68 & 86

Oil giỏi thì xuống 43 -44 lại vòng lên thôi! mình oil chẳng quyết định được VNI như bạn đã thấy! Mỗi cổ phiếu đều có hướng đi riêng, cứ theo dòng tiền mà chơi bạn ạ!:1:
Thank a vì những góp ý rất thẳng thắn và giá trị, e cũng đang cố follow dòng tiền (thực ra là follow các a trên VC này để vừa học hỏi vừa có cơ hội make $) như a nói :10:
Về giá dầu thì e ko dám dự, cũng thật sự ko đủ trình để dự, chỉ là góp thêm góc nhìn khi thấy a cung thủ và chị Bon đang thảo luận sôi nổi thôi:1:

Ôi anh Kim Cương Xanh,sao lại nói như thế...
Em ko có ý cho mình có khả năng thật đáng nể đâu,chỉ là chia sẻ thôi...Em ko nghĩ anh lưu tâm em đến vậy.Tks a.
Deal TP PVD em là ok,còn deal SS PVD là sai mà,ăn chi nữa anh -chờ huề vốn là mừng,deal này em phải bổ sung tiền 3 lần-nói rõ luôn em mượn hàng SS PVD 40k giá 28.9 và giá 28.6-cọc 30% là 340tr,giờ này tiền cọc em đã bỏ ra 480 triệu khi PVD 34.Deal này em ráng gồng chờ...để có thể lose ít nhất có thể..!
Thôi từ nay em ko dám chứng tỏ ...và chia sẻ những suy nghĩ nữa,mà lỡ em có ngứa ngáy chia sẻ thì anh đừng đọc để rồi..anh nghĩ thế này thế kia...Em cũng xin nhường đất cho các anh không chứng tỏ...nhớ là không chứng tỏ anh nhé!
Đây là 4r ảo và cùng nhau chia sẻ...nếu em có những lời cao ngạo và nếu có gây ảnh hưởng đến anh và các ACE khác thì cho em sorry.
Chúng ta có "duyên"gặp nhau trên này,chủ yếu vui vẻ và đem các giá trị đến cho nhau thì tiếp tục...còn không thì làm gì phải thế này ..thế kia chi cho ..đau lòng mình và đau lòng người khác...!
Em muốn nói như thế 1 lần và không bao giờ nhắc lại nữa.
không anh, em vẫn muốn anh chia sẻ như anh đã từng & vẫn.

http://m.cafef.vn/xuat-khau-dau-tho-cua-iran-dat-muc-cao-nhat-trong-hon-4-nam-20160615142801188.chn
E nghĩ Brexit chỉ là 1 phần, vấn đề cốt lõi của oil nằm ở sản lượng. Vẫn đặt niềm tin vào việc oil rớt
chung quan điểm, Oil dù tạo đáy chắc cũng nằm vùng 30-50 USD một thời gian kha khá nữa trước khi các yếu tố cơ bản thay đổi. Nguồn cung gián đoạn chỉ ngắn hạn, USD đang mạnh lên, TQ tiếp tục trên đường hãm tăng trưởng mà nghe đâu dự trữ dầu thằng này sắp đầy.

chung quan điểm, Oil dù tạo đáy chắc cũng nằm vùng 30-50 USD một thời gian kha khá nữa trước khi các yếu tố cơ bản thay đổi. Nguồn cung gián đoạn chỉ ngắn hạn, USD đang mạnh lên, TQ tiếp tục trên đường hãm tăng trưởng mà nghe đâu dự trữ dầu thằng này sắp đầy.
là do các thầy cả thui :24::24::24: ai bảo nhiệt tình nhập hàng quá là các cty oil giá tăng nhiệt liệt, thì tay chủ nó lại ngồi dậy bơm dầu thui , như năm ngoái hiiiiiii

anh Blue,
aHL dự như vậy là có cơ sở đó anh, thật ra ko hẳn là những ng hay dự đoán thích chứng minh mình đúng, em nghĩ (trong đó có em) chỉ remind lại để confirm cho chính mình thui, chứ ko có ý định thể hiện với mọi ng.
nếu theo nhận định của aHL thì cho đến giờ vẫn đúng. vì cách đánh của ảnh cần tham chiếu biến động của TT chung, còn cách của các ACE trên đây khác, ko care đến chỉ số mà của cổ cụ thể.

em nghĩ, có những nhận định trái or đa chiều cũng tốt cho mình.
Nói thật là mình nói vậy cũng là tốt cho anh ấy thôi vì anh ấy quá sa đà vào case này! Mình bị dị ứng vì mình đã gặp một nhóm người luôn có câu cửa miệng là chúng ta lại dự đoán đúng trong khi đó lại nợ nần đầy người, mà mình thấy anh ấy lại đang follow nhóm này và theo các nhận xét của họ. Ngay cả việc nhận định đúng nhưng hành động sai cũng cho kết quả rất khác biệt, ngay cả nhận định đúng ,hành động đúng để bỏ được tiền vào túi cũng là cả một vấn đề. Bởi vậy khi mình phản biện cũng chỉ muốn giúp họ phần nào chứ cũng chẳng có ác ý gì! Còn tiền ai nấy giữ đâu có ảnh hưởng gì tới mình :1:

