68 & 86

Ko phải tớ bác ơi.:D
Nhưng cho tớ 1s PR:
Tuy nhiên,Msr có tất cả phẩm chất của một cổ phiếu đáng mơ ước như phương án huy động tài chính xuất sắc, quản trị sản xuất vượt trội, quy mô vị thế khiến các đối thủ nể trọng...yếu tố còn thiếu chỉ là sự ủng hộ của giá cả thị trường vonfram, bismut và florit...
Tôi đang quan sát Msr với tất cả sự tập trung và cảnh giác, bởi đây là cơ hội mà nhiều năm đầu tư tôi mới gặp một lần.
Mỗi người một kỳ vọng, em đã xuống tàu rồi, tháng cô hồn kiếm được một deal >20% đối với em là đạt kỳ vọng, chúc bác có tỷ suất lợi nhuận cao với em MSR. Thanks a lots vì case này ý tưởng trading chỉ lóe lên khi đọc comment của bác.

Ch
Mỗi người một kỳ vọng, em đã xuống tàu rồi, tháng cô hồn kiếm được một deal >20% đối với em là đạt kỳ vọng, chúc bác có tỷ suất lợi nhuận cao với em MSR. Thanks a lots vì case này ý tưởng trading chỉ lóe lên khi đọc comment của bác.
Chúc mừng bác.
Mình vừa mua thêm 20K MSR và 100K SSI

MSR cầu đâu ko thấy?Hôm nay Mình đã mua >30% KL khớp tính đến lúc này.Mua thêm BVS.
Nếu tính dài hạn và cần giải ngân 1 khoảng tiền đầu tư đáng kể e thấy MSR là 1 case rất đáng xem xét ... 1x hôm nay có thể là 10x của năm sau hoặc 5-7 năm sau ! Có vài điểm về MSR đáng đầu tư :
- Size lớn vốn lớn=> các đối tác tương lai sẽ không phải loại đơn giản.
- Tính độc nhất - mỏ núi pháo , sản phẩm có cầu và tính khó thay thế.
- Ban quản lý và điều hành chuyên nghiệp.
=> Đầu tư 1/10 tài sản vào game này là lựa chọn sáng suốt :D Và 1 người bạn của em cũng đã làm điều này với MSR :D

Bác HOANGLINH hình như đang bet vào cửa chứng khoán ạ, xin bác chút lý do được không? Em đang có SSI.:115:
Index có các trụ:VNM VIC VCB BVH GAS -trong đó GAS thì phập phù theo giá Oil,nhưng phải kể thêm 1 trụ ảnh hưởng đến TT nữa là SSI.
P/E SSI =12,HSC là 15-17.Nhưng SSI là Goldman Sachs của VN,P/E SSI chấp nhận được ~17-20,NN nắm 60%,gia đình anh Hưng nắm 30%,bên ngoài kể cả tổ chức và NĐT cá nhân 10%~40 triệu cp.Nếu để ý GD SSI gần đây nếu cần thanh khoản 2-3 tr thì giá vọt ngay...chừng đó lý do đủ để mình mua SSI.

Last edited:
Thanks bác HoaiLinh đã chia sẻ, em trước đây cũng chơi SSI theo sóng (nhớ lại 5 năm trước, sóng của em nó sướng mê mẩn):1: Đợt này em quay lại SSI với tinh thần mới, quỹ startup của ssi đã có chỗ giải ngân--> có vẻ một hướng làm ăn đầu tư mới bắt đầu mở ra cho ssi, em đánh giá cao chuyện này, có một số tiền lớn trong tay nuôi con gì trồng cây gì, ngoài ngạch chứng khoán, để tiếp tục thu được hoa lợi không phải là chuyện nhỏ. Em tin khả năng bắt mạch thị trường của anh Hưng vẫn như 16 năm trước khi anh ấy nhảy vào lĩnh vực chứng khoán:1::1: >> em mua SSI và thử cầm lâu lâu chút:1::1::1:

