68 & 86

Cảm ơn bác @68!
Cái môn hình học phẳng trừu tựong này khó quá:20:
thật ra mấy ổng tạo ra các trường phái rùi gắn tên mấy ổng vào cho oách thế thui. :21:
chứ nhìn TT 1 cách đơn giản, mình cứ bám theo sentiment, trc sentiment (-) thì giá cắm đầu đi xuống, cắm mãi sẽ cạn kiệt lực TT cân bằng lại thì sent = 0, cân bằng tích luỹ xong ko xuống nữa thì tâm lý sẽ ổn mà đi dần lên thì sent > 0, tâm lý ổn thì cuốn theo đám đông tạo thành gió tăng dần thành lốc thì sent > 1. Sau lốc xoáy thì vật chất ko có gốc vững vàng bị cuốn tốc theo, to nhưng yếu, vừa mà nặng cũng đi theo với lốc, sau lốc quét thì cỏ, nấm sẽ nhú lên nhanh nhất, rồi từ từ các thứ lần lượt theo....

chu kỳ cuộc sống nó đơn giản thía thui, mà có cái gì nó thoát khỏi chu kì ấy đâu, nhỉ. :57:

thật ra mấy ổng tạo ra các trường phái rùi gắn tên mấy ổng vào cho oách thế thui. :21:
chứ nhìn TT 1 cách đơn giản, mình cứ bám theo sentiment, trc sentiment (-) thì giá cắm đầu đi xuống, cắm mãi sẽ cạn kiệt lực TT cân bằng lại thì sent = 0, cân bằng tích luỹ xong ko xuống nữa thì tâm lý sẽ ổn mà đi dần lên thì sent > 0, tâm lý ổn thì cuốn theo đám đông tạo thành gió tăng dần thành lốc thì sent > 1. Sau lốc xoáy thì vật chất ko có gốc vững vàng bị cuốn tốc theo, to nhưng yếu, vừa mà nặng cũng đi theo với lốc, sau lốc quét thì cỏ, nấm sẽ nhú lên nhanh nhất, rồi từ từ các thứ lần lượt theo....

chu kỳ cuộc sống nó đơn giản thía thui, mà có cái gì nó thoát khỏi chu kì ấy đâu, nhỉ. :57:
:113:
cái gốc của vấn đề xét cho cùng cũng đến thế mà thôi :1:
dĩ bất biến ứng vạn biến !
chúc mừng anh đã đạt đến cảnh giới vô chiêu :1:

còn em đang viêm astro gan i ching... nặng :(

suy tư cùng chart mà :4:
Không có chart.. .sao em dám bước vào thế giới CK đỏ đen, đầy may rủi và cạm bẫy này :71: Do U ? :D
chứ nhìn TT 1 cách đơn giản, mình cứ bám theo sentiment, trc sentiment (-) thì giá cắm đầu đi xuống, cắm mãi sẽ cạn kiệt lực TT cân bằng lại thì sent = 0, cân bằng tích luỹ xong ko xuống nữa thì tâm lý sẽ ổn mà đi dần lên thì sent > 0, tâm lý ổn thì cuốn theo đám đông tạo thành gió tăng dần thành lốc thì sent > 1. Sau lốc xoáy thì vật chất ko có gốc vững vàng bị cuốn tốc theo, to nhưng yếu, vừa mà nặng cũng đi theo với lốc, sau đợt này thì cỏ sẽ nhú lên nhanh nhất, rồi từ từ các thứ lần lượt theo....

bác 68 hay quá :77::113:, em bứoc vào cờ bạc chả chart chiếc gì, giờ mới lọ mọ học mấy cái cơ bản.:20:
Cố giữ thảnh thơi - ngồi rình - ăn non - đen nghỉ :1:

bác 68 hay quá :77::113:, em bứoc vào cờ bạc chả chart chiếc gì, giờ mới lọ mọ học mấy cái cơ bản.:20:
Thật không thể tin được ... beeeeeeeeep ! :16:

Mới múc cái Bphone :21:

em cũng xoàng thui các anh ạ, bị TT đốn hoài chứ gì! :21:
tại em lười ko chăm & sáng tạo dc như Ideas, Cào, ....
ko có trực giác bắt sóng mạnh như bác HoangLinh, anh Blue, anh Chim và bác (vâng, bác đấy. hihi...), ....
ko thiên thông tường địa như anh Táo, Xbuu,....
bầu nhiệt huyết đã vơi và ko còn 1 thời trẻ trai tương lai rạng ngời phía trc như các bạn trẻ ở đây. trc mắt em thấy lờ mờ thành La Mã roài, hehe....
thía nên, cậy ưu thế của female, em đành tập trung vào mảng .....tâm sinh lý :21: tâm ko đổi dc thì đổi sinh...:21: , thôi kệ, ráng theo các anh hào cho đỡ phí tuổi vậy. :57:

ko có trực giác bắt sóng mạnh như bác HoangLinh, anh Blue, anh Chim và bác (vâng, bác đấy. hihi...), ....
bầu nhiệt huyết đã vơi và ko còn 1 thời trẻ trai tương lai rạng ngời phía trc như các bạn trẻ ở đây. trc mắt em thấy lờ mờ thành La Mã roài, hehe....
thía nên, cậy ưu thế của female, em đành tập trung vào mảng .....tâm sinh lý :21: tâm ko đổi dc thì đổi sinh...:21: , thôi kệ, ráng theo các anh hào cho đỡ phí tuổi vậy. :57:
U 're mai ai đồ đó, rất tài năng và nhạy bén :1:
Có thể không cùng đường hướng , ... Nhưng tui rất nể trọng anh đó 68 ạ :1:

