68 & 86

2s Thư giãn ,
Tặng các anh đang ôm phở vếu....

Chiều nay mình vào quán cf thì vô tình gặp cô chủ quán đang cho con bú,xung quanh không có 1 vị khách nào khác!
Tôi thấy cô ấy đang bế con, bé không chịu bú cứ ưỡn người lên và khóc,cô ấy doạ đứa bé 2/3 lần: Con mà không bú mẹ cho chú này bú hết bây giờ!
Đang định đi về nghe thấy vậy liền gọi thêm ly nữa,đợi mãi đợi mãi hết tầm khoảng 3 tiếng,tôi suốt ruột quá đành đứng dậy gãi đầu và hỏi?
Em hỏi lại cháu lần nữa xem cháu nó đã chịu bú chưa chứ a ngồi đợi nãy giờ cũng hơn 3 tiếng rồi :) :)

Mạnh nguyễn
lúc trưa nhìn vội lại tưởng chị Colai :21::21:

TP dù sớm or muộn - ko bao giờ là sai cả !
:)
Quá tuyệt!Chúc mừng.!
-Oil Crude từ 52.5$,Brent từ 53.5$ đến hôm nay:
Đang giao dịch Oil Crude 46.23 -3.7%,Brent 47.27 -3.5%
-DJ chạm 18k hôm nay đang 17521.
TTCK TG hnay rớt kinh.
VNindex cố níu,già néo đứt dây!CKVN sẽ đi theo quỹ đạo CKTG thôi.
Cơ hội đang đến...!

-Ngày 3/6/16,
Em thì dự :
1/Oil:51$ correction về 4o$-43$ đến Q3,cuối năm 60$
2/DJ:sẽ chỉnh về 16800-17000 từ trung tuần tháng 6 đến cuối tháng 8/2016
3/Vni:sau kỳ ETF là bắt đầu điều chỉnh,còn điểm số thì em ko dự.
Note:timing rất quan trọng.
-Mọi thứ đang diễn ra đúng như dự đoán.
Đêm qua Oil rơi>4%,Crude 46$-4.19%
Hôm nay ( ETF review ) Vni sẽ bắt đầu điều chỉnh.
GL&G/T!
P/S:vẫn giữ trạng thái ss PVD,giờ này kiếm hàng ss PVD ko thể có hàng.

Last edited:
Có những người luôn chứng minh mình đúng và có những khả năng thật đáng nể về dự đoán tương lai, lần trước bác này short PVD xong nó chạy thêm lên 5 giá nữa nhưng vẫn cách stop loss của bác ấy 0,1, bác ấy đặt 35 nhưng chỉ hit 34.9. lần này bác vẫn giữ vị thế sọc cũ xem giá sẽ chạy xuống được bao nhiêu và ăn được bao nhiêu. W$S :1:

@BlueDiamond : đây là 1 nhu cầu cơ bản của con người tạm gọi là Nhu cầu được thể hiện mình (self-actualizing needs), đây là nhu cầu cao nhất của con người muốn tự khẳng định mình...
Chính vì vậy khi sai thì họ sẽ không thừa nhận hoặc nếu khi mọi thứ đi đúng quỹ đạo của họ thì sẽ có khuynh hướng re-mind lại những hành động trong quá khứ để được thỏa mãn or tự thỏa mãn.
Con người ai cũng có nhu cầu này nên hãy xem đó như là 1 chuyện bình thường.:1:
p/s: ngày hqua có 1 sự kiện có thể làm thay đổi quan điểm của người Anh về việc rời khỏi EU.
CK thế giới đang phản ứng rất tích cực. W&S .... gl&hf

