du lịch nửa năm quay lại chơi tiếp quá.

Theo em nghĩ thì nên múc VCG. Hì, vì em cầm PET ko có VCG. Và thấy chán em nó. Bác mà lên nữa chắc chìm xuồng mất. Thật!
Đợt này em chơi toàn BDS và có tý khoáng sản
Hàng họ đang kẹp và đang chuẩn bị lãi của em HLD KTB VCG S99
Mời các cụ chọn hàng kẹp cùng

Ai cutloss ogc hôm qua chắc giờ buồn lắm nhỉ... Nhưng quên nó đi vì trader a chăng nhiều lần lầm lỡ... Thêm 1 kinh nghiệm nha các bác :(

Lần này chẳng chung tàu với bác con nào cả: PET(T1-T5),PVS(T1),PVT(T1), SAM(T10), SRC (T1), ASA(T0), OGC (bắt đáy đang giảm lỗ).

Ai cutloss ogc hôm qua chắc giờ buồn lắm nhỉ... Nhưng quên nó đi vì trader a chăng nhiều lần lầm lỡ... Thêm 1 kinh nghiệm nha các bác :(
Hôm qua thì ko mất , nhưng hôm nay tăng luôn thì coi như mất 1/2 còn lại. a bán giá 10 rồi, hy vọng ngày kia mua lại được.

Sent from my iPad using Tapatalk

Nhưng mà ai vào hôm nay thì thứ hai cũng không biết có vui được hay không ...

OGC @10.3
SD6 @15.0

Điểm tin buổi trưa:
Mutual Fund Elite (Non-Ucits) không còn là cổ đông lớn tại PVD
SSI thưởng và chia cổ tức năm 2014 tỷ lệ 30% bằng cổ phiếu

Nguồn: gafin

Bình lựn:
PVD: Elite gom hồi 2013 và là cđ hơi bị trung thành (xét theo lịch sử đầu tư dài hạn ở Thái); đợt này mua ít bán nhiều, giảm xuống dưới 5% thì rất có thể chạm critical nào đó và có khả năng (ko cao lắm) sẽ thoái tiếp phần còn lại.
SSI: đồn ở xứ VN 99% là thật

Last edited by a moderator:
Nhưng mà ai vào hôm nay thì thứ hai cũng không biết có vui được hay không ...
Sẽ cho chốt lãi a ơi... Game này đang được setup cho 3 tháng... Tạm thời NAV tăng, cung yếu hơn trước... Quá ngon, trong 3 tháng tới FA ogc ok + nếu có tin a tươi thắm lại thì về 14 trong 3 nốt nhạc :) nhưng tạm thời sideway 10.1-10,5 :)

P.CT chỉ đạo quản tượng nhốt voi lại. Tăng cũng vừa vừa thôi, húng quá hết sức, mai nó lại ngồi bệt xuống thở thì gấu nó tát cho sưng đỏ mặt hết... :105:

Status
Not open for further replies.
Back