68 & 86

cộng đồng là vậy, mình chấp nhận và vui vẻ với cái nó vốn thế vậy.
Nga mi cao thủ, đấy là bác quen cái verson đồng quê hòa nhã AE....của Lí đạo sỹ vẽ ra. Nhưng tranh thủ xem có lượm thêm được cái gì không? tui thích những lúc như nè khi các cái tôi bản ngã va vào nhau bôm bốp, đấy là môi trường học kiểu thảo luận, kiểu mẽo. Verson 1 thời BC, có điều phải có người cầm cương không thì nhiều cụ lại ....chén đắng kiểu PCT & PV Korchagin
đồng ý :1: ha ha......

k-ứt bò hôm nay lại được ưu ái cho cái mác tự cao tự đại :)
vui thật, phải cố gắng nhiều nhiều hơn nữa mới được :1:

Khó thủng rồi thiết tướng . Nhưng thị trường chưa kể chuyện . VC nói la mỗi giai đoạn market lại kể cho ta nghe cái gì đó , và ta quy chiếu lên chart xem nó có phù hợp hay không . Đoạn này có 2 cái chú ý :
- Dao động trong cây 17 điểm ( range 20 point)
- Chưa thấy trend
Không rơi nhưng sideway ko ra tiền thì còn đau hơn hoạn , dằn vặt tâm lý con bạc ghê gớm lắm . Cái gì nó cần đến sẽ tự đến , và đến rất tự nhiên .
Bon đang ngắm TT để xem "hắn" vẽ ntn, nếu kéo sóng nhỏ 2-3-4 theo zig zag ngang thì vẫn có ăn và đáy C sẽ ko sâu hoắm nữa :D
lạ 1 điều, và ngc 1 điều: Bon chỉ vẽ EW cho CK, còn trong fx thì ko. :D

PS: thêm 1 lần xác nhận nữa, đánh trong downtrend hay giai đoạn điều chỉnh mệt bỏ xừ !

vâng, đúng vậy. chỉ có mình mới biết sở trường & sở đoản của mình, Thiết ca nhỉ.
tuy nhiên, Bon cũng ko ấn định cho mình 1 phương cách nào cả, tiêu chí của Bon là dùng cái gì làm vũ khí cũng dc. cái chính là tư duy của mình ko xa rời bản chất, nguyên lý vận hành của chúng, thì cho Bon bất kỳ cái gì Bon tin mình cũng có thể làm công cụ hữu dụng.
hì...có quá tự tin ko nhỉ?
hơi tự cao đó nhoa ... khú khú .... J/K

:41:
rất thích và tâm đắc với cmt của anh !!!!

đồng ý :1: ha ha......

k-ứt bò hôm nay lại được ưu ái cho cái mác tự cao tự đại :)
vui thật, phải cố gắng nhiều nhiều hơn nữa mới được :1:
bạn già nói nghe nè, bạn trẻ à. đừng nặng lòng về những nhận xét của bất kỳ ai về mình. Nếu những nhận xét đó mình xét thấy tốt cho mình thì mình lưu ý, còn ko thì say thanks và quên luôn. Đừng để những điều này choán 1 chỗ trong tâm trí mình, sẽ bị xao nhãng mục tiêu chính là kiếm tiền.
bỏ qua, bỏ qua và bỏ qua, nhé. :D

Bon đang ngắm TT để xem "hắn" vẽ ntn, nếu kéo sóng nhỏ 2-3-4 theo zig zag ngang thì vẫn có ăn và đáy C sẽ ko sâu hoắm nữa :D

