68 & 86

Hôm qua hàng về bác ạ. Vì là hàng testing nên em giữ nguyên chờ xem mốc 25 (như bác đã listed) như thế nào mà quyết định nhồi tiếp hay đảo
Em nhận thấy lượng hàng 18,5 hôm qua được thay chủ tương đối, nếu thuyền trưởng cứ cho thay máu điều độ như vậy khả năng lên bền của DRH khá cao (nhận định chủ quan thôi, vẫn cứ phải keep watching close )
Vùng khó vượt nhất là 27-32,chứ 25 chỉ là target mô hình 2 đáy thôi.Qua được vùng 27-32 thì 4x không khó.

Vâng bác, do bởi cái chart của DRH bị ảnh hưởng từ vụ khủng hoảng vừa rồi ghê quá nên em chưa định nhìn vào nó nhiều, em chủ yếu theo dõi cách nó giao dịch trên bảng điện

Đang có người chặn đường ở mức 23.9 để đòi tiền mãi lộ đó anh:1:
Tăng trần 5 phiên + bối cảnh thị trường hơi đuội như hôm nay + gần chạm target của mô hình, nên DRH có kiểu giao dịch ngập ngừng như vậy, nhưng em không thấy cảm giác exhausted. Anyways, nếu hôm nay và ngày mai có hiện tượng kéo bật lên thì em sẽ take profit, sang tuần xem lượng hàng đã giao dịch được xử lý thế nào để tiếp tục on the ways
@HOANGLINH, em nghe bên chứng khoán VCBS dự là KSB trả cổ tức đợt 1/2016 15% trong quý 3?

Last edited:
Nhìn TT rồi xem lại danh mục (đã mua và định mua) mà thấy có chút chạnh lòng :1:
Chỉ số đẹp mà dòng tiền không ngó ngàng thì cũng chỉ để ngắm.
Nhưng ngay sau khi buông tay, là thấy ngay hối tiếc (HTI, CII...) :1:

Back