68 & 86

CKVN thời 2015, vè: (copy từ post của Cloud)
trăm đường đều tìm đến cái chết
GDP giảm chết, GDP tăng mạnh kỷ lục chết
PMI giảm chết, PMI kỷ lục chết
Xăng tăng chết, xăng giảm chết
Dầu giảm chết, dầu tăng chết
LÃI SUẤT tăng chết, lãi suất giảm chết.
index giảm chết hàng loạt, index tăng chết.

Đầu cơ giấy lộn chết
Cơ bản chết
Dầu khí chết.
dệt may chết
thủy sản chết
ô tô chết
Bank chết
Bìm bịp chết
chim lợn chết ( chim lợn kế tiếp chim lợn lại)

Last edited:
..........
trực giác: June 2015 Fed sẽ tăng LSCB lần 1,
phân tích: đồng đô vẫn phải đi xuống tiếp.
chờ xem TT phản ứng thế nào để linh hoạt.

Ngắn hạn, EU đã chạm D trong mô hình ABCD với ratio từ B-D=1.618.
US $ quá đà 38.2% fib chạm ngưỡng S gần nhất D1 rồi bật.
D1: Span A đi lên chạm B = MA20 hướng về 50, chờ 20 nằm trên 50 là đẹp.
W1: giá chạm MA50, nến ko thể chê dc :D
MN cho cặp nến tại bottom đẹp gần như mơ. :D
Ngắn hạn, Giá sẽ điều chỉnh nhẹ tại đây để nghe ngóng. tuy nhiên giá dường như luôn biết trc tương lai >>> hãy nhìn cách nó moving để nắm bắt.

thử vẽ hươu vẽ vượn xem sao :D
1EZ2nu8

EU
trực giác thua phân tích rùi : 0-1. Ơ vọt.
Low interest rates are necessary to help meet objectives says Yellen
  • Meeting those objectives have a positive financial stability effect
  • Equity market valuations, at this point, are generally quite high
  • Long term rates are at very low levels, which can move rapidly
  • Risks to financial stability have moderated, not elevated
  • Not seeing the hall marks of a bubble or pre-cursor to a crisis but are focussing on the issue closely
  • Fed is trying to communicate policy easily and not surprise markets

đọc những bài viết bên nhà anh KK, bỗng dưng nhớ đến cậu truyện dc đưa lên VC.vn nhiều lần về cái lần Bang Chủ gặp ông già với câu hỏi cắc cớ FA-TA cái nào là thế đất và dòng nước....
Cũng rất nhiều quan điểm cho rằng FA (not news) là gốc, và TA chỉ là phần ngọn. Đu TA như khỉ đu cành, đến lúc rung chỉ còn 1 nhẽ là rơi lộp bộp mà đôi khi ko hiểu tại sao mình rớt....

Bản thân chưa bao giờ tự đặt câu hỏi này và cũng chưa định đi tìm cho ra câu trả lời. Đến lúc nào đủ chín, câu trả lời sẽ tự đến với mình, ko có gì quá vội vàng, mọi cái đều có điểm rơi của nó... :D

Hôm nay tôi có cảm giác lạ lẫm ở VC.
Nga mi cao thủ, đấy là bác quen cái verson đồng quê hòa nhã AE....của Lí đạo sỹ vẽ ra. Nhưng tranh thủ xem có lượm thêm được cái gì không? tui thích những lúc như nè khi các cái tôi bản ngã va vào nhau bôm bốp, đấy là môi trường học kiểu thảo luận, kiểu mẽo. Verson 1 thời BC, có điều phải có người cầm cương không thì nhiều cụ lại ....chén đắng kiểu PCT & PV Korchagin

đọc những bài viết bên nhà anh KK, bỗng dưng nhớ đến cậu truyện dc đưa lên VC.vn nhiều lần về cái lần Bang Chủ gặp ông già với câu hỏi cắc cớ FA-TA cái nào là thế đất và dòng nước....
Cũng rất nhiều quan điểm cho rằng FA (not news) là gốc, và TA chỉ là phần ngọn. Đu TA như khỉ đu cành, đến lúc rung chỉ còn 1 nhẽ là rơi lộp bộp mà đôi khi ko hiểu tại sao mình rớt....