Thanks bác HoaiLinh đã chia sẻ, em trước đây cũng chơi SSI theo sóng (nhớ lại 5 năm trước, sóng của em nó sướng mê mẩn):1: Đợt này em quay lại SSI với tinh thần mới, quỹ startup của ssi đã có chỗ giải ngân--> có vẻ một hướng làm ăn đầu tư mới bắt đầu mở ra cho ssi, em đánh giá cao chuyện này, có một số tiền lớn trong tay nuôi con gì trồng cây gì, ngoài ngạch chứng khoán, để tiếp tục thu được hoa lợi không phải là chuyện nhỏ. Em tin khả năng bắt mạch thị trường của anh Hưng vẫn như 16 năm trước khi anh ấy nhảy vào lĩnh vực chứng khoán:1::1: >> em mua SSI và thử cầm lâu lâu chút:1::1::1:
YES! có thể kết 2 ý của tui và bác lại là ok.
Nhưng dòng bôi đậm ấy,mình chỉ "chơi"để kiếm lãi theo từng giai đoạn của TT thôi,có lời là mình out!.ko bao giờ chung thuỷ cả...:D

Tềnh hềnh là ma đầu Sô chốt gold & gia tăng sọc SP500. Nếu giả thuyết là ảnh vẫn đen ( vẫn hô keyword là China sập, trong khi cái chart nó tăng rầm rầm), thì me múc SP500 @sup. Me buy Gold khi ẻm vào form tiếp diễn nếu thấy anh Bô hiện lên... Câu chuyện Bô & Sô chưa thấy hồi kết.
Paulson đang son, Soros đang đen => Bám càng anh Paul: Sell Gold @ Res & Buy SP500 @ Sup... đến khi nào ảnh đen trở lại thì phắn... kkk...

Ko phải tớ bác ơi.:D
Nhưng cho tớ 1s PR:
Msr có tất cả phẩm chất của một cổ phiếu đáng mơ ước như phương án huy động tài chính xuất sắc, quản trị sản xuất vượt trội, quy mô vị thế khiến các đối thủ nể trọng...yếu tố còn thiếu chỉ là sự ủng hộ của giá cả thị trường vonfram, bismut và florit...
Tôi đang quan sát Msr với tất cả sự tập trung và cảnh giác, bởi đây là cơ hội mà nhiều năm đầu tư tôi mới gặp một lần.
Đang chờ GD TTF,lại 1s Q/cáo MSR:
http://www.masangroup.com/static/uploads/downloads/Newsletter_NuiPhao_2016_06_.pdf

Mình đã xử xong SSI BVS,lỗ SSI,lãi BVS.Nhưng deal này lãi nhờ BVS.
Danh mục còn mỗi MSR TTF

Hôm nay phủi bụi nhà cô @Phát Lộc :
Danh mục có:-Ngắn hạn:TTF,MSN
-Dài hạn :MSR...kỳ vọng giá 5x(đến 2020:D),DRH kỳ vọng 4x(3 tháng)
Lần này thấy nhiều cp còn cửa sáng quá như:VCS,FPT,DMC...Còn GAS PVD PVB chờ oil test lại 3x thì mới vào lại.
P/S:tiện thể mới đọc cmt @CACO "Đàn bà 30"hay quá,nhắn @Phát Lộc mua luôn,đọc hay quá như Bon được đến đỉnh PXP lần 2,dù trc đó đã tới PXP rồi:D...hihi vì biết Bon vừa xuống đỉnh PXP.!

Hôm nay phủi bụi nhà cô @Phát Lộc :
Danh mục có:-Ngắn hạn:TTF,MSN
-Dài hạn :MSR...kỳ vọng giá 5x(đến 2020:D),DRH kỳ vọng 4x(3 tháng)
Lần này thấy nhiều cp còn cửa sáng quá như:VCS,FPT,DMC...Còn GAS PVD PVB chờ oil test lại 3x thì mới vào lại.
P/S:tiện thể mới đọc cmt @CACO "Đàn bà 30"hay quá,nhắn @Phát Lộc mua luôn,đọc hay quá như Bon được đến đỉnh PXP lần 2,dù trc đó đã tới PXP rồi:D...hihi vì biết Bon vừa xuống đỉnh PXP.!
1000 likes to u. Today is SSI's day. Waiting to close deal. Wish me luck:1:

Back