TAFA Ver.01

He! Thì mình cũng chia sẻ sự trải nghiệm thôi nhất là gần đây các big boy bụng bự hay sử dụng chiêu giả chết bắt quạ này!:21:

View attachment 3392

Đóng tuần, đồ thị VNI xấu ơi là xấu, Chuông chính thức reo, đã vào tư thế bỏ chạy...

Tình hình đang Ban-ti-căng, bỗng dưng các anh cho 2 cái news vào hai con Voi bành, để hãm bớt độ căng thẳng chăng?
BIDV bất ngờ thông báo trả cổ tức 8,5% bằng tiền mặt
Vingroup khởi công khu đô thị lớn Vinhomes Tân Cảng, vốn đầu tư 30.000 tỷ
P/s: BID,VIC ngày giao dịch cuối tuần các anh show tiền quá dữ dằn.

View attachment 3392

Đóng tuần, đồ thị VNI xấu ơi là xấu, Chuông chính thức reo, đã vào tư thế bỏ chạy...

Tình hình đang Ban-ti-căng, bỗng dưng các anh cho 2 cái news vào hai con Voi bành, để hãm bớt độ căng thẳng chăng?
BIDV bất ngờ thông báo trả cổ tức 8,5% bằng tiền mặt
Vingroup khởi công khu đô thị lớn Vinhomes Tân Cảng, vốn đầu tư 30.000 tỷ
P/s: BID,VIC ngày giao dịch cuối tuần các anh show tiền quá dữ dằn.
Chuông vừa reo, VNI làm phát -10pts :D.
Thế là các anh lại tung tin hãm lại, nhưng mà tác dụng thế nào, thì hồi sau sẽ rõ !
Vinamilk: Tạm ứng cổ tức đợt 1/2014 tỷ lệ 20% bằng tiền mặt
NHNN chỉ đạo TCTD tăng cường cho vay không tài sản đảm bảo

Uh, ở vai trò đo lường động lượng MACD luôn là số 1.Với cách sử dụng bình thường dùng MACD để ghi bàn là rất khó nên không hấp dẫn. Hiện tại ở VNI, stochastic đang cải thiện rất tốt nhưng tiềng nói quyết định vẫn là MACD

MACD cũng hay mà, đặc biệt để xác định trap
Uh, ở vai trò đo lường động lượng MACD luôn là số 1.Với cách sử dụng bình thường dùng MACD để ghi bàn là rất khó nên không hấp dẫn. Hiện tại ở VNI, stochastic đang cải thiện rất tốt nhưng tiềng nói quyết định vẫn là MACD
Yeap, mình thay MACD và BBand không phải vì nó ko đúng, tụi nó vẫn khá tốt. Tuy nhiên, sau khoảng gần 01 tháng nghiên cứu con Ichimoku, backtest = Bar Replay ở Amibroker, mình quyết định đổi vì Ichimoku thay thế được.
P/s: Trong TA thì công cụ nào cũng có cái hay của nó, nhưng quan trọng là mình sử dụng thế nào, và cái nào hợp với mình hơn thôi :)

Vậy là bác đã ngộ được huyền cơ của Ichimokou rồi đấy ah, chúc mừng bác nhé. :1:
Huyền cơ thì không dám nói, nhưng mà độ hữu dụng của em với Ichimoku tốt hơn rồi. Tuy nhiên, em ko bê nguyên cái đống sách vở vào, mà em sử dụng theo kiểu hiểu của riêng em thôi ạ !

Huyền cơ thì không dám nói, nhưng mà độ hữu dụng của em với Ichimoku tốt hơn rồi. Tuy nhiên, em ko bê nguyên cái đống sách vở vào, mà em sử dụng theo kiểu hiểu của riêng em thôi ạ !
À quên, còn một điểm nữa em để ý khi nghiên cứu Ichimoku, có lẽ một thời gian nữa em backtest ADX xong, thì em thay luôn con RSI bằng con này, vì nó sẽ good hơn khi kết hợp với Ichimoku. (ADX không xài theo kiểu cổ điển mà xài theo kiểu RSI nhé !) :)

Nghiên cứu T,A trên MT4 rất tiện lợi và không mất nhiều thời gian. Rồi vở lẽ ra là indi càng đơn giản càng hay. Tuy vậy hay nhất vẫn là priceaction. Do em cũng mất nhiều thời gian cho T.A nên thực sự nhìn độ hứng thú với T.A, em có thể thấy lại giai đoạn nào của em trong sự hứng thú của người ấy

Nghiên cứu T,A trên MT4 rất tiện lợi và không mất nhiều thời gian. Rồi vở lẽ ra là indi càng đơn giản càng hay. Tuy vậy hay nhất vẫn là priceaction. Do em cũng mất nhiều thời gian cho T.A nên thực sự nhìn độ hứng thú với T.A, em có thể thấy lại giai đoạn nào của em trong sự hứng thú của người ấy
Thế nhờ bác truyền lại ít kinh nghiệm về cái giai đoạn em đang nằm là giai đoạn nào vậy ạ, tiếp theo sẽ thế nào hả bác?

Bác đã trãi qua đoạn đường tham lam các loại indi và có thành quả đáng khích lệ. Tiếp theo, hihi, bác sẽ chán nản các loại indi với một cú hố đáng kể. Đến đây thì có 2 ngã rẽ: một là trở lại vòng xoáy tham lam nghiên cứu indi và một là một con đường khác

Bác đã trãi qua đoạn đường tham lam các loại indi và có thành quả đáng khích lệ. Tiếp theo, hihi, bác sẽ chán nản các loại indi với một cú hố đáng kể. Đến đây thì có 2 ngã rẽ: một là trở lại vòng xoáy tham lam nghiên cứu indi và một là một con đường khác
Chít mi-ạ roài, thế là em lại rẽ lại vòng xoáy tham lam roài ạ :(, vì em đã ngoáy tung mấy cái indi mấy năm rồi, sau đó em bỏ, rồi lại quay lại với một góc nhìn khác (vô tình thôi, chứ ko ai dạy cả), bỗng dưng thấy nó đẹp hẳn ra. Rồi giơ là đến đoạn, kết hợp mấy cái đẹp đó lại, làm sao cho nó bổ sung đầy đủ mấy yếu tố của TA: Formation, Momentum, Volatility và hiểu rằng TA thực sự chỉ giới hạn cái Risk của mình lại, chứ ko còn nghĩ nó là Chén Thánh như xưa nữa :(

Chít mi-ạ roài, thế là em lại rẽ lại vòng xoáy tham lam roài ạ :(, vì em đã ngoáy tung mấy cái indi mấy năm rồi, sau đó em bỏ, rồi lại quay lại với một góc nhìn khác (vô tình thôi, chứ ko ai dạy cả), bỗng dưng thấy nó đẹp hẳn ra. Rồi giơ là đến đoạn, kết hợp mấy cái đẹp đó lại, làm sao cho nó bổ sung đầy đủ mấy yếu tố của TA: Formation, Momentum, Volatility và hiểu rằng TA thực sự chỉ giới hạn cái Risk của mình lại, chứ ko còn nghĩ nó là Chén Thánh như xưa nữa :(
giai đoạn tới của bác sẽ là vứt hết luôn cả indis, trở thành vô chiêu. :113:

Back