:113:
cái gốc của vấn đề xét cho cùng cũng đến thế mà thôi :1:
dĩ bất biến ứng vạn biến !
chúc mừng anh đã đạt đến cảnh giới vô chiêu :1:

còn em đang viêm astro gan i ching... nặng :(
môn này, nếu giỏi toán sẽ là 1 lợi thế,
lợi thế thứ 2 là học dc nó xong thì có thể nắm dc 1 phần nguyên lý vận hành của tiểu vũ trụ là con ng và xung quanh là 1 phần của vũ trụ....

cái dk cần là phải.....từ từ. môn này giống hà lội - ko vội dc đâu, hihi...

cố lên Thái Bình Dương, mình tin ở cậu ! :21: :57:

môn này, nếu giỏi toán sẽ là 1 lợi thế,
lợi thế thứ 2 là học dc nó xong thì có thể nắm dc 1 phần nguyên lý vận hành của tiểu vũ trụ là con ng và xung quanh là 1 phần của vũ trụ....

cái dk cần là phải.....từ từ. môn này giống hà lội - ko vội dc đâu, hihi...

cố lên Thái Bình Dương, mình tin ở cậu ! :21: :57:
Chắc phải thêm 10k giờ nữa :D
Cám ơn anh 68

Thật không thể tin được ... beeeeeeeeep ! :16:

Mới múc cái Bphone :21:
em nói thật,cò con, không beep beep tẹo lào :1:
Em theo học mót các bác... không dám sánh với các bác ý đâu a.
Đậm: thời này khác xa thời Hồ Xuân Hưong, "ví đây đổi phận làm trai đựoc thì sự anh hùng há bấy nhiêu..." :113::41:

Truyền nghề cho em đi ,đỡ lo thành La Mã :24:. Mềnh có cách ứng dụng giống nhau đó , không lãng phí đâu :4:

nhưng trên đường đến La Ma mình vẫn phải.......hái tí hoa :21:
N4M: wah, ko ngờ chuyển từ scalping sang daily or position trading mà......khó đến vậy!:109:
khi đã nhìn D1, chiến theo tín hiệu D1/W1 thì đừng nên mở chart H1 trở xuống. hoặc phải đặt SL hay phải tính equity cho đủ an toàn,....

tiếp tục làm bài. phùuuuu....

nhưng trên đường đến La Ma mình vẫn phải.......hái tí hoa :21:
N4M: wah, ko ngờ chuyển từ scalping sang daily or position trading mà......khó đến vậy!:109:
khi đã nhìn D1, chiến theo tín hiệu D1/W1 thì đừng nên mở chart H1 trở xuống. hoặc phải đặt SL hay phải tính equity cho đủ an toàn,....

tiếp tục làm bài. phùuuuu....
Khộ thế, dạo này em đi bái sư toàn bị từ chối :20::20: - "mà khi kiếm dc tiền ai mà truyền hả em"

Khộ thế, dạo này em đi bái sư toàn bị từ chối :20::20: - "mà khi kiếm dc tiền ai mà truyền hả em"
hì..hì...ko có đâu, :D
bảo là chỉ thì ngại quá, vì có là gì đâu, bị TT vật lên dẫm xuống hoài đấy chứ. chia sẻ để cùng thảo luận cho nhiều góc nhìn hơn, cùng nhau tiến bộ. scalping thì ko dùng nhiều indis, chỉ tập trung chính vào giá / nến (Bon xài nến), tập đánh giá tâm lý TT qua từng cái nhích của nến, để ý các thời điểm giao thời giữa các phiên mở - đóng cửa tại các TT á, âu, mỹ. thường kết hợp mô hình 3 nến: nến 1 - để TT show off, nến 2 nói lên thực lực của nến 1, và cây thứ 3 confirmed cho hiện tượng cây 1 là thực hay giả. mức độ tập trung cao hơn ở các mức R/S và khi tin ra. (đánh theo tin sẽ khác, cái này tuỳ thuộc vào óc phân tích news, định lượng mức ảnh hưởng của tin lên giá ngay tại thời điểm tin ra, và đi tiền trước sao cho nến giật chiều nào cũng có măm - cái này có chia sẻ từ hồi nickname K2G... :))
mức R/S khi đánh scalpy xác định khác với các chiến thuật đánh dài hơi. R/S xác định ngay trên các thanh nến dc hình thành trc đó. & thường soi xu hướng tại H1 (cùng lắm H4) và chiến tại M5, M15 chỉ để confirmed...
luyện nhiều, tự động mình thấm nhuần, nhìn cây nến đóng xong là mình biết là giá nó đi đâu,...
tuy nhiên, nếu đánh theo datas statistics (dữ liệu thống kê lệnh đặt) thì lại khác....

hehe....zậy là tóm dc điểm yếu của Bon rùi nhé. :21:

Last edited:
Back