TAFA Ver.01

Thay ADX cho RSI, bổ sung hoàn chỉnh hệ thống TA. Chuyển sang nghiên cứu chủ đề Tâm lý chiến đấu!

Nga rút quân, TTCK TG hồi phục mạnh mẽ, rủi ro giảm bớt!

I**: Chart đẹp, tranh thủ HNX rớt để nhặt hàng
xem ra cầu giá thấp rất dày, cung léo chịu hạ giá xuống đâu cụ ợ :P
em tham gia lót đường mà chả thấy các bác bán khuyến mại cho tẹo nào :20:

xem ra cầu giá thấp rất dày, cung léo chịu hạ giá xuống đâu cụ ợ :p
em tham gia lót đường mà chả thấy các bác bán khuyến mại cho tẹo nào :20:
Cần thời gian cụ ạ, thế nào cũng sẽ khợp mà :)

Các cụ có nghĩ tới khả năng VNI điều chỉnh mạnh không?
Về tầm 58x là có thể cụ ạ, em dự nó sideway 58x - 61x :). Nhưng mà đó là về Index, còn mí em Mid với Penny đẹp thì chắc cũng ko rớt sâu lắm !

Về tầm 58x là có thể cụ ạ, em dự nó sideway 58x - 61x :). Nhưng mà đó là về Index, còn mí em Mid với Penny đẹp thì chắc cũng ko rớt sâu lắm !

Vâng, em nói VNI thôi, vài cổ cá biệt có thể khác. Chọn mã luôn là điều khó, cụ nhỉ.

Với daily chart hiện tại nếu có 58x là em trở giáo quay đầu về với gấu thôi.

Cái phân kỳ lần này (lần thứ 3) của VNI sẽ rất hữu dụng. Em nghĩ đợt này VNI rớt không nhẹ đâu. Có thể nhanh và mạnh.
Vậy để em chuẩn bị con dao, chờ mốc 585 :(
Nhìn cái chart HNX thì em thấy nó giống giống cái đoạn T7-8/2006 (sẽ đi ngang khoảng vài 3 tháng - cho nhà đầu cơ chán nản rồi mới tính tiếp)

Hiện tại bây giờ stochastic đang phát huy tác dụng nên em không lo ngại vì cả. Chỉ khi VNI ko có high >610 cùng với lý do rất vớ vẩn của em thì em "quan ngại " sâu sắc cho sức khỏe của nàng VNI. Nếu xảy ra thì em sẽ post minh họa hầu 02 bác thưởng ngoạn, bây giờ thì chưa :1:. Giai đoạn nontrend lúc VNI chạm 596 phiên 31/7 đến giờ stochastic hoạt động rất tốt.

Hiện tại bây giờ stochastic đang phát huy tác dụng nên em không lo ngại vì cả. Chỉ khi VNI ko có high >610 cùng với lý do rất vớ vẩn của em thì em "quan ngại " sâu sắc cho sức khỏe của nàng VNI. Nếu xảy ra thì em sẽ post minh họa hầu 02 bác thưởng ngoạn, bây giờ thì chưa :1:. Giai đoạn nontrend lúc VNI chạm 596 phiên 31/7 đến giờ stochastic hoạt động rất tốt.

Có gì là lo ngại đâu bác vì cú điều chỉnh này nằm trong kế hoạch cả, giờ chờ xem nó đ/c đến đâu và khi nào dừng thôi mà. Tất nhiên khi đã có kế hoạch vậy thì xem xét hành động sao cho phù hợp :)

Theo em thay thi nen bao trong :)
Ai cung thay cai dang thay roi.... doan nay chon co di nguoc Tt la rat kho... tru khi co insiders info...
Khong so ma nen san sang :)

Anh chym cho em hoi diver lan 3 la rsi doan nao ? Em thay lan div gam nhat la 6/8 ma anh ?
Hay div cci macd va sto ?

Back