68 & 86

TT đi từ đáy 513 giờ mới có cái gọi là chỉnh chính thức.
dự định của mình vẫn là canh điểm vào đẹp để mua. Sau khi TT phân hoá, BCs lấy lại cân bằng & đậu ở nhịp 38.2% fib mình sẽ vào

chạ hịu sao, mình vẫn bullish ghê gớm. có khi mình sẽ là con lastbull :2cool_confident:
600 hỉ?
Hay chờ 580 luôn Bon.
Thấy BVH rơi thủng fib 50% luôn á:banhbao7:

600 hỉ?
Hay chờ 580 luôn Bon.
Thấy BVH rơi thủng fib 50% luôn á:banhbao7:
Bon dự 58x (+/-5) Locke ạ,
tuy nhiên chờ macd 5.13.3 tạo đáy mới để xem có lower low hay ko,
thường ở fx thì sau cú nhảy lầu, macd tạo đáy - historgram và quay lên tạo 1 đỉnh, cái đỉnh này mới quan trọng. nếu cái đỉnh macd này thành lower high thì cắp dép lun. Bon dự macd tạo về đáy low cũ thì có cú hồi.
..............
BVH mở cửa sổ (gap) nhảy lầu rùi. :1cool_dribble:

Bon dự 58x (+/-5) Locke ạ,
tuy nhiên chờ macd 5.13.3 tạo đáy mới để xem có lower low hay ko,
thường ở fx thì sau cú nhảy lầu, macd tạo đáy - historgram và quay lên tạo 1 đỉnh, cái đỉnh này mới quan trọng. nếu cái đỉnh macd này thành lower high thì cắp dép lun. Bon dự macd tạo về đáy low cũ thì có cú hồi.
..............
BVH mở cửa sổ (gap) nhảy lầu rùi. :1cool_dribble:
đọc lướt qua topic này bác @Phát Lộc , thấy hay quá, ^^, nói về nhận định vnindex, mình nghĩ macd sẽ tạo đáy ngay phiên mai, khi VNI về fib 38.2%, cú hồi này mình tin là vượt 640 (target là 660), macd cũng sẽ tạo đỉnh 2 ở đây với lower high, sau đó sẽ teo thị tèo về cuối năm (target 580), lấy đà cho năm 2016 đầy hứa hẹn !

P/s: theo thuyết âm mưu, nếu là MMs thì việc vượt 640 lần này có 2 lợi ích: 1) cost sẽ rẻ hơn kha khá so với để lần sau 2) phá vỡ "sức ì tâm lý 640"

Last edited:
Chưa chắc đã chịu nổi đâu chị ơi . Thuần chart vni xấu kinh hồn, giờ chờ EB để vào thôi, support ngay dưới chân rồi :3cool_adore:
uh, hi vọng vậy.
bữa nay có đoạn cầu lướt lên rất nhanh, cung tiết ko kịp ra. sau đó thì đến cung, đánh dồn về gần tham chiếu và cũng nhanh như lúc lên.
nhóm này cứ như gd tách biệt với large caps, chả si nhê gì với điểm số đỏ rực của VNI, hẳn là đằng sau chúng nó có câu chuyện riêng nâng đỡ. câu chuyện này hết, thì chắc lúc đó sẽ xuôi theo TT.

large caps bị đập tơi bời khi đã vượt điểm hoà vốn (tức là có bán sàn vẫn lãi) thì khi cung chạm điểm giá hoà sẽ ngưng, nếu ko có câu chuyện ma nào, nó sẽ ko xuống nữa mà tích luỹ >>> TT đạt điểm cân bằng tuyệt đối, :3D_17:

uh, hi vọng vậy.
bữa nay có đoạn cầu lướt lên rất nhanh, cung tiết ko kịp ra. sau đó thì đến cung, đánh dồn về gần tham chiếu và cũng nhanh như lúc lên.
nhóm này cứ như gd tách biệt với large caps, chả si nhê gì với điểm số đỏ rực của VNI, hẳn là đằng sau chúng nó có câu chuyện riêng nâng đỡ. câu chuyện này hết, thì chắc lúc đó sẽ xuôi theo TT.

large caps bị đập tơi bời khi đã vượt điểm hoà vốn (tức là có bán sàn vẫn lãi) thì khi cung chạm điểm giá hoà sẽ ngưng, nếu ko có câu chuyện ma nào, nó sẽ ko xuống nữa mà tích luỹ >>> TT đạt điểm cân bằng tuyệt đối, :3D_17:
:109:

Back