68 & 86

tặng @Cdg tấm hình minh hoạ lí thuyết ko phải lúc nào TT tăng cũng cần nhìu xèng :D
đoạn này mà tăng, thì theo e vol sẽ lớn. Do đám midcaps và pennys đang ngày một khỏe, mà đặc điểm bọn này là thanh khoản quay tay

đoạn này mà tăng, thì theo e vol sẽ lớn. Do đám midcaps và pennys đang ngày một khỏe, mà đặc điểm bọn này là thanh khoản quay tay
TAer đánh an toàn chưa mua đâu, họ chờ xong đoạn retracement này đã.
rất nhiều NĐT còn e dè, nên vol chưa thể tăng mạnh dc. biểu hiện của retracing vòng lên là vol tăng nhẹ nhàng từ từ lèn chặt từng mức giá như cái nêm....
cuộc chơi vẫn còn nhiều trò vui :1cool_byebye:

theo cách luận của mình về quẻ tuần Thuần Tốn động hào 1 biến quẻ Tiểu súc:
lúc đầu Thuần tốn - cô chu đắc thuỷ - khốn cực sinh phúc >>> leader & large caps lẫn BCs mắc cạn nay có hồi, và sắc hồi khá từ tốn nhẹ nhàng.
sau đó quẻ động hào 1 biến sang Tiểu súc - Mật vân bất vũ >>> tạm thời vẫn phải nhẫn, do lượng chưa đủ vẫn cần tích luỹ chờ thời.

nhầm. hihi....
tuy nhiên quẻ Đỉnh gần giống quẻ Tỉnh
.................
Thiên Phong Cấu, động hào 5 biến thành quẻ Hoả Phong Đỉnh
Đây là quẻ của thầy 1 bạn trong sky room gieo cho TTCK tháng tới
Quẻ cấu - tha hương ngộ hữu - xa sứ gặp khốn khó đất ng mà ngộ dc bạn hữu bất ngờ, quả là may mắn lắm thay >>> TT sẽ có những tin tốt bất ngờ hỗ trợ, hồi phục tốt & bất ngờ, nhưng phải cố gắng duy trì & giữ lấy, ko lại dễ tán.
Cấu động hào 5 biến Đỉnh: ngư ông đắc lợi - nguyên cát hanh, ổn, bền >>> BCs dc trả lại tên cho em nhé, hihi...TT cần tiến đều, lèn chặt, vol tăng đều đặn củng cố các mốc xu hướng giá, ko nên quá hưng phấn hung hăng sẽ ko bền

Last edited:
N4M:
mỗi đoạn sóng đều có ít nhất 1 lí do & gắn với 1 câu chuyện gì đó để đưa đẩy.
cấu trúc 1 uptrend là sự hình thành nối tiếp từ những con sóng to nhỏ như thế.
khi TT cho thấy về 1 tiềm năng khả quan & lớn trong dài hạn, và lại luôn có những câu chuyện li kì thủ thỉ bên tai, thì đừng chần chờ và hãy tin vào những tính toán logic trong suy nghĩ của mình để hành động.
điều luôn phải ghi nhớ nhất, là ở từng giai đoạn TT, cần có những toan tính & kế hoạch phù hợp.

N4M:
mỗi đoạn sóng đều có ít nhất 1 lí do & gắn với 1 câu chuyện gì đó để đưa đẩy.
cấu trúc 1 uptrend là sự hình thành nối tiếp từ những con sóng to nhỏ như thế.
khi TT cho thấy về 1 tiềm năng khả quan & lớn trong dài hạn, và lại luôn có những câu chuyện li kì thủ thỉ bên tai, thì đừng chần chờ và hãy tin vào những tính toán logic trong suy nghĩ của mình để hành động.
điều luôn phải ghi nhớ nhất, là ở từng giai đoạn TT, cần có những toan tính & kế hoạch phù hợp.
Hay quá Bon ơi.
Lần này Bon vào hàng chuẩn quá, cũng k nên tiếc 1 vài mã nào đó, mình ôm hết các cơ hội sao được.

Back