Last edited:
Có những người luôn chứng minh mình đúng và có những khả năng thật đáng nể về dự đoán tương lai, lần trước bác này short PVD xong nó chạy thêm lên 5 giá nữa nhưng vẫn cách stop loss của bác ấy 0,1, bác ấy đặt 35 nhưng chỉ hit 34.9. lần này bác vẫn giữ vị thế sọc cũ xem giá sẽ chạy xuống được bao nhiêu và ăn được bao nhiêu. W$S :1:
Ôi anh Kim Cương Xanh,sao lại nói như thế...
Em ko có ý cho mình có khả năng thật đáng nể đâu,chỉ là chia sẻ thôi...Em ko nghĩ anh lưu tâm em đến vậy.Tks a.
Deal TP PVD em là ok,còn deal SS PVD là sai mà,ăn chi nữa anh -chờ huề vốn là mừng,deal này em phải bổ sung tiền 3 lần-nói rõ luôn em mượn hàng SS PVD 40k giá 28.9 và giá 28.6-cọc 30% là 340tr,giờ này tiền cọc em đã bỏ ra 480 triệu khi PVD 34.Deal này em ráng gồng chờ...để có thể lose ít nhất có thể..!
Thôi từ nay em ko dám chứng tỏ ...và chia sẻ những suy nghĩ nữa,mà lỡ em có ngứa ngáy chia sẻ thì anh đừng đọc để rồi..anh nghĩ thế này thế kia...Em cũng xin nhường đất cho các anh không chứng tỏ...nhớ là không chứng tỏ anh nhé!
Đây là 4r ảo và cùng nhau chia sẻ...nếu em có những lời cao ngạo và nếu có gây ảnh hưởng đến anh và các ACE khác thì cho em sorry.
Chúng ta có "duyên"gặp nhau trên này,chủ yếu vui vẻ và đem các giá trị đến cho nhau thì tiếp tục...còn không thì làm gì phải thế này ..thế kia chi cho ..đau lòng mình và đau lòng người khác...!
Em muốn nói như thế 1 lần và không bao giờ nhắc lại nữa.

Bình tĩnh đi các anh, Theo anh VC trading là quá trình học hỏi mà, giút được kinh nghiệm từ cái sai cái đúng của mình để dần tiến bộ thôi ah.
Những quyết định đều ảnh hưởng tới NAV của mỗi các nhân. Thực tế thì ai cũng có cái tôi lớn trong chính kiến của mình. Nhưng giữ được khách quan theo em là quan trọng nhất.

@BlueDiamond : đây là 1 nhu cầu cơ bản của con người tạm gọi là Nhu cầu được thể hiện mình (self-actualizing needs), đây là nhu cầu cao nhất của con người muốn tự khẳng định mình...
Chính vì vậy khi sai thì họ sẽ không thừa nhận hoặc nếu khi mọi thứ đi đúng quỹ đạo của họ thì sẽ có khuynh hướng re-mind lại những hành động trong quá khứ để được thỏa mãn or tự thỏa mãn.
Con người ai cũng có nhu cầu này nên hãy xem đó như là 1 chuyện bình thường.:1:
p/s: ngày hqua có 1 sự kiện có thể làm thay đổi quan điểm của người Anh về việc rời khỏi EU.
CK thế giới đang phản ứng rất tích cực. W&S .... gl&hf
yes, chính xác là lúc 12h45 am 17/6/2016.

Em nghĩ hôm nay PVD sẽ có giá dưới 30 cho anh @HOANGLINH cover với mức lỗ không đáng kể. Mà dạo này tâm tình trader có vẻ lay động ghê các anh há. Take it easy đi các anh ơi.
Đồng ý kiến với kep. PVD có thể sẽ điều chỉnh về vùng quả trứng xanh. Cung thủ kiên nhẫn chịu đau thêm 1 thời gian nữa có thể giảm bớt thiệt hại. Bài học cho tất cả mọi người: TP thì OK nhưng đừng sọc khi đoán đỉnh mà nên sọc khi có tín hiệu confirm thì tốt hơn. GL.

anh Blue,
aHL dự như vậy là có cơ sở đó anh, thật ra ko hẳn là những ng hay dự đoán thích chứng minh mình đúng, em nghĩ (trong đó có em) chỉ remind lại để confirm cho chính mình thui, chứ ko có ý định thể hiện với mọi ng.
nếu theo nhận định của aHL thì cho đến giờ vẫn đúng. vì cách đánh của ảnh cần tham chiếu biến động của TT chung, còn cách của các ACE trên đây khác, ko care đến chỉ số mà của cổ cụ thể.

em nghĩ, có những nhận định trái or đa chiều cũng tốt cho mình.

Back