Last edited:
Nói thật là mình nói vậy cũng là tốt cho anh ấy thôi vì anh ấy quá sa đà vào case này! Mình bị dị ứng vì mình đã gặp một nhóm người luôn có câu cửa miệng là chúng ta lại dự đoán đúng trong khi đó lại nợ nần đầy người, mà mình thấy anh ấy lại đang follow nhóm này và theo các nhận xét của họ. Ngay cả việc nhận định đúng nhưng hành động sai cũng cho kết quả rất khác biệt, ngay cả nhận định đúng ,hành động đúng để bỏ được tiền vào túi cũng là cả một vấn đề. Bởi vậy khi mình phản biện cũng chỉ muốn giúp họ phần nào chứ cũng chẳng có ác ý gì! Còn tiền ai nấy giữ đâu có anh hưởng gì tới mình :1:
chính xác! rất quí anh vì điều này !
cái aHL cần để ý là (như anh chim non có lần nói) suy nghĩ đi nhanh hơn TT, nên thường hay vào - ra sớm hơn. điều anh HL cần lưu ý cho case study này là ảnh đã vào hơi sớm (cái này em có nhắc 1 lần, hình như trong đa phần vào lệnh, aHL thường vào sớm ít nhất nửa nhịp) các lần bắt đáy, ảnh bắt cũng khá chuẩn và thường vào trc em :D (mà bản thân em đã thấy mình vào hơi nhanh 1 nhịp rùi)

r
R.I.P her.

Chúc mừng Bon, dù ít or nhiều :4:
Giờ đến thứ 6 tuần sau (23/6), vừa có Brexit vừa có Review, khả năng TT sẽ ở trạng thái "chờ".
Muốn đánh, cần tốc chiến tốc thắng, vì ETF giờ không còn dễ đoán nữa.
Sau đó hãy tính.
GL&GT./.
Kế hoạch lần vừa rồi là đánh ngắn (thử cảm giác :D) nên Bon rút ra trc 1 tuần có tin về Brexit.
điểm vào (khi có kế hoạch đi tiền): ko tệ
chọn hàng: chưa tốt.
điểm ra: ko tệ lắm.
>>> KL: nên chọn cổ đang trong rally vì đánh ngắn. nâng cấp chọn hàng :D
Chúc ACE cuối tuần vui vẻ!

Kế hoạch lần vừa rồi là đánh ngắn (thử cảm giác :D) nên Bon rút ra trc 1 tuần có tin về Brexit.
điểm vào (khi có kế hoạch đi tiền): ko tệ
chọn hàng: chưa tốt.
điểm ra: ko tệ lắm.
>>> KL: nên chọn cổ đang trong rally vì đánh ngắn. nâng cấp chọn hàng :D
Chúc ACE cuối tuần vui vẻ!
Ko thấy mệt mỏi à [emoji28] khi phải lo lắng nhiều như thế . Thực ra ngẫm nghĩ kỹ thì việc brexit hay ko chẳng có liên quan j đến chọn cp đâu . Vẫn là 1 vòng lặp mua xong bán thôi .

Ko thấy mệt mỏi à [emoji28] khi phải lo lắng nhiều như thế . Thực ra ngẫm nghĩ kỹ thì việc brexit hay ko chẳng có liên quan j đến chọn cp đâu . Vẫn là 1 vòng lặp mua xong bán thôi .
có làm gì đâu mà mệt, suy nghĩ thì làm gì mà mệt, haha...
đấy là cách đánh giá R/r thôi. ko thể biết trc tác động của các sự kiện quan trọng thế giới lên VNI, 400 cổ giao dịch trong 1 cái ao có tên VNI nếu nc trong ao sóng sánh thì đừng quá tự tin cổ không bị ảnh hưởng. Vì ko đánh giá dc % ah lên VNI nên rút ra cho an toàn.
nếu sau sự kiện ko bị ah gì thì lúc đó vào cũng chưa muộn. :D

còn review trên, đánh giá 1 trade sau khi hoàn thành. biết điểm yếu chỗ nào để khắc phục rút kinh nghiệm.
tính cách khác nhau, tư duy khác nhau, pp trading mỗi ng khác nhau nên rất khó để rập khuôn theo mẫu chuẩn thành công nào đó. :D
việc mình mình mần thoai, hihi...

lãng đãng:
hôm trc có 1 câu của thầy Kiu S. vế sau đại loại.......để giữ dc tiền cần có đức.
đúng vậy, tuổi trẻ tài cao, để giữ thiện tài thì phải có nền tảng kiến thức & phải có thời gian trải qua những nốt thăng trầm của đời.
tuổi trẻ tài cao, chưa hẳn đã đầy đủ.

lãng đãng:
hôm trc có 1 câu của thầy Kiu S. vế sau đại loại.......để giữ dc tiền cần có đức.
đúng vậy, tuổi trẻ tài cao, để giữ thiện tài thì phải có nền tảng kiến thức & phải có thời gian trải qua những nốt thăng trầm của đời.
tuổi trẻ tài cao, chưa hẳn đã đầy đủ.
Nói thế này là mặc nhiên coi tiền bạc là phần thưởng. Trên thực tế nó hoàn toàn có thể là cạm bẫy và còn mang tính phù vân.

xấu nhất là tt down, đỡ hơn thì điều chỉnh, điều chỉnh xong thì bank mí ck dìu TT lên chăng ?
Bri chắc ko exit vì back up ko nhiều & đánh tiếng ko hỗ trợ việc exit.

W&C
E thấy oil vẫn đang lên, tt bình thường, sao mọi nơi đều nghĩ tt sập nhỉ? Trừ khi Brexit xảy ra thì có thể sẽ tác động ngắn hạn.

Back