68 & 86

TT đi đúng zầy thì lại ngon nhể :D
bye all.
YES!
Khả năng cao.
Tháng 4 sẽ là đỉnh của DJ,mình sẽ chờ đợi VN-index phản ứng thế nào rùi tính tiếp.
Theo chu kỳ hằng năm,mùa ĐHCĐ TT thường khởi sắc,dòng tiền vào nhiều,nhưng năm nay,theo quan sát,không thấy dòng tiền lớn vào?Có lẽ năm nay là năm đặc biệt cho ĐH 16?

Last edited:
Bác bận nên rời xa anh em rồi ah????
đi hổng đặng :D mà bận quá. :(
Cii nhìn vãi cả sướng :D
huhmm ...để chăn cho lớn luôn. em này mà vào trend thì kéo dài yearly. ok, chơi luôn. vỗ béo đã rồi kết sổ yearly mần thịt sau.
(cuối cùng thì banks ko đủ sức lead, Ps hồi vì rớt vào vùng cực quá bán, hớt bèo cũng tầm giá đó rồi, cần thêm dấu hiệu xoay tua nữa thì TT lại ngon nhể)

đi hổng đặng :D mà bận quá. :(
Cii nhìn vãi cả sướng :D
huhmm ...để chăn cho lớn luôn. em này mà vào trend thì kéo dài yearly. ok, chơi luôn. vỗ béo đã rồi kết sổ yearly mần thịt sau.
(cuối cùng thì banks ko đủ sức lead, Ps hồi vì rớt vào vùng cực quá bán, hớt bèo cũng tầm giá đó rồi, cần thêm dấu hiệu xoay tua nữa thì TT lại ngon nhể)
Chưa lần nào trạng thái full cash,TT tăng mà không thấy xoắn tí nào như lần này...lạ thật.
TT tăng một cách rất gượng ép,tui thấy không bền.

mình đang chờ xuất hiện dấu hiệu xoay tua, thì TT đc đảm bảo (= bền).
Nó đang xoay tua từ bank qua PV kéo chỉ số đi lên trong khi hàng họ khác cứ lầm lũi giảm dần tạo sự chán nản cực đại người chọn nhầm hàng
Suy luận cá nhân là Bank + PV + Trụ sẽ cứ luân phiên nhau đua Vni đi lên, đến khi nào người chơi chấp nhận thực trạng đang đánh chỉ số + chán nản bán hàng của mình thì lúc đó mới có thể coi là cân bằng.
Còn mấy con giun trong Amibroker thì đã qua Fib 50%, đang tiến đến 61.8% và các MA đang ủng hộ tăng giá ==> Kỳ vọng quay lại đỉnh cũ 60x sớm, hàng họ thì em thấy là cứ đu đưa với Bank + PV + Trụ để kiếm ăn.

Nó đang xoay tua từ bank qua PV kéo chỉ số đi lên trong khi hàng họ khác cứ lầm lũi giảm dần tạo sự chán nản cực đại người chọn nhầm hàng
Suy luận cá nhân là Bank + PV + Trụ sẽ cứ luân phiên nhau đua Vni đi lên, đến khi nào người chơi chấp nhận thực trạng đang đánh chỉ số + chán nản bán hàng của mình thì lúc đó mới có thể coi là cân bằng.
Còn mấy con giun trong Amibroker thì đã qua Fib 50%, đang tiến đến 61.8% và các MA đang ủng hộ tăng giá ==> Kỳ vọng quay lại đỉnh cũ 60x sớm, hàng họ thì em thấy là cứ đu đưa với Bank + PV + Trụ để kiếm ăn.
tui đang nói động thái sectors rotation trong giai đoạn hồi ấy, chứ nó qua cả 1 thung lũng trũng down điều chỉnh trc đó rùi thì sao có thể gọi là S.R dc :)

TT đang đến vùng lợn cợn giữa ngắn và trung. vùng này ko ổn thì ...chào các bác nàng ấy ngược. :D
my view point: vẫn chỉ là bún pull, rồi đâu lại vào đấy.
=> bám sát diễn biến của TT để linh hoạt.

24/4 deadline for Greek :D
chắc thế giới chả muốn làm tăng thêm bất ổn nữa đâu nhỉ :D
mình bet vào Greek vs chủ nợ đạt thỏa thuận. Greek vẫn đáo dc nợ và vẫn ở EZ, chứ biết đi đâu bi giờ. :D
sau đó thì đô vẫn tiếp tục đi xuống 1 mức mà "ng Mĩ" cho rằng an toàn từ các sức ép khác và ko nhỏ từ các tập đoàn mang chuông đánh sứ người bên ngoài Mĩ. :D

Nhân có bác nhắc đến khả năng điều chỉnh sau cú hồi của etf vnm, mình có 1 vài suy nghĩ lưu lại để sau đọc:

thường thì ko phải ngày nào tui cũng nghía etf vnm chart, hôm qua thấy các bạn nhắc nhiều đến việc sốt ruột vì tây vẫn múc kinh quá. định vào rủ các bạn cùng xem chart nó xem khúc bật hồi này thế nào, kết thúc chưa. :D

sau khi nghía qua chart, thì tui cũng thấy là đang đến đoạn cao trào rồi, sẽ chỉnh / giảm tốc độ mua trong 1 vài phiên nữa. Đợt rồi cũng khá ndt (investors not traders) cả lớn lẫn nhỏ mua vào. mà kế hoạch của họ là mua theo từng đợt chứ ko vét sạch tiền 1 lúc. vì vậy tui nghĩ, TT/ danh mục theo dõi của họ khi đã lên 1 mức nhất định vượt qua target P của họ, thì họ sẽ dừng.

theo dõi tiếp xem thế nào. mà làm khó mình làm chi rứa, :D khúc nào khó quá thì.....bỏ.

Back