68 & 86

• Thread starter Phát Lộc
  • Start date
dj confirm giảm, vậy mục tiêu đợt này là bn vậy Chị Bon ơi
từng bậc thang tạo LH và LL đi xuống fib 38,2% và đi gần xuống tới 50% fib, từ now to Nov
nếu Nov Trump thắng sẽ đi lên tạo LH đỉnh 2,
nếu Joe thắng dj xuyên thẳng 61.8% và tạo đáy mới LL.

từng bậc thang tạo LH và LL đi xuống fib 38,2% và đi gần xuống tới 50% fib, từ now to Nov
nếu Nov Trump thắng sẽ đi lên tạo LH đỉnh 2,
nếu Joe thắng dj xuyên thẳng 61.8% và tạo đáy mới LL.
Thả hồn quẩn quanh vùng Kỷ-Niệm
Tháng sáu ai về trong gió nghiêng
Vẫn đây mái ngói hành lang cũ
Thấp thoáng người xưa dáng thật hiền

Làn tóc thoảng hương toàn ký ức
Bao nhiêu sợi nhớ hỡi Ngày-Xưa?
Em đi lặng bước chiều vương nắng
Có giữ chút gì THAO THỨC chưa!!! :))))

"Các ngân hàng Đức cho biết nền kinh tế đối mặt với suy thoái mạnh nếu dầu và khí đốt của Nga bị cắt"
=> liệu có chấp nhận đánh đổi nguy ngắn hạn để giữ cơ tương lai xa ?
Nhưng đừng chủ quan nhửng rủi ro ngắn hạn sẽ nhiều khả năng dẫn đến lung lay vị thế đã dc xây dựng hàng trăm năm trc

các quân bài chủ chốt bắt đầu lộ diện:
- yếu tố "lật đổ" petrodollar of Tin là nước thử khá tough & khiêu khích anh Đen (trong quá khứ đã từng có 2 anh đăng xuất khỏi trái đất vì khởi phát ý tưởng thay thế petrodollars).
- gđ cờ vây đã hoàn thành
- 2 cú nổ kho vũ khí tại Ru
- cuộc chiến đang dần chuyển hướng và các nước cờ lộ đã bắt đầu triển khai.
Cùng chờ xem !

Hi e, bình luận gì nhỉ ? c luận nhiều lắm ko nhớ hết :))
c chỉ nhớ năm ngoái c bình oil sẽ lên hàng trăm (1xx) lúc nó còn 4x
Chị bình về Vola & Volu, với vụ hang up and on nữa. hihi
Và cây thiết bảng 19/1

Chị bình về Vola & Volu, với vụ hang up and on nữa. hihi
Và cây thiết bảng 19/1
đừng chủ quan nhé,
lạm phát lần này là bài toán khó giải ko đơn thuần theo cung/cầu or lực đẩy/kéo nữa...
lời giải tăng ls/tài khóa/hút tiền về chưa hẳn đã giải quyết dc . nó đến từ sự dịch chuyển nguồn cung, phân xưởng thế giới, thay thế hệ thống Thanh toán toàn cầu, khủng hoàng dầu/khí đốt & phân cực

Last edited:
đừng chủ quan nhé,
lạm phát lần này là bài toán khó giải ko đơn thuần theo cung/cầu or lực đẩy/kéo nữa...
lời giải tăng ls/tài khóa/hút tiền về chưa hẳn đã giải quyết dc . nó đến từ sự dịch chuyển nguồn cung, phân xưởng thế giới, thay thế hệ thống Thanh toán toàn cầu, khủng hoàng dầu/khí đốt & phân cực
Thực ra em cũng nhỏ bé lắm (cả tk cả tuổi nghề). Nhưng có lẽ càng bé càng đáng sợ. Tỉ như đợt dịch vừa rồi khối người đói ăn. Nhớ năm 2008 Nũ xinh viên đói, ban tối phải bò ra gốc cây ven đường kiếm... cái đút miệng, mà bjo vẫn rớt nước mắt. Hư mất lứa đó, di hại cho lứa sin vien sau.

Last edited:
Thực ra em cũng nhỏ bé lắm (cả tk cả tuổi nghề). Nhưng có lẽ càng bé càng đáng sợ. Tỉ như đợt dịch vừa rồi khối người đói ăn. Nhớ năm 2008 Nũ xinh viên đói phải bò ra gốc cây ban tối kiếm... cái đút miệng, mà bjo vẫn rớt nước mắt. Hư mất lứa đó, di hại cho lứa sin vien sau.
đó là sự thanh lọc of vũ trụ.
điều này sẽ diễn ra khi cycle life of vũ trụ vào chu kỳ hoại hay mạt pháp (theo nhà Phật)

