Tin Tin

Nhiều ae nhẩy vào quá, thật sự rủi ro hiện tại là rất cao.

Không phải vì VNI gập kháng cự mạnh, mà gập điểm G.

Không biết điểm G giải thích theo TA là thế nào, nhưng nếu như giải thích kiểu chuyên chăn gối thì thế này:

Lúc 2 bên sắp tới đỉnh, nếu bạn tỏ ra mạnh mẽ, để đối phương đầu hàng trước . Nàng sẽ nhìn bạn đầy khâm phục, nếu bạn cò cưa hay cướp súng thì coi như bỏ đi.

Phiên hôm nay cũng vậy , đúng ra VNI phải tỏ ra mạnh mẽ cho nàng đầu hàng rồi ngày mai hay ngày kia sìu ok. Đàng này cứ cò cưa thế này mất sướng.

Sent from my iPad using Tapatalk

Bác @uyendi mô tả hay quá, rất chuẩn. Khi nàng đã mất sướng rồi thì thất vọng lại ùa về :) Kiểu như hy vọng chứa chan lại thành ... chán chưa.

http://vneconomy.vn/2014052205514119P0C7/blog-chung-khoan-dao-hang.htm]

Thằng vneconomy nó viết là vào TCM khá an toàn, nếu chỉ phân tích theo FA thì mình không phản đối, đường này cho cái hình này vào rồi phán câu "an toàn " thì mình chịu.

Giá sau khi breakdown quay lại test, nếu giá không vượt qua dc trendline kỳ này thì đây là điểm sell lý tưởng .

http://vneconomy.vn/2014052205514119P0C7/blog-chung-khoan-dao-hang.htm]

Thằng vneconomy nó viết là vào TCM khá an toàn, nếu chỉ phân tích theo FA thì mình không phản đối, đường này cho cái hình này vào rồi phán câu "an toàn " thì mình chịu.
Giá sau khi breakdown quay lại test, nếu giá không vượt qua dc trendline kỳ này thì đây là điểm sell lý tưởng .

Em cũng nghĩ thế, fill xong cái gap nhìn nó yếu vãi

Filled xong cái gap, theo e là đã hoàn thành vượt mức kế hoạch lắm rồi. Mơ đến trendline ngay lúc này hơi xa xỉ, trừ khi lùi lại 2 giá

TT giao dịch khó chịu thật , ko lên cũng ko xuống. Vào lại 10%

Tăng lên cp 20%tk. ngồi coi thế nào rồi tính tiếp vậy.

Hôm qua bận cả ngày, ko coi được tình hình. Cũng may hôm nay có nhiều hàng vẫn ngon. Tăng tỷ trọng 5/5

Tình hình là đa số cp BCs hiện đang trạng thái bullish.

Đợt trước khi VNI đến vùng này rồi thoái lui, mình tưởng lui về là quả 2 đáy. Ai dè vẫn chạy theo hình chữ V.

Nhưng nói gì thì nói, chuyện nhiều người chờ đợi tt điều chỉnh , để vào lại giá tốt hơnmaf thôi, còn về cơ bản thì mua cp khu vưc này 3 tháng sau mở ra có lời .

TT hôm nay giao động gớm thật. Câu hỏi đặt ra là tt đã tới đỉnh của dcb này hay đây chỉ là 1 correction trong cái đợt up mới?

Ai giỏi thì đã giầu, mình thì ko giầu nên ko trả lời được câu hỏi đó.

Khi bạn có 1 vị thế ( mua hay bán) là bạn đang chơi 1 game, mà đã là game thì khó nói trước được ( nói chuyện đã rồi theo mấy chuyên gia thì giống chuyện vuốt đuôi mà thôi) kết quả thế nào.

Khi kết thúc 1 game kể lại, ai cũng kể về những khoản lời lớn ( ít ai kể lại những khoản thua lỗ, bản thân mình cũng vậy) hay tối ưu hoá lợi nhuận.

Nhưng để bây giờ đưa ra lý do thuyết phục cho việc bullish hay bearish thì không đơn giản. Tại câu chuyện hot story bây giờ là giàn khoan hd981, mà cau chuyện này nó sẽ đi đến đâu chắc khó ai TIÊN ĐOÁN được.

Việc tiên đoán tt lúc này là ngoài khả năng của mình.

Nhưng hành sử theo tt như thế nào...... thì để tối mai kể tiếp.

Tạm chốt 20%, còn 40% còn lại để đến thứ 2.

Bệnh mau ra chữa hoài không hết.:(

Back