68 & 86

Như vậy khả năng cao đây vẫn là cú hồi?
chờ TT confirm đi em.
nhiều khi ko hẳn là sẽ về 50% fib.
như hôm trc có nói sơ, trong uptrend khi chỉnh thì các mức fibo như 23.6, 32.8% sẽ là bình thường, đến những mức này TT sẽ bật lại theo xu hướng cũ. nếu chỉnh quá đà về 50% fib xác nhận tạo hiher low thì all in thui.

đó là kì vọng. TTCK là TT của kì vọng, có kì vọng sẽ có tăng giá. có kì vọng tiền sẽ dần nâng lên kéo dài & củng cố cho việc tăng giá.
bạn để ý ck china, kì vọng đưa ck lên mức đỉnh bong bóng vừa rồi ko phải sức tăng trưởng của nền kt mà là mức rẻ của cp so với tỉ trọng tiền - hàng, khi giá cp đã tăng đến 1 mức vượt kì vọng thì dù china tiếp tục bơm tiền để cứu vãn nhưng giá ko còn tăng dc nữa.

đợt TPP qua cũng vậy, TPP đã dc nhắc đến 2y nay, và đến cận thời điểm quyết định thì cp bùng nổ. Ngay cả khi TPP thành công thì giá cũng sẽ ko thể lên dc nữa (nên Bon mới nói bùng theo hướng nào cũng nên chạy là vì vậy), kì vọng ngắn hạn đã hết momentum, nên giá sẽ phải xuống về lại 1 mốc cân bằng.

còn bây giờ, nđt đang có câu chuyện gì để kì vọng ? trong ngắn hạn đó là room & T. cái mình phải tính toán dc là (1) mức độ kì vọng ấy thẩm thấu vào TT bao nhiêu % ? khi có kì vọng thì cung sẽ tiết & cầu tăng dần đều, cái thứ (2) cần tính dc là đến thời điểm nào or đến giới hạn nào thì cung cầu sẽ ko còn nhìn về 1 hướng nữa ?

@Cdg xin mời bạn cho ý kiến;
Cảm ơn Bon! Thế mới phải nhờ Bon giảng.:1: em không biết lý thuyết... chỉ suy đoán để hành động thôi.
Kỳ vọng của cầu đều phải dc thể hiện bằng tiền mới đáng tin, lượng tiền xuống theo giá, khi vẫn còn lưỡng lự để mua dc giá rẻ hơn thì vẫn chưa tin. Nhất là thị trường đã xuống sau một thời gian chưa vượt dc đỉnh cũ. Mặt khác phân biệt được giữa tiết cung do kỳ vọng, hoặc do tạm giữ cổ vì quá lỗ cũng không dễ.
Nếu là kỳ vọng lớn, đối với cầu: giá nào cũng mua; đối với cung: đỉnh cao là trắng bên bán. Thời ấy chắc qua lâu rồi:1:
China: khi không thấy tiền xuống theo giá thì kỳ vọng của cung cũng hết... và a lê, can thiệp đã muộn rồi.

Cảm ơn Bon! Thế mới phải nhờ Bon giảng.:1: em không biết lý thuyết... chỉ suy đoán để hành động thôi.
Kỳ vọng của cầu đều phải dc thể hiện bằng tiền mới đáng tin, lượng tiền xuống theo giá, khi vẫn còn lưỡng lự để mua dc giá rẻ hơn thì vẫn chưa tin. Nhất là thị trường đã xuống sau một thời gian chưa vượt dc đỉnh cũ. Mặt khác phân biệt được giữa tiết cung do kỳ vọng, hoặc do tạm giữ cổ vì quá lỗ cũng không dễ.
Nếu là kỳ vọng lớn, đối với cầu: giá nào cũng mua; đối với cung: đỉnh cao là trắng bên bán. Thời ấy chắc qua lâu rồi:1:
China: khi không thấy tiền xuống theo giá thì kỳ vọng của cung cũng hết... và a lê, can thiệp đã muộn rồi.
cung ở mức nào cũng có, giấy mà thích nhiu in nhiu hà :D
có điều kì vọng làm cho cung & cầu cùng nhìn về 1 hướng,
khi cung bắt đầu nhấm nháy, giá sẽ vola, nếu cầu nhất quán, và câu chuyện nuôi kì vọng vẫn còn, cung kia sẽ thành cầu tiềm năng.

trong ck china khi giá rẻ giờ đã trở thành mắc, kì vọng tắt, tiền sẽ ko vào, TT dựa vào tương quan cung cầu tại thời điểm nhất định đó, cầu < cung, giá sẽ đổ.

Back