Bản thân chưa bao giờ tự đặt câu hỏi này và cũng chưa định đi tìm cho ra câu trả lời. Đến lúc nào đủ chín, câu trả lời sẽ tự đến với mình, ko có gì quá vội vàng, mọi cái đều có điểm rơi của nó... :D
Cảm giác 3x

Đệ nhất kiếm khí mà đi học kiếm thế Phong thanh dương, thì cũng phải bỏ khí đi hết......hiiiiiiiiii
Đấy là chiện học, nhưng chưa chắc kiếm thế học rùi đã sài quen như kiếm khí nha :4:
vâng, đúng vậy. chỉ có mình mới biết sở trường & sở đoản của mình, Thiết ca nhỉ.
tuy nhiên, Bon cũng ko ấn định cho mình 1 phương cách nào cả, tiêu chí của Bon là dùng cái gì làm vũ khí cũng dc. cái chính là tư duy của mình ko xa rời bản chất, nguyên lý vận hành của chúng, thì cho Bon bất kỳ cái gì Bon tin mình cũng có thể làm công cụ hữu dụng.
hì...có quá tự tin ko nhỉ?

vâng, đúng vậy. chỉ có mình mới biết sở trường & sở đoản của mình, Thiết ca nhỉ.
tuy nhiên, Bon cũng ko ấn định cho mình 1 phương cách nào cả, tiêu chí của Bon là dùng cái gì làm vũ khí cũng dc. cái chính là tư duy của mình ko xa rời bản chất, nguyên lý vận hành của chúng, thì cho Bon bất kỳ cái gì Bon tin mình cũng có thể làm công cụ hữu dụng.
Không . Vô chiêu thắng hữu chiêu , nhưng vô chiêu ko phải là vô chiêu = hữu chiêu --> bản năng = ngộ

TKS!
top ten có khác, đến giai đoạn dùng tâm kiếm? :4:

CKVN thời 2015, vè: (copy từ post của Cloud)
trăm đường đều tìm đến cái chết
GDP giảm chết, GDP tăng mạnh kỷ lục chết
PMI giảm chết, PMI kỷ lục chết
Xăng tăng chết, xăng giảm chết
Dầu giảm chết, dầu tăng chết
LÃI SUẤT tăng chết, lãi suất giảm chết.
index giảm chết hàng loạt, index tăng chết.

Đầu cơ giấy lộn chết
Cơ bản chết
Dầu khí chết.
dệt may chết
thủy sản chết
ô tô chết
Bank chết
Bìm bịp chết
chim lợn chết ( chim lợn kế tiếp chim lợn lại)
đang luyện thập diện mai phục ..tung khói à? chẳng phải trước bình minh thì nghĩa quân phải cướp bóc nói cho hoa mỹ là tích lũy à?

siêu nhân đang luyện vô ảnh kiếm hay sao mà nâu nâu mới hiện cái làm Ae ..vã mô hôi à?
Đợt này liệu có thủng 500?
Khó thủng rồi thiết tướng . Nhưng thị trường chưa kể chuyện . VC nói la mỗi giai đoạn market lại kể cho ta nghe cái gì đó , và ta quy chiếu lên chart xem nó có phù hợp hay không . Đoạn này có 2 cái chú ý :
- Dao động trong cây 17 điểm ( range 20 point)
- Chưa thấy trend
Không rơi nhưng sideway ko ra tiền thì còn đau hơn hoạn , dằn vặt tâm lý con bạc ghê gớm lắm . Cái gì nó cần đến sẽ tự đến , và đến rất tự nhiên .

Back