nhảm

http://vfpress.vn/kinh-doanh/tiep-b...am-gia-ngan-do-ban-cho-nguoi-viet-511637.html
Nguồn tin này cho biết: “Đối với bản siêu cao cấp, máy thậm chí còn không có Wifi hay camera để tăng cường mức bảo mật lên hơn nữa”.

Không hiểu camera thì liên quan j đến bảo mật. Chắc mình k theo kịp cách mạng CN IV rồi :20::20::20:
ko có cam cũng ko sao, nhưng ko có wifi thì online xem bảng, đua lệnh kiểu gì được nhỉ :102:

Thanh khoản chán quá.
Vậy là đợi đến QII hả anh @tungneu
tình hình kinh doanh vẫn ngon nhỉ :1:
Bàn chút về BCTC vì vừa được giải thích, bọn mbv có chính sách nếu đại lý ôm 300 con xe thì sẽ được mbv trả lãi vay. Thảm nào thằng hax này liên tục tăng hàng tồn kho, giờ hàng tồn chiếm hơn 50% TTS và gần tương đương với doanh thu 1 quý rồi.
Còn về giao dịch, mình nghĩ đây là cp để đầu tư, chứ với cơ cấu lệnh mua/bán của merc thì việc lướt, ăn từng con sóng nhỏ có vẻ hơi bất khả thi.

Không vì lợi thì cũng vì danh. Có j khác biệt?
"...Chưa có ai giàu có mà có tượng và được cả nhân loại tôn thờ. Quan sát tôi thấy, nhiều người rất nghèo mà lại được tôn thờ như mẹ Teresa, thánh Gandhi…"
http://cafef.vn/ts-nguyen-manh-hung...phuc-khong-nho-tien-bac-20170424100432892.chn
Tháp nhu cầu thì danh ở trên chóp mà lợi có ở tít dưới cùng .
Mức độ khác mà
Có tiền thì vài chục năm người ta sẽ quên, còn cái "danh" thực sẽ tồn tại lâu vài đời. Mà biết đâu họ không mê danh mà đời tự nhớ đến thì sao ?

Last edited:
Tháp nhu cầu thì danh ở trên chóp mà lợi có ở tít dưới cùng .
Mức độ khác mà
Có tiền thì vài chục năm người ta sẽ quên, còn cái "danh" thực sẽ tồn tại lâu vài đời.
Cũng chỉ là 1 khía cạnh của nhu cầu và hạnh phúc.
"...Mọi người kiếm tiền, đạt được những vị trí tốt là để thỏa mãn các nhu cầu, mang lại cảm giác hạnh phúc. Nhưng hạnh phúc này không bền vững vì nhu cầu này được thỏa mãn sẽ phát sinh nhu cầu mới. Thiền lại là cảm giác hạnh phúc, cảm giác an lạc dài hơn, bền vững hơn...."

Iu TD của anh LS đã về với cái máng nhợn :10::10::10: Hậu quả của việc dùng thuốc quá liều :24::24::24:
con hàng này e chưa vào lại, đang quan sát thêm, thấy manh nha thành cốc beer khá đẹp. Đợi xem có gẫy tay cầm hay ko

Chào chị, em tên Tuấn ạ.
Xem trên diễn đàn đc biết chị biết sâu trong giới tài chính.
E hỏi cái này : chị có biết về nhân vật Phí Thị Tám, công ty cp chứng khoán toàn cầu châu âu, và việc nhận thừa kế lớn từ 1 việt kiều giàu có.???
Phiền chị , giúp em xem là thật hư thế nào .
:) em cám ơn chị nhìu nhìu ạ

Sent from my iPhone using Tapatalk
ko hiểu bạn này hỏi ai?
thôi thì hỏi trong nhà mình thì mình cứ mạn phép trả lời là ko biết Tám là ai và lần đầu nghe thấy cty ck toàn cầu châu âu.

Dạo này bận quá, để tròi lá bụi bám tùm lum.
Ngó lại tk thì con merc từ 57 về 51, đi luôn hơn 10%, trong khi giá vốn giờ 9.x (bị tăng một chút vì có 1 phát trading lỗ). Như thế tính trên giá vốn là tháng này mình bay 66.7% :20::20::20:. Oánh dài hạn, lâu lâu nhìn lại tk cũng lộn hết cả lòng mề.
Cũng mới được thằng bạn phím 2 con hàng mà chưa có thời gian xem kỹ:
VRC - kế hoạch 120 tỷ LNST, vốn chủ sở hữ 145 tỷ. Đọc lướt qua, như nó bán đất cát gì đấy.
CTP - Q1 đột biến biến do giá cafe tăng. Vào xem báo cáo thì thấy web cty ko vào được, mà hình như trên 4rum cũng từng có ai nhắc tới mã này mà lâu lâu rồi.

a đang lãi cp, a muốn mua xe, thì a đợi tăng phí mới mua hay là a mua luôn bây giờ?
Nhờ cái vụ tăng thuế tháng 7/2016 mà doanh số bán xe tăng đột biến đấy :1cool_dribble:
Đang lãi sau khi thếch phịt thì thích xe là nhích thôi, tự thưởng cho bản thân ngay chứ thầy Mó nhở :21:

Back