Thực ra em cũng nhỏ bé lắm (cả tk cả tuổi nghề). Nhưng có lẽ càng bé càng đáng sợ. Tỉ như đợt dịch vừa rồi khối người đói ăn. Nhớ năm 2008 Nũ xinh viên đói phải bò ra gốc cây ban tối kiếm... cái đút miệng, mà bjo vẫn rớt nước mắt. Hư mất lứa đó, di hại cho lứa sin vien sau.
nếu bàn về XH thì.... heizza buồn lắm.
xh đặc biệt là vn sẽ mất đi 2 thế hệ. những lứa thế hệ cháu m sẽ gặp khủng hoảng tâm lý và nhân sinh học...
thôi m phải lạc quan lên thôi !!!
Cố lên nhé
Chúc e buổi tối bình an nhé

đó là sự thanh lọc of vũ trụ.
điều này sẽ diễn ra khi cycle life of vũ trụ vào chu kỳ hoại hay mạt pháp (theo nhà Phật)
hihi tình cờ ghê. Dạo gần đây em có thỉnh thoảng nghe ông TT Giác Khang thuyết. Sư béo em ít tin.

nếu bàn về XH thì.... heizza buồn lắm.
xh đặc biệt là vn sẽ mất đi 2 thế hệ. những lứa thế hệ cháu m sẽ gặp khủng hoảng tâm lý và nhân sinh học...
thôi m phải lạc quan lên thôi !!!
Cố lên nhé
Chúc e buổi tối bình an nhé
Em cũng chúc chị Bình an nha

Cảm ơn bác, mình thì chỉ thích tham gia cổ phiếu từ chân sóng và xác định mục tiêu lớn luôn chứ ít khi lướt. Mình cũng đồng quan điểm với bác là qua 69 - 70 bầu trời rộng mở nên vẫn đang chờ, qua được đó em BVH sẽ có tỷ trọng xứng đáng :).
Hôm nay em đã xếp hàng nhưng chưa khớp. Không dám chắc đoạn này vào có hợp lí chưa, nhưng vẫn muốn đặt chân để theo sát hơn :1:

đừng chủ quan nhé,
Bàn cờ to với cường quốc phân tranh chứ đâu đơn giản đâu ạ.

Hôm nay em đã xếp hàng nhưng chưa khớp. Không dám chắc đoạn này vào có hợp lí chưa, nhưng vẫn muốn đặt chân để theo sát hơn :1:
Nếu chưa mua trước đó thì đoạn này nên kiên nhẫn đợi cổ phiếu tích lũy ở đâu đó 1 time rồi hãy vào bác ạ.

Trước ngoài BVH m có giới thiệu 1 mã VN30 là POW đấy, mã đó bác vào chắc ổn hơn

Nếu chưa mua trước đó thì đoạn này nên kiên nhẫn đợi cổ phiếu tích lũy ở đâu đó 1 time rồi hãy vào bác ạ.

Trước ngoài BVH m có giới thiệu 1 mã VN30 là POW đấy, mã đó bác vào chắc ổn hơn
Em mua em bé rùi kekeke:1:

dựa trên các dự liệu đang có.=> dù cpi tăng đột biến nhưng ecb chưa dám mạnh tay rút tiền vì nếu rút với sự phân hóa rõ rệt tại ez biz thì anh Ger và Fra gánh oằn lưng. -> ecb sẵn sàng hi sinh ngắn hạn để giữ 1 lượng easy money flow trên TT + gánh nặng cứu trợ nhân đạo + bla bla => sẽ dễ nhìn thấy cuộc khủng hoảng chồng hiển hiện.
Đại bàng đã cho khai thác lại đá phiến. -> chi phí restart tăng mà sản lượng chưa thể tăng -> lỗ sặc -> tham số cộng hưởng đẩy dầu tiếp tục tăng trong trung ngắn hạn + hire rates mạnh + bla bla => suy thoái có thể xảy ra....

dựa trên các dự liệu đang có.=> dù cpi tăng đột biến nhưng ecb chưa dám mạnh tay rút tiền vì nếu rút với sự phân hóa rõ rệt tại ez biz thì anh Ger và Fra gánh oằn lưng. -> ecb sẵn sàng hi sinh ngắn hạn để giữ 1 lượng easy money flow trên TT + gánh nặng cứu trợ nhân đạo + bla bla => sẽ dễ nhìn thấy cuộc khủng hoảng chồng hiển hiện.
Đại bàng đã cho khai thác lại đá phiến. -> chi phí restart tăng mà sản lượng chưa thể tăng -> lỗ sặc -> tham số cộng hưởng đẩy dầu tiếp tục tăng trong trung ngắn hạn + hire rates mạnh + bla bla => suy thoái có thể xảy ra....
UK có vẻ bỗng dưng dc thoát nạn này nhờ brexit chăng....nhưng khủng hoảng cung + nhân sự đến từ eu + oil gas tăng + bla bla => cũng ít nhiều ah.
tương lai gần, có thể khủng hoảng lương thực trên tg xảy xa.
-> có vẻ đây lại là 1 lợi thế cho VN ....

Back