PS: thêm 1 lần xác nhận nữa, đánh trong downtrend hay giai đoạn điều chỉnh mệt bỏ xừ !
Cũng khá là khó khăn khi đưa ra nhận định tại đáy nhưng trước mắt 1 số tín hiệu cho thấy cửa rơi là khó .
Weekly VNI đang "cố" giữ để tuần sau và sau nữa hoàn chỉnh
HNXIndex thì cũng y chang
Như vậy đang có điều kiện thuận lợi đồng điệu 2 sòng . Đó là trường hợp bull , còn down thì cắm về đâu không biết và ko dám đoán . Chờ là thượng sách . Còn hạ sách thì cày sâu cuốc bẫm thôi nhưng ko dành cho số đông .

bạn già thấy bạn trẻ có cái công cụ đo điệm tim đồ hiếm có đấy, cố gắng nghiên cứu & phát triển thêm.
cái đó là trò trẻ con anh 68 à :) em đang theo đuổi dự án khác :4:
bạn già nói nghe nè, bạn trẻ à. đừng nặng lòng về những nhận xét của bất kỳ ai về mình. Nếu những nhận xét đó mình xét thấy tốt cho mình thì mình lưu ý, còn ko thì say thanks và quên luôn. Đừng để những điều này choán 1 chỗ trong tâm trí mình, sẽ bị xao nhãng mục tiêu chính là kiếm tiền.
bỏ qua, bỏ qua và bỏ qua, nhé. :D
:) ha ha...
buông, xả, rỗng ::) ok ? yên tâm nha, em đang rất hứng thú với tìm tòi mới của riêng em, anh ạ
va chạm có gì lạ, va chạm mới trưởng thành lên chứ :D

công nhận kiếm tiền trong đao chen thật mệt mỏi và hao tổn tâm sức ....

trên view W: các mốc 543.12 536.87 523.6 513.7 504 494.7 sẽ rất đáng lưu ý :( ... để kiểm chứng sau này vậy, không lại ăn gạch... hì hì...

Last edited:
Cũng khá là khó khăn khi đưa ra nhận định tại đáy nhưng trước mắt 1 số tín hiệu cho thấy cửa rơi là khó .
Weekly VNI đang "cố" giữ để tuần sau và sau nữa hoàn chỉnh
HNXIndex thì cũng y chang
Như vậy đang có điều kiện thuận lợi đồng điệu 2 sòng . Đó là trường hợp bull , còn down thì cắm về đâu không biết và ko dám đoán . Chờ là thượng sách . Còn hạ sách thì cày sâu cuốc bẫm thôi nhưng ko dành cho số đông .
ừa, sau đợt chờ TT hoàn thành xong giai đoạn điều chỉnh này, Bon sẽ tập trung chuyển sang chiến thuật đánh dài hạn, chỉ có đu và đu. lúc đó danh mục và cách chọn DM cũng sẽ khác gđ vừa rồi. Đã nhìn thấy 1 uptrend dài và cao gần trc mắt (nói có tí ẩn dụ chút, chứ là tương lai tính theo quí và năm). lên dây cót chuẩn bị tinh thần và vũ khí thoai.

cái đó là trò trẻ con anh 68 à :) em đang theo đuổi dự án khác :4:

:) ha ha...
buông, xả, rỗng ::) ok ? yên tâm nha, em đang rất hứng thú với tìm tòi mới của riêng em, anh ạ
va chạm có gì lạ, va chạm mới trưởng thành lên chứ :D

công nhận kiếm tiền trong đao chen thật mệt mỏi và hao tổn tâm sức ....
okie, vậy tốt rùi, bạn trẻ. va chạm, have fun, scold, bla..bla... chỉ để giải tỏa tâm lý thui nhé, đừng để nó chiếm 1 ghế vip. :D
cố gắng tập trung đào sâu chuyên môn & sở trường của mình. trên mọi cuộc chiến, & cuộc sống cái tâm chính là vũ khí và công cụ tối quan trọng nhất. plz đừng quên cái này bạn trẻ nhé.

Last edited:
ừa, sau đợt chờ TT hoàn thành xong giai đoạn điều chỉnh này, Bon sẽ tập trung chuyển sang chiến thuật đánh dài hạn. lúc đó danh mục và cách chọn DM cũng sẽ khác gđ vừa rồi. Đã nhìn thấy 1 uptrend dài và cao gần trc mắt (nói có tí ẩn dụ chút, chứ là tương lai tính theo quí và năm). lên dây cót chuẩn bị tinh thần và vũ khí thoai.
Nói sao giờ nhỉ :21: để ko có nghĩa tâng bốc nhưng đại khái là mình hoàn toàn nhìn theo hướng đó . Và xác định chu kỳ up cho 2 năm tới nhưng cái cần thiết nhất là chính sách thì chưa thấy hoặc mình tầm nhìn kém quá nên phải đi theo hóng trend .
Như link này thì nên hiểu xấu cho HPG hay đang đòi công bằng cho dòng KS đang bị lãng quên ???
http://vietstock.vn/2015/05/tap-doan-thep-cua-bau-long-bi-cao-buoc-ep-gia-737-419085.htm
Câu trả lời thật khó thỏa đáng .

Nói sao giờ nhỉ :21: để ko có nghĩa tâng bốc nhưng đại khái là mình hoàn toàn nhìn theo hướng đó . Và xác định chu kỳ up cho 2 năm tới nhưng cái cần thiết nhất là chính sách thì chưa thấy hoặc mình tầm nhìn kém quá nên phải đi theo hóng trend .
Như link này thì nên hiểu xấu cho HPG hay đang đòi công bằng cho dòng KS đang bị lãng quên ???
http://vietstock.vn/2015/05/tap-doan-thep-cua-bau-long-bi-cao-buoc-ep-gia-737-419085.htm
Câu trả lời thật khó thỏa đáng .
chính sách chỉ là lực cản trở trong 1 thời đoạn nào đó thôi, ko thể cản dc thời cuộc. :D

không biết em có điên không khi thấy có khả năng Index trong vòng hơn 1 năm(13-15 M) nữa về 381 điểm - thuần túy sóng IMK thôi nhé..... chắc trình còi nên tào lao....

đúng là qúa điên :( khùng dở rồi !!!!!!

thôi chào nhé, đi làm nghĩa vụ :)

okie, vậy tốt rùi, bạn trẻ. va chạm, have fun, scold, bla..bla... chỉ để giải tỏa tâm lý thui nhé, đừng để nó chiếm 1 ghế vip. :D
cố gắng tập trung đào sâu chuyên môn & sở trường của mình. trên mọi cuộc chiến, & cuộc sống cái tâm chính là vũ khí và công cụ tối quan trọng nhất. plz đừng quên cái này bạn trẻ nhé.
okie, cám ơn anh 68 :1:
nhìn hình tam không để nghiệm vậy :1:

không biết em có điên không khi thấy có khả năng Index trong vòng hơn 1 năm(13-15 M) nữa về 381 điểm - thuần túy sóng IMK thôi nhé..... chắc trình còi nên tào lao....

Bon thấy đó cũng là 1 khả năng.

Nick là Định mà tâm cụ hay dao động nhỉ. Đã tham gia chợ trứng thì cụ phải bỏ qua mọi lời dèm pha nhóe. Cụ cứ thế này. Tôi chê:4:
PS: đừng gọi 68 = "anh" nhóe, cứ gọi thế, tôi chê nốt:10:

Nick là Định mà tâm cụ hay dao động nhỉ. Đã tham gia chợ trứng thì cụ phải bỏ qua mọi lời dèm pha nhóe. Cụ cứ thế này. Tôi chê:4:
PS: đừng gọi 68 = "anh" nhóe, cứ gọi thế, tôi chê nốt:10:
iem có dao động đâu anh Siêu nhân ?! muỗi đốt inox .. ha ha
em thik gọi là anh đóa, cho nó dễ nói chiện :21:

em cho đối tượng tranh cãi với em hnay vào ign list dồi... hhờ hờ ....thấy ghét !!

Last